செய்தி கேட்க

கொரோனாவின் ஓமிக்ரான் வடிவம் லேசான தொற்று அல்ல. பல நாடுகளில், இது பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு பெரும் தீங்கு விளைவிக்கும். மருத்துவமனைகளில் நோயாளிகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருவதுடன், சுகாதாரப் பணியாளர்களும் பாதிக்கப்படுகின்றனர், மருத்துவமனைகளில் பணியாளர்கள் குறைந்து வருகின்றனர். இந்தியாவில் ஏற்கனவே இருக்கும் டெல்டா மாறுபாட்டை Omicron மாற்றுகிறது. இது NITI ஆயோக் உறுப்பினர் டாக்டர் வி.கே.பால். இதற்கிடையில், நாட்டில் புதிய கொரோனா நோயாளிகள் இரண்டு லட்சத்தை நெருங்கியுள்ளனர். இருப்பினும், மூன்றாவது அலையின் உச்சம் இன்னும் வரவில்லை.

டாக்டர் பால் ஊடகங்களிடம் கூறினார், மாநிலங்களில் ஒரு கலவையான படம் உள்ளது. தற்போதும் கூட சில இடங்களில் டெல்டா தீவிரம் அடைந்துள்ளது. தடுப்பூசியின் இரண்டு டோஸ்களையும் பெற்றவர்களில், தொற்று லேசானதாக கண்டறியப்பட்டுள்ளது. இருப்பினும், தடுப்பூசி போடாத குழுவில் கொரோனா ஆபத்தானது. தடுப்பூசி போடப்பட்ட குழுவில் கொரோனா எந்த மாதிரியான விளைவைக் காட்டுகிறது என்று இந்த ஆய்வும் நடந்து வருகிறது.

டாக்டர் பால் கருத்துப்படி, 91% பெரியவர்கள் ஏற்கனவே தடுப்பூசியின் முதல் டோஸ் எடுத்துள்ளனர். 68% மக்கள் இரண்டாவது டோஸ் எடுத்து தடுப்பூசியை முடித்துள்ளனர். வயது வந்தோரில் சுமார் 9% பேர் இன்னும் தடுப்பூசியில் இருந்து விலகி இருக்கிறார்கள். அப்படிப்பட்டவர்கள் தடுப்பூசி போடுவதில் சிறிதும் தாமதிக்கக் கூடாது.

இப்போது முழு குடும்பத்திற்கும் விசாரணை தேவையில்லை, வீட்டில் தனிமைப்படுத்துவதற்கான புதிய வழிமுறைகள் வழங்கப்பட்டுள்ளன
கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்ட குடும்பம் முழுவதும் கோவிட் பரிசோதனை அவசியம் இல்லை. அறிகுறியற்ற மற்றும் லேசான அறிகுறிகள் உள்ள நோயாளிகளை வீட்டில் தனிமைப்படுத்துவதற்கான திருத்தப்பட்ட வழிகாட்டுதல்களை சுகாதார அமைச்சகம் வெளியிட்டுள்ளது. இதன்படி, எதிர்மறையாக இருந்தாலும், ஏழு நாட்கள் உங்களை கவனித்துக் கொள்ள வேண்டும்.

7 மாதங்களுக்குப் பிறகு, டெல்லியில் 40 பேர் இறந்தனர், 27561 புதிய வழக்குகள் கண்டறியப்பட்டுள்ளன
தலைநகரில் ஏழு மாதங்களுக்குப் பிறகு, ஒரே நாளில் 40 பேர் கொரோனாவால் இறந்தனர். அதே நேரத்தில் 27561 பேர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். தினசரி தொற்று விகிதம் 26 சதவீதத்தை தாண்டியது. முன்னதாக ஜூன் 10, 2021 அன்று, 44 இறப்புகள் பதிவு செய்யப்பட்டன.

நாட்டில் 1,94,720 புதிய நோயாளிகள்

 • கடந்த 24 மணி நேரத்தில் தினசரி வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 15 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது. 29 மாநிலங்களில் நிலைமை மோசமாக உள்ளது.
 • நோய்த்தொற்று 226 மாவட்டங்களில் 5% க்கும் அதிகமாக உள்ளது, இதில் 120 மாவட்டங்களில் 10% க்கும் அதிகமாக உள்ளது.
 • நாட்டில் சராசரியாக ஒரு வாரத்தில் தினமும் 1.50 லட்சம் பேர் பாதிக்கப்பட்டு வருகின்றனர்.
 • ஒரு வாரத்தில் 9.82 சதவீத தொற்று விகிதம், 9.55 லட்சம் கொரோனா நோயாளிகள் தற்போது சிகிச்சையில் உள்ளனர்.

ஓமிக்ரான் தொற்று நிலை

 • உலகம் : 149 நாடுகளில் 5.52 லட்சம் பேர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர், 115 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர்.
 • இந்தியா: 28 மாநிலங்களில் 4,868 வழக்குகள்.
 • பஞ்சாப் முன்னாள் முதல்வர் கேப்டன் அமரீந்தர் சிங்குக்கு தொற்று ஏற்பட்டுள்ளது. அதே நேரத்தில், டெல்லி காவல்துறையில் இதுவரை 1,700 பேர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.
மருத்துவ ஆக்சிஜன் போதுமான அளவில் இருப்பதற்கான மாநிலங்களுக்கு அறிவுறுத்தல்கள்

அதிகரித்து வரும் நோய்த்தொற்றுக்கு எதிராக மாநிலங்களை எச்சரிக்கும் மத்திய அரசு, அனைத்து மருத்துவமனைகளிலும் திரவ மருத்துவ ஆக்ஸிஜன் நிரப்பப்பட்ட தொட்டிகளை வைத்திருக்க வேண்டும் என்று அறிவுறுத்தியுள்ளது. அதனால் அவை எந்த நேரத்திலும் பயன்படுத்தப்படலாம். இவை தவிர, தொட்டிகளை நிரப்புவதற்கு தடையின்றி வழங்க வேண்டும்.

அனைத்து PSA ஆலைகளும் சரியான வேலை நிலையில் இருக்க வேண்டும். ஆக்ஸிஜன் ஆலையை பராமரிக்க தேவையான அனைத்து நடவடிக்கைகளையும் எடுக்கவும். அனைத்து மருத்துவமனைகளிலும் போதுமான ஆக்சிஜன் சிலிண்டர்கள் வழங்க அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளதாக சுகாதாரத்துறை செயலாளர் ராஜேஷ் பூஷன் தெரிவித்துள்ளார். இது மட்டுமல்லாமல், பெரிய மருத்துவமனைகளில் வென்டிலேட்டர், ஐசியூ மற்றும் ஆக்ஸிஜன் ஆதரவில் ஏற்கனவே பாதிக்கப்பட்ட நோயாளிகளுக்கு போதுமான ஏற்பாடுகளை செய்ய மாநிலங்கள் கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளன.

NITI ஆயோக் உறுப்பினர் டாக்டர் வி.கே.பால் கூறுகையில், நாட்டில் கொரோனாவின் மூன்றாவது அலையின் உச்சத்தை நாம் இன்னும் கருத முடியாது. இதை அறிய இன்னும் சில நாட்கள் காத்திருக்க வேண்டும், ஆனால் உச்சத்தை விட முக்கியமானது, மக்கள் கவனமாக இருக்க வேண்டும். தற்போது நாடு முழுவதும் வெடிக்கும் சூழல் ஏற்பட்டுள்ளது.

மக்கள் அலட்சியத்தை விட்டுவிடவில்லை என்றால், வரும் நாளில் தொற்றுநோயின் தாக்கம் எப்படி இருக்கும்? தரவுகளின்படி, நாட்டில் 1,68,063 புதிய கோவிட் -19 வழக்குகள் ஒரு நாள் முன்னதாக, அதாவது செவ்வாய்கிழமை பதிவாகியுள்ளன. அதேசமயம் புதன்கிழமை 26,657 புதிய வழக்குகள் அதிகரித்துள்ளன. அதே நேரத்தில், தினசரி தொற்று விகிதம் இரண்டு சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது.

மகாராஷ்டிராவில் அதிகபட்சமாக 1281 ஓமிக்ரான் வழக்குகள் உள்ளன

அதிகபட்சமாக 1,281 ஓமிக்ரான் வழக்குகள் மகாராஷ்டிராவில் பதிவாகியுள்ளன. இதற்குப் பிறகு, ராஜஸ்தானில் 645 வழக்குகள் கண்டறியப்பட்டுள்ளன. முதல் நாளிலிருந்தே நாட்டில் லேசான நோயாக இருக்கும் வகையில் ஓமிக்ரான் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டு வருவதாக சுகாதார நிபுணர் பேராசிரியர் ரிஜோ எம் ஜான் கூறுகிறார்.

இதன் காரணமாக மக்களின் நடத்தை மாறவில்லை, இதன் சுமை எல்லா மாநிலங்களிலும் தெரிகிறது. டெல்லி, புனே, பெங்களூர், சென்னை, மும்பை, கொல்கத்தா போன்ற பெருநகரங்களில் நிலைமை மிகவும் மோசமாக உள்ளது. நோய்த்தொற்று லேசானது அல்லது லேசானது என்று கருதி, அதை நாடு முழுவதும் பரவ விடக்கூடாது என்று அவர் கூறினார். அது எந்த நேரத்திலும் தன் நடத்தையை மாற்றிக்கொள்ளலாம்.

கோவாக்ஸின் பூஸ்டர் டோஸ் ஓமிக்ரானில் 90%க்கும் மேல் பலனளிக்கிறது
இந்தியாவின் உள்நாட்டு கோவாக்ஸின் பூஸ்டர் டோஸ் கொரோனா வைரஸின் டெல்டா மாறுபாட்டில் 100% செயல்திறன் கொண்டது. மேலும், இந்த மூன்றாவது டோஸ் ஓமிக்ரான் மாறுபாட்டிற்கு எதிராக 90 சதவீதத்திற்கும் அதிகமாக செயல்படுகிறது. புதன்கிழமை, ஹைதராபாத்தை தளமாகக் கொண்ட பாரத் பயோடெக் நிறுவனம், தடுப்பூசியின் மூன்றாவது பூஸ்டர் டோஸ் சம்பந்தப்பட்ட மருத்துவ ஆய்வின் முடிவுகளைப் பகிரங்கப்படுத்தியது.

 • உலகின் பிற நாடுகளுக்கு Covaxin ஐ எடுத்துச் செல்ல இந்திய நிறுவனம் Occugen என்ற உயிரி மருந்து நிறுவனத்துடன் ஒப்பந்தம் செய்துள்ளது.
 • நிறுவனம் பூஸ்டர் டோஸ் குறித்து மருத்துவ ஆய்வை நடத்தியது. டெல்டா மற்றும் ஓமிக்ரான் வகைகளில் இருந்து பாதுகாப்பதில் Covaxin இன் பூஸ்டர் டோஸ் பயனுள்ளதாக இருப்பது கண்டறியப்பட்டது.
மோலானுபிரவீரின் தவறான பயன்பாடு

சமீபத்தில் அவசரகால பயன்பாட்டுக்கு அனுமதி பெற்ற மொலானுபிராவிர் என்ற மருந்து இருப்பதாக டாக்டர் பல்ராம் பார்கவா தெரிவித்தார். இந்த மருந்தின் நன்மைகள் குறைவு, தீமைகள் அதிகம், ஆனால் இது நாட்டில் தவறாகப் பயன்படுத்தப்படுவது கண்கூடாகப் பார்க்கப்படுகிறது. இந்த மருந்தை மிகவும் கவனமாக பயன்படுத்துமாறு மருத்துவர்களுக்கு அவர் வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார்.

தினசரி தொற்று விகிதம் 11.05 சதவீதத்தை எட்டியுள்ளது

 • புதன்கிழமை, மத்திய சுகாதார அமைச்சகம் ஒரு நாள் நிவாரணத்திற்குப் பிறகு, தினசரி பாதிக்கப்பட்ட நோயாளிகளின் எண்ணிக்கை மீண்டும் அதிகரித்துள்ளது என்று கூறியது. கடந்த ஒரு நாளில் மட்டும் 1,94,720 பேர் கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். இந்த காலகட்டத்தில் 442 நோயாளிகள் இறந்துள்ளனர். இதன் போது, ​​60,405 நோயாளிகள் டிஸ்சார்ஜ் செய்யப்பட்டுள்ளனர்.
 • தற்போது, ​​கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை 9,55,319 ஆக அதிகரித்துள்ளது. அதே நேரத்தில், நாட்டில் தினசரி தொற்று விகிதம் 11.05 சதவீதமாக பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது.
 • இவை தவிர, Omicron வகைகளால் பாதிக்கப்பட்ட நோயாளிகளின் எண்ணிக்கையும் 4,868 ஆக அதிகரித்துள்ளது. கடந்த இரண்டு நாட்களில், நாடு முழுவதும் ஒமிக்ரானில் புதிதாக ஆயிரம் பேர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

ஆயுஷ்-64 கோவிட் நோயாளிகளுக்கு ஆயுஷ் பாதுகாப்பு கிட்

 • கோவிட் நோயாளிகளுக்கு ஆயுஷ் ரக்ஷா கிட், ஆயுஷ்-64 போன்ற மருந்துகள் உள்ளன என்று ஆயுஷ் அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. லேசான அறிகுறிகள் உள்ள நோயாளிகள் இதைப் பயன்படுத்தலாம்.
கொரோனாவின் ஓமிக்ரான் வடிவம் லேசான தொற்று அல்ல. பல நாடுகளில், இது பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு பெரும் தீங்கு விளைவிக்கும். மருத்துவமனைகளில் நோயாளிகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருவதுடன், சுகாதாரப் பணியாளர்களும் பாதிக்கப்படுகின்றனர், மருத்துவமனைகளில் பணியாளர்கள் குறைந்து வருகின்றனர். இந்தியாவில் ஏற்கனவே இருக்கும் டெல்டா மாறுபாட்டை Omicron மாற்றுகிறது. இது NITI ஆயோக் உறுப்பினர் டாக்டர் வி.கே.பால். இதற்கிடையில், நாட்டில் புதிய கொரோனா நோயாளிகள் இரண்டு லட்சத்தை நெருங்கியுள்ளனர். இருப்பினும், மூன்றாவது அலையின் உச்சம் இன்னும் வரவில்லை.

டாக்டர் பால் ஊடகங்களிடம் கூறினார், மாநிலங்களில் ஒரு கலவையான படம் உள்ளது. தற்போதும் கூட சில இடங்களில் டெல்டா தீவிரம் அடைந்துள்ளது. தடுப்பூசியின் இரண்டு டோஸ்களையும் பெற்றவர்களில், தொற்று லேசானதாக கண்டறியப்பட்டுள்ளது. இருப்பினும், தடுப்பூசி போடாத குழுவில் கொரோனா ஆபத்தானது. தடுப்பூசி போடப்பட்ட குழுவில் கொரோனா எந்த மாதிரியான விளைவைக் காட்டுகிறது என்று இந்த ஆய்வும் நடந்து வருகிறது.

டாக்டர் பால் கருத்துப்படி, 91% பெரியவர்கள் ஏற்கனவே தடுப்பூசியின் முதல் டோஸ் எடுத்துள்ளனர். 68% மக்கள் இரண்டாவது டோஸ் எடுத்து தடுப்பூசியை முடித்துள்ளனர். வயது வந்தோரில் சுமார் 9% பேர் இன்னும் தடுப்பூசியில் இருந்து விலகி இருக்கிறார்கள். அப்படிப்பட்டவர்கள் தடுப்பூசி போடுவதில் சிறிதும் தாமதிக்கக் கூடாது.

இப்போது முழு குடும்பத்திற்கும் விசாரணை தேவையில்லை, வீட்டில் தனிமைப்படுத்துவதற்கான புதிய வழிமுறைகள் வழங்கப்பட்டுள்ளன

கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்ட குடும்பம் முழுவதும் கோவிட் பரிசோதனை அவசியம் இல்லை. அறிகுறியற்ற மற்றும் லேசான அறிகுறிகள் உள்ள நோயாளிகளை வீட்டில் தனிமைப்படுத்துவதற்கான திருத்தப்பட்ட வழிகாட்டுதல்களை சுகாதார அமைச்சகம் வெளியிட்டுள்ளது. இதன்படி, எதிர்மறையாக இருந்தாலும், ஏழு நாட்கள் உங்களை கவனித்துக் கொள்ள வேண்டும்.

7 மாதங்களுக்குப் பிறகு, டெல்லியில் 40 பேர் இறந்தனர், 27561 புதிய வழக்குகள் கண்டறியப்பட்டுள்ளன

தலைநகரில் ஏழு மாதங்களுக்குப் பிறகு, ஒரே நாளில் 40 பேர் கொரோனாவால் இறந்தனர். அதே நேரத்தில் 27561 பேர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். தினசரி தொற்று விகிதம் 26 சதவீதத்தை தாண்டியது. முன்னதாக ஜூன் 10, 2021 அன்று, 44 இறப்புகள் பதிவு செய்யப்பட்டன.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.