புது தில்லி: ஆசிய உள்கட்டமைப்பு முதலீட்டு வங்கி (ஏஐஐபி) இன் முன்னாள் ஆளுநராக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார் இந்திய ரிசர்வ் வங்கி, உர்ஜித் படேல், தெற்காசியா, பசிபிக் தீவுகள் மற்றும் தென்கிழக்கு ஆசியாவின் துணைத் தலைவராக – டி.ஜே.பாண்டியனுக்குப் பிறகு.
படேல் ஆளும் குழுவின் முன்னாள் தலைவராகவும் பணியாற்றியுள்ளார். தேசிய பொது நிதி நிறுவனம் மற்றும் கொள்கை, நிதிக் கொள்கை மற்றும் வரி விஷயங்களில் முன்னணி சிந்தனைக் குழு. நிர்வாகக் குழுவின் நிர்வாக இயக்குநராகவும், உறுப்பினராகவும் இருந்தார் உள்கட்டமைப்பு மேம்பாட்டு நிதி நிறுவனம்,
படேல் பொருளாதாரத்தில் முனைவர் பட்டம் பெற்றவர் யேல் பல்கலைக்கழகம் மற்றும் உள்கட்டமைப்பு மற்றும் எரிசக்தி துறைகள் இரண்டிலும் பரந்த அனுபவம் உள்ளது. அவர் 2019 இல் யேல் பல்கலைக்கழகத்தில் இருந்து வில்பர் க்ராஸ் பதக்கத்தைப் பெற்றவர் மற்றும் பொது நிதி, உள்கட்டமைப்பு, ஒழுங்குமுறை பொருளாதாரம், பணவியல் கொள்கை, உலகளாவிய நிதி பாதுகாப்பு வலைகள், காலநிலை மாற்றத்தின் பொருளாதாரம் மற்றும் சர்வதேச வர்த்தகக் கோட்பாடு ஆகியவற்றில் ஏராளமான வெளியீடுகள் மற்றும் ஆவணங்களை எழுதியுள்ளார். “எங்கள் நிர்வாகக் குழுவின் புதிய உறுப்பினராக பட்டேலை வரவேற்பதில் நான் மகிழ்ச்சியடைகிறேன்” என்று AIIB தலைவர் கூறினார். ஜின் லிகுனி,
“அவரது பரந்த அனுபவம், வங்கி அதன் வளர்ச்சிக் கட்டத்தை சிறப்பாக மாற்றியமைக்க உதவுகிறது மற்றும் AIIB இன் நாளைய உள்கட்டமைப்பில் முதலீடு செய்யும் பார்வையை ஆதரிக்கும்.”

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *