குதிகால் மீது சூடான CES 2022, கேஜெட்ஸ் 360, இன்டெல்லின் கிளையண்ட் கம்ப்யூட்டிங் குழுமத்தின் நிர்வாக துணைத் தலைவர் மற்றும் பொது மேலாளர் கிரிகோரி பிரையன்ட் உடனான பிரத்யேக நேர்காணலுக்கு உட்கார முடிந்தது. இந்த ஆண்டு பிரையன்ட் வழங்கிய நிறுவனத்தின் மெய்நிகர் CES முக்கிய குறிப்பு, புதிய 12வது தலைமுறை டெஸ்க்டாப் மற்றும் லேப்டாப் CPUகள் பற்றிய அறிவிப்புகளால் நிரப்பப்பட்டது, இவை அனைத்தும் ‘எல்டர் லேக்’ ஹைப்ரிட் வடிவமைப்பை அடிப்படையாகக் கொண்டது, இது முதல் முறையாக முற்றிலும் மாறுபட்ட இரண்டு முக்கிய கட்டமைப்புகளைக் கொண்டிருந்தது. செய்ய.

ஆஃப் ஸ்டேஜ், 30 ஆண்டுகள் இன்டெல் புதிய வடிவ காரணிகள், 12வது தலைமுறை CPU வரிசையை உருவாக்குவது மற்றும் மடிக்கணினி மற்றும் டெஸ்க்டாப் பிசிகளுக்கான சந்தை எவ்வாறு மாறுகிறது மற்றும் வளர்ந்து வருகிறது என்பது பற்றியும் அந்த அனுபவசாலி எங்களுடன் பேசினார். எங்கள் உரையாடலின் பகுதி 1 இதோ.

கேஜெட்டுகள் 360: இன்டெல்லின் 12வது தலைமுறை ஹைப்ரிட் கட்டிடக்கலை பற்றி பேசலாம். இப்போது ஏன்? இவ்வளவு சொன்ன பிறகு, இதைச் செய்வதற்கு இது சரியான நேரமாக அமைந்தது. சிறியது நீங்கள் பின்பற்ற விரும்பும் ஒன்று அல்லவா?

கிரிகோரி பிரையன்ட்: இதற்கு பதிலளிக்க இரண்டு வழிகள் இருக்கலாம். ஒன்று, எங்களின் திறமையான மையத்தில், ஒரு வாட் ஒன்றுக்கு மிக அதிக செயல்திறன் மற்றும் செயல்திறனை இயக்குவதில் நாங்கள் பல ஆண்டுகளாக அபரிமிதமான முன்னேற்றங்களைச் செய்துள்ளோம். இது மிக விரைவான முன்னேற்றத்தை குறிப்பாக எங்கள் திறமையான மையத்தில் உருவாக்குவதன் கலவையாகும் என்று நான் கூறுவேன், பின்னர், எண் இரண்டு, இது பணிச்சுமையின் வளரும் தன்மையாகும். நாங்கள் காட்டிய உதாரணங்களில் ஒன்று [during Intel’s virtual CES press event] கேமிங் மற்றும் ஸ்ட்ரீமிங் இருந்தது. இது பரவலாக உள்ளது, எனக்கு தெரிந்த ஒவ்வொரு விளையாட்டாளரும் ட்விச் அல்லது பிற பிளாட்ஃபார்மில் பார்த்து பகிர்ந்து கொள்கிறார்கள். உள்ளடக்கத்தை உருவாக்குபவர்களுக்கும் இதுவே செல்கிறது. நான் சில உள்ளடக்க உருவாக்க உதாரணங்களைக் காட்டியுள்ளேன், அதனால் அது சிறப்பாக உதவுகிறது என்று நினைக்கிறேன். கலப்பின கட்டிடக்கலை,

கடைசியாக நான் சொல்வது என்னவென்றால், எங்கள் செயல்படுத்தல் பிக்.லிட்டில் இருந்து வேறுபட்டது; பலர் மல்டி-கோர் கட்டிடக்கலைகளை செய்ய முயற்சித்த விதத்தில் இருந்து இது வேறுபட்டது. அது பெரிதாகிக்கொண்டே போகிறது என்று சொல்ல விரும்புகிறேன்! எங்கள் சிறிய? இது சிறியதல்ல, பெரியது! எங்களின் திறமையான கோர்கள் சிறப்பாகச் செயல்படுகின்றன, எனவே எங்களின் செயலாக்கமும் நாங்கள் முன்பு முயற்சித்ததை விட வித்தியாசமாக இருப்பதாக நான் நினைக்கிறேன்.

கேஜெட்டுகள் 360: வெவ்வேறு பிரிவுகளுக்கு P-Core மற்றும் E-Core ஐ எவ்வாறு சமநிலைப்படுத்துவது?

பிரையன்ட்: இது ஒரு நல்ல கேள்வி. நாங்கள் பெரிய பயன்பாட்டு வகைகளில் கவனம் செலுத்துகிறோம், மேலும் இன்டெல்லுக்குள் நாங்கள் முக்கிய அனுபவக் குறிகாட்டிகள் (KEIs) என்று அழைக்கும் வேலையில் முழுக் குழுவையும் கொண்டுள்ளோம். பெரும்பாலான மக்கள் KPIகள் அல்லது முக்கிய செயல்திறன் குறிகாட்டிகள் என நினைப்பார்கள் [it’s like that], நாங்கள் என்ன செய்வது என்றால், கேமிங் மற்றும் ஸ்ட்ரீமிங், உள்ளடக்க உருவாக்கம், வணிக உற்பத்தித்திறன் மற்றும் வீடியோ ஒத்துழைப்பு போன்ற பயன்பாடுகளை உடைக்கிறோம். இவை உண்மையான உதாரணங்கள், கற்பனையானவை அல்ல. இந்த பயன்பாட்டு மாதிரிகள் மற்றும் வகைகளை குறிப்பிட்ட பணிகள் மற்றும் துணைப் பணிகளாகப் பிரிக்கிறோம்.

வன்பொருள், பணிச்சுமை, சுவடு மட்டம் வரை அனைத்தையும் உடைக்கும் கட்டிடக் கலைஞர்கள் மற்றும் தொழில்நுட்ப வல்லுநர்கள் என்னிடம் உள்ளனர். பிறகு நாங்கள் சொல்கிறோம், சரி, அந்தப் பிரிவுகளுக்காக நாங்கள் உருவாக்கிய தயாரிப்புகளை எவ்வாறு சிறந்த முறையில் மேம்படுத்துவது? இது உண்மையில் அந்த அளவிலான விவரம். இது கவர்ச்சிகரமானது, கடந்த 2-3 ஆண்டுகளில் நாங்கள் உருவாக்கிய ஒரு திறன், 2-3 ஆண்டுகள் எங்கள் முதுகில் உள்ளது என்று நான் கூறுவேன். evo தளம், இதில் நான் மிகவும் பெருமைப்படுகிறேன். அது உண்மையில், ஏய், எது உகந்தது என்று சொல்ல நம்மை வழிநடத்துகிறது [experience], வெளிப்படையாக ஒரு அளவு அனைவருக்கும் பொருந்தாது, ஆனால் வெவ்வேறு பிரிவுகளில் நாம் வழங்கக்கூடிய சிறந்த வகை கட்டமைப்புகள் யாவை?

இன்டெல் கிரிகோரி பிரையன்ட் ces2022

இன்டெல்லின் மெய்நிகர் CES 2022 நிகழ்வின் போது கிரிகோரி பிரையன்ட் 12வது ஜெனரல் எச்-சீரிஸ் ‘எல்டர் லேக்’ CPUகளை வைத்திருக்கிறார்.

கேஜெட்டுகள் 360: லேப்டாப் மற்றும் டெஸ்க்டாப்புகளுக்கு இது போன்ற விஷயங்களை நீங்கள் தீர்மானிக்கும்போது அது எப்படி மாறும்? நீங்கள் பேட்டரி ஆற்றலைக் கையாளும் போது மின்-கோர்கள் ஒருவேளை சிறப்பாக இருக்கும், ஆனால் மறுபுறம், நீங்கள் Core i3, i5 அல்லது i7 அடுக்கில் இருந்தால், நீங்கள் கையாளக்கூடிய பணிச்சுமையின் ஒரு குறிப்பிட்ட எதிர்பார்ப்பு இன்னும் உள்ளது. விலை வாரியாக.

பிரையன்ட்: நான் அதை இரண்டு அடுக்கு அமைப்பு போல நினைப்பேன். முதலில், ஒட்டுமொத்த கட்டமைப்பு என்ன? மிகப்பெரிய மேக்ரோ அர்த்தத்தில், விஷயங்கள் எவ்வாறு அமைக்கப்பட்டுள்ளன? பிறகு மைக்ரோ – எந்தச் செயலியில் எந்தச் சூழலில் பணிச்சுமை எவ்வாறு இயங்குகிறது? செருகப்பட்ட டெஸ்க்டாப் மெல்லிய மற்றும் லேசான மடிக்கணினியை விட வித்தியாசமாக செயல்படும். இன்டெல் த்ரெட் டைரக்டர் என்பது மைக்ரோசாஃப்ட் அல்லது கூகுள் மற்றும் குரோம் ஆகியவற்றுடன் இணைந்து இயங்குதளங்களில் வேலை செய்யும் எங்களின் மென்பொருளாகும், அந்தத் தொடரிழைகள் எவ்வாறு இயங்குகின்றன என்பதைப் பற்றி அறிவார்ந்த தேர்வுகளைக் கற்றுக்கொள்கின்றன. நான் அவற்றை திறமையான கோர்களில் இயக்குகிறேனா, பெரிய கோர்களில் அவற்றை இயக்குகிறேனா?

எந்த வகையான பணிச்சுமைகள் நமக்குச் சிறப்பாகச் சேவை செய்கின்றன என்பதைப் புரிந்துகொள்வதற்கு நியாயமான அளவு ஆய்வு செய்தோம், ஆனால் இந்த முடிவுகளை மாறும் வகையில் எடுக்கக்கூடிய வகையில், கணினியில் நுண்ணறிவையும் உருவாக்குகிறோம். இயந்திர கற்றல் மூலம், காலப்போக்கில், பணிச்சுமை நகரும் இந்த நுட்பமான தனிப்பட்ட தேர்வுகளை நாம் சிறப்பாகவும் சிறப்பாகவும் செய்ய முடியும் என்று நம்புகிறேன்.

இது மிகவும் உற்சாகமானது! நாம் ஒரு பயணத்தின் தொடக்கத்தில் இருக்கிறோம் என்று நினைக்கிறேன், அங்கு நாம் கற்றுக்கொள்ளவும், கற்றுக்கொள்ளவும், கற்றுக்கொள்ளவும், இந்த மையங்களுக்கு சிறப்பாகவும் மாற்றியமைக்கவும் போகிறோம்.

கேஜெட்டுகள் 360: நீங்கள் இப்போது கூறியதிலிருந்து, Chrome OS க்கு இணையான நூல் இயக்குநரா? இது லினக்ஸில் கோரப்பட்டுள்ளது, மேலும் இந்த திசையில் ஏதேனும் முன்னேற்றம் குறித்த அறிவிப்பு வந்துள்ளதா என்று எனக்குத் தெரியவில்லை.

பிரையன்ட்: இது இன்டெல் த்ரெட் டைரக்டர் என்று அழைக்கப்படவில்லை, ஆனால் நாங்கள் அவர்களுடன் ஷெட்யூலரில் பணியாற்றியுள்ளோம். இது பிராண்டட் செய்யப்படவில்லை, ஆனால் அந்த பணிச்சுமைகள் தோன்றும் கோர்களில் நாங்கள் இன்னும் Chrome உடன் வேலை செய்கிறோம். எனவே அது சரியாக இல்லை; நான் இருந்தேன் [being] மேலும் கருத்தியல் – உயர் நிலை. நூல் இயக்குனர் விண்டோஸ். திட்டமிடுபவரின் பதிப்பு உள்ளது. நாங்கள் எதையும் அறிவிக்கவில்லை [Linux] இன்றுவரை, நாங்கள் p-core மற்றும் e-core ஐப் பயன்படுத்திக் கொள்ள ஒரு திட்டமிடலில் பணியாற்றியுள்ளோம், மேலும் Linux மற்றும் Chrome இரண்டுமே காலப்போக்கில் அவை செயல்படும் போது மிகவும் புத்திசாலித்தனமாக மாற வேண்டும் என்று நான் விரும்புகிறேன்.

கேஜெட்டுகள் 360: நீங்கள் தவிர்த்துள்ள குறிப்பிட்ட தாள்களின் அடிப்படையில், பெரும்பாலான டெஸ்க்டாப்புகள் [mainstream 12th Gen Core] SKUகள் P-கோர்களை மட்டுமே கொண்டிருக்கின்றன. அப்படியானால், அந்த வாங்குபவர்களுக்கு கலப்பின கட்டிடக்கலைக்கான அடிப்படை எங்கே போகிறது?

பிரையன்ட்: சரி, இது உண்மையில் மக்கள் அவர்கள் என்ன செய்ய விரும்புகிறார்கள் என்பதைப் பற்றிய தேர்வுகளைப் பொறுத்தது. நீங்கள் டெஸ்க்டாப்பில் இருந்தால், பவர் இணைக்கப்பட்டிருக்கும் போது, ​​உங்கள் கவனம் செயல்திறனை அதிகரிப்பதில் இருக்கும் என்று நான் கருதுகிறேன். மேலும் எங்களிடம் கே.எஸ். பற்றி பேசினார் [Core i9-12900KS] மேடையில், எடுத்துக்காட்டாக, சிங்கிள்-கோர் டர்போ அலைவரிசையை 5.5 GHz வரை கொண்டு வருவது. உங்களுக்குத் தெரிந்தபடி, இது அனைவருக்கும் பொருந்தாது, ஆனால் சில விளையாட்டுகள் மற்றும் சில காட்சிகள் உள்ளன, இதில் அதிக செயல்திறன் கொண்ட கோர்கள் மற்றும் ஒற்றை மைய டர்போ அதிர்வெண் சிகரங்கள் மிகவும் முக்கியமானவை.

அந்த வாங்குபவர்கள் மிகவும் புத்திசாலிகள் என்று நான் நினைக்கிறேன். அந்த வகையான தயாரிப்புகளை வாங்குபவர்களுக்கு அவர்கள் எதைத் தேடுகிறார்கள் என்பது தெரியும், அவர்கள் இயங்கும் பணிச்சுமையை அவர்கள் புரிந்துகொள்கிறார்கள், மேலும் அவர்கள் அந்த ஒற்றை மைய உச்சத்தைத் தேடுவார்கள். இது குறைவான முக்கியத்துவம் வாய்ந்த மற்றவர்களும் உள்ளனர்; அவர்கள் சிறந்த மல்டி-த்ரெட் செயல்திறனை விரும்புகிறார்கள். பின்னர் உங்கள் கருத்தில், “ஏய், எனக்கு நிறைய பின்னணி வேலைகள் கிடைத்துள்ளன, குறைந்த சக்தியில் இயங்கக்கூடிய வழியிலிருந்து நான் வெளியேற விரும்பும் விஷயங்கள்; நான் கொடுக்கப் போகிறேன்” என்று கூறும் பிற வாங்குபவர்களும் இருக்கப் போகிறார்கள். அவை மின் கோர்கள்.” ஆனால் எனக்கு வேண்டும்”.

இது உண்மையில் வாங்குபவரைப் பொறுத்தது, எங்கள் வேலை – அதற்கு நேரம் எடுக்கும், அது உடனடியாக இருக்காது – நிரூபிக்க உதவுவது, காட்சிகளைக் காண்பிப்பது மற்றும் வேலை வகைக்கு சிறந்த தேர்வை மக்களுக்கு உதவுவது. . என்று அவர்கள் செய்கிறார்கள். அதுதான் நாங்கள் இப்போது பயணித்துக்கொண்டிருக்கும் பயணத்தில், எங்களால் முடிந்ததைச் செய்ய, எங்கள் OEM, சில்லறை விற்பனை மற்றும் சேனல் கூட்டாளர்களுடன் சந்தைப்படுத்தல் மற்றும் நிலைப்படுத்தலில் முதலீடு செய்வோம்.

கேஜெட்டுகள் 360: பொதுவாக ஒவ்வொரு வரிசையின் டாப்-எண்ட் ‘ஹீரோ’ தயாரிப்புகளில் அதிக கவனம் செலுத்தப்படும், ஆனால் செலரான் மற்றும் பென்டியம் உள்ளமைவுகளும் அறிவிக்கப்பட்டன. நான்கு ஈ-கோர்களையும் ஒரு பி-கோரையும் கொண்ட அந்த அளவிலான CPU க்கு ஏதேனும் குறிப்பிட்ட வகையான யூஸ் கேஸ் அல்லது ஃபார்ம் பேக்டரைப் பார்க்கிறீர்களா? மலிவான மடிக்கணினிக்கு என்ன மாற்றங்கள்?

பிரையன்ட்: சரி, நிச்சயமாக, விலை செயல்திறன் வளைவில் மற்றொரு இடத்தைத் தாக்குவது உண்மையில் மிகவும் முக்கியமானது என்று நான் நினைக்கிறேன் – கேள்வியில் நீங்கள் அதைக் குறைத்துவிட்டீர்கள்! வீடியோ அழைப்புகள், ஒத்துழைப்பு மற்றும் கல்விக்காக நாம் அனைவரும் ஒவ்வொரு நாளும் எங்கள் கணினிகளை அதிகமாகப் பயன்படுத்தும் உலகில் கணினிகளை மிகவும் மலிவு விலையில் உருவாக்குவது மற்றும் உயர் செயல்திறனை அடைவது மிகவும் முக்கியம்.

எனவே, இந்த தலைமுறை, நான் ஜாஸ்பர் ஏரி தயாரிப்புகளை கருத்தில் கொள்வேன் [based on Tremont E-cores] விலை-செயல்திறனில் ஒரு பெரிய பாய்ச்சல். இது எங்களுக்கு முக்கியம். நாங்கள் மிகவும் பெரியவர்கள், மேலிருந்து கீழாக சந்தையின் ஒவ்வொரு பிரிவிலும் நாங்கள் விளையாடுகிறோம், எனவே அந்த தயாரிப்புகளைப் புதுப்பிப்பது எங்களுக்கு முக்கியமானது. சந்தையில் அந்த பிரிவுகளில் கணிசமான எண்ணிக்கையிலான வாடிக்கையாளர்கள் உள்ளனர்.

intel ces2022 மூத்த ஏரி திறன் இன்டெல்

இன்டெல் முந்தைய தலைமுறைகள் மற்றும் போட்டியாளர்களை விட சிறந்த செயல்திறன் மற்றும் செயல்திறனைக் கோருகிறது

கேஜெட்டுகள் 360: நெட்புக்குகள் மீது இன்னும் அதிக ஆர்வம் உள்ளது, குறிப்பாக இந்தியாவில். செயல்பாட்டு மற்றும் மலிவு PC களைத் தேடும் நபர்கள் அங்கு உள்ளனர், மேலும் அந்த பிரிவு சற்று புறக்கணிக்கப்பட்டதாகத் தெரிகிறது. அந்த அளவில் புதிதாக ஏதாவது பார்க்கிறீர்களா?

பிரையன்ட்: ஆம், இது ஒரு நல்ல உதாரணம் என்று நினைக்கிறேன். உங்கள் பயன்பாட்டு மாதிரி ஆன்லைனில் வருகிறது என்றால், இணையத்தில் உலாவுதல், ஷாப்பிங் செய்தல், லைட்டிங் உற்பத்தித்திறன், மீடியா நுகர்வு, இது ஒரு சிறந்த தயாரிப்புகள் மற்றும் நான்கு அல்லது ஐந்து இயங்கும் பழைய, குறைந்த செயல்திறன் கொண்ட அமைப்புகளாக இருக்கும் என்று நான் நினைக்கிறேன். . இது ஒரு சிறந்த தேர்வாக இருக்கும் என்று நினைக்கிறேன்.

கேஜெட்டுகள் 360: கேட்க வேண்டிய மற்றொரு காரணம் என்னவென்றால், ஒரு பி-கோர் மற்றும் மல்டிபிள் ஈ-கோர் கொண்ட இந்த உள்ளமைவு, லேக்ஃபீல்டுடன் நீங்கள் கொண்டிருந்ததை பிரதிபலிக்கிறது, மேலும் வரிசையில் அதற்கான பிரீமியம் அடுக்கு மாற்றீடு எதுவும் இல்லை. உற்பத்தியாளர்கள் Celeron உடன் ஒரு சூப்பர்-பிரீமியம் மடிக்கக்கூடியவை விற்க முயற்சிக்க மாட்டார்கள், எனவே அந்த பிரிவு ஒரு பரிசோதனையாக இருந்ததா?

பிரையன்ட்: ஏரிக்களம் நாங்கள் ஹைப்ரிட் கட்டிடக்கலை செய்த முதல் இடம் மற்றும் favros முதல் முறையாக. அது ஒரு பரிசோதனை அல்ல; அவர் தான் தடமறியும் பொருட்கள், இந்த பேக்கேஜிங் தொழில்நுட்பத்தை நாங்கள் கற்றுக்கொண்டோம் மற்றும் நீங்கள் குறிப்பிட்டுள்ளபடி கலப்பின உள்ளமைவு முழு வரைபடத்திற்கும் அடிப்படையாகிறது. பெரும்பாலான மக்கள் வருவதைப் பார்த்ததாக நான் நினைக்கவில்லை!

ஒட்டுமொத்த பிரீமியத்தைப் பற்றி நாங்கள் சிந்திக்கிறோம், அவற்றை தயாரிப்பு வரிசையின் அதி-மொபைல் வடிவம் என்று அழைப்போம். நான் CES இல் அறிவிப்புகளை வெளியிடவில்லை, ஆனால் இன்னும் நிறைய இருக்கிறது. நாங்கள் PRQ’d செய்த எல்டர் லேக்கின் இன்னும் ஒரு பதிப்பு வர உள்ளது. முடிக்கவில்லை [Production Release Qualified] இதுவரை.

மேலும் விவரங்களுக்கு காத்திருங்கள், ஏதாவது நடக்கும் மேலும் தயாரிப்புகள், அவற்றில் சில லேக்ஃபீல்டு போல் இருக்காது, ஆனால் இன்னும் சில [aimed] இறகு அந்த பிரிவு நீண்ட காலத்திற்கு.

கேஜெட்டுகள் 360: அப்படியானால், மடிக்கக்கூடிய மற்றும் அதி-பிரீமியம் தயாரிப்புகளின் நிலை என்ன? உங்களிடம் இப்போது பி-கோர் மற்றும் ஈ-கோர் சமநிலை இருப்பதால், எல்டர் லேக் மிகவும் மெலிதான மற்றும் ஒளி விசிறி இல்லாத வடிவ காரணிக்கு நகர்கிறதா? பொதுவாக மடிக்கணினிகளில் என்ன மாற்றங்களை எதிர்பார்க்கலாம்?

பிரையன்ட்: அளவிடுதல் கண்ணோட்டத்தில், பல்வேறு கட்டமைப்புகளில் பி-கோர் மற்றும் ஈ-கோர் கொண்ட இந்த ஹைப்ரிட் ஆர்கிடெக்ச்சர், ஆற்றல்-செயல்திறன் ஒரு பெரிய மாறும் வரம்பை உங்களுக்கு வழங்குகிறது; கடந்த காலத்தை விட எங்களிடம் பரந்த வரம்பு உள்ளது. இது ஒரு நம்பமுடியாத முக்கியமான புள்ளி. இது நல்ல செயல்திறனுடன் அவ்வப்போது அதிக படிவக் காரணிகளுக்கும், அதிக டேப்லெட் போன்ற வடிவ காரணிகளுக்கும் செல்ல உதவும். இது அனைத்தும் திசை மற்றும் மூலோபாயத்தின் ஒரு பகுதியாகும். இந்த நேரத்தில் நான் புதிதாக எதுவும் அறிவிக்கவில்லை, ஆனால் நீங்கள் ட்ரெண்டைத் தேர்ந்தெடுத்து வருகிறீர்கள்.

எங்களின் பிரத்யேக நேர்காணலின் பகுதி 2 இல், விரைவில், கிரிகோரி பிரையன்ட் Evo இயங்குதளத்தில் புதியது என்ன, உலகளாவிய செமிகண்டக்டர் விநியோக சிக்கல்களை இன்டெல் எவ்வாறு சமாளிக்கிறது மற்றும் தொற்றுநோய் எவ்வாறு PCகள் பற்றிய நமது எதிர்பார்ப்புகளை உலுக்கியது.

Gadgets 360 இல் உள்ள நுகர்வோர் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் ஷோவிலிருந்து சமீபத்தியவற்றைப் பெறுங்கள் CES 2022 மையம்.link

Leave a Reply

Your email address will not be published.