புதுடெல்லி: ஜூன் 2021 இல் இருந்து எந்த மாற்றமும் இல்லாமல் மார்ச் 2022 இல் முடிவடையும் நிதியாண்டில் இந்தியாவின் பொருளாதாரம் 8.3% வளர்ச்சியடையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. உலக வங்கி அதன் சமீபத்திய உலகளாவிய பொருளாதார வாய்ப்புகள் அறிக்கையில் முன்னறிவிப்பு.
இந்தியாவிற்கான FY23 மற்றும் FY24க்கான கணிப்புகள் முறையே 8.7% மற்றும் 6.8% ஆக மேம்படுத்தப்பட்டுள்ளன, இது தனியார் துறையில் அதிக முதலீடுகள் மற்றும் உள்கட்டமைப்பு மற்றும் நடப்பு சீர்திருத்தங்களின் ஈவுத்தொகையை பிரதிபலிக்கிறது.
பொருளாதாரத்தின் சில துறைகளில் தொற்றுநோய் மற்றும் இறுக்கமான விதிமுறைகளின் தாக்கம் காரணமாக, சீனாவின் வளர்ச்சி 2022 இல் 5.1% ஆக குறையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, இது எதிர்பார்க்கப்படும் வளர்ச்சி மதிப்பீடுகளுக்கு அருகில் உள்ளது. மார்ச் மாதத்துடன் முடிவடையும் நிதியாண்டில் பொருளாதாரம் 9.2% ஆக இருக்கும் என்று அரசாங்கம் மதிப்பிட்டுள்ளது, இது ரிசர்வ் வங்கியின் மதிப்பீட்டின் 9.5% ஐ விட குறைவாகும். IMF இந்தியாவிற்கு 9.5% வளர்ச்சி விகிதத்தையும் கணித்துள்ளது. IMF அதன் புதிய வளர்ச்சி கணிப்புகளை ஜனவரி 25 அன்று வெளியிடும்.
உலக வங்கியின் கூற்றுப்படி, 2021 ஆம் ஆண்டில் வலுவான மீட்சிக்குப் பிறகு, உலகப் பொருளாதாரம் கோவிட்-19 மாறுபாட்டின் புதிய அச்சுறுத்தல்கள் மற்றும் அதிகரித்து வரும் பணவீக்கம், கடன் மற்றும் வருமான சமத்துவமின்மை ஆகியவற்றின் மத்தியில் தெளிவான மந்தநிலைக்குள் நுழைகிறது, இது வளர்ந்து வரும் மற்றும் வளரும் பொருளாதாரங்களில் மீட்சியைத் தடுக்கும். உங்களை ஆபத்தில் ஆழ்த்தியது. சமீபத்திய அறிக்கை.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *