யுனைடெட் கிங்டமில் உள்ள ஆராய்ச்சியாளர்கள் 180 மில்லியன் ஆண்டுகள் பழமையான இக்தியோசரின் புதைபடிவ எச்சங்களைக் கண்டுபிடித்துள்ளனர், இது பேச்சுவழக்கில் ‘கடல் டிராகன்’ என்று அழைக்கப்படுகிறது. புதைபடிவமானது இங்கிலாந்தில் இதுவரை கண்டுபிடிக்கப்படாத மிகப்பெரிய மற்றும் முழுமையான எலும்புக்கூடு என்பதால், ஆராய்ச்சியாளர்கள் இதை இப்பகுதியில் மிக முக்கியமான கண்டுபிடிப்புகளில் ஒன்றாக விவரிக்கின்றனர். இக்தியோசர்கள் உடல் வடிவத்தில் டால்பின்களை ஒத்திருந்தன மற்றும் 250 மில்லியன் ஆண்டுகளுக்கு முன்பு தோன்றிய பின்னர் சுமார் 90 மில்லியன் ஆண்டுகளுக்கு முன்பு அழிந்துவிட்டன.

ரட்லாண்ட் கவுண்டியில் உள்ள நீர்த்தேக்கத்தில் கண்டுபிடிக்கப்பட்ட இந்த எலும்புக்கூடு சுமார் 10 மீட்டர் நீளம் கொண்டது. லெய்செஸ்டர்ஷைர் மற்றும் ரட்லாண்ட் வனவிலங்கு அறக்கட்டளையின் பாதுகாப்புக் குழுத் தலைவரான ஜோ டேவிஸ், உரிமையாளர் ஆங்கிலியன் வாட்டருடன் இணைந்து இயற்கை இருப்புப் பகுதியைச் செயல்படுத்துகிறார், சில மறு நிலப்பரப்பு வேலைகளின் போது குளத்தில் தண்ணீரை வெளியேற்றும் போது இந்த மாதிரியைக் கண்டறிந்தார். அவர் முதன்முதலில் சேற்றில் முதுகெலும்புகளின் பகுதிகளைப் பார்த்தார். இதைத் தொடர்ந்து ஆகஸ்ட் மற்றும் செப்டம்பர் மாதங்களில் பாரிய அகழ்வாராய்ச்சிகள் நடந்ததாக லீசெஸ்டர்ஷயர் மற்றும் ரட்லாண்ட் வனவிலங்கு அறக்கட்டளை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது. அறிக்கை,

இந்த கண்டுபிடிப்பு தனக்கு ஒரு “தொழில் சிறப்பம்சமாக” இருப்பதாக டேவிஸ் கருத்து தெரிவித்தார், மேலும் இந்த உயிரினம் ஒரு காலத்தில் கடலில் நீந்தியது என்ற எண்ணமும் இருந்தது.

நல்ல அறிக்கை மான்செஸ்டர் பல்கலைக்கழகத்தின் இக்தியோசர் நிபுணரும் தற்போதைய விருந்தினர் விஞ்ஞானியுமான டீன் லோமாக்ஸ், “அளவும் முழுமையும் சேர்ந்து அதை உண்மையிலேயே அசாதாரணமாக்குகிறது” என்று CNN மேற்கோளிட்டுள்ளது. இங்கிலாந்தில் இக்தியோசர்களின் முந்தைய கண்டுபிடிப்பு “எங்கும் முழுமையடையவில்லை மற்றும் பெரியதாக இல்லை” என்று லோமாக்ஸ் கூறினார்.

இந்த கண்டுபிடிப்பு “பனிப்பாறையின் நுனி” மட்டுமே என்று கூறிய லோமாக்ஸ், பாறைத் துண்டுகள் அகற்றப்பட்ட பிறகு, இக்தியோசர்களைப் பற்றி அறிய இன்னும் நிறைய இருக்கிறது, இது ஊர்வனவின் கடைசி உணவைப் பாதுகாத்திருக்கலாம் அல்லது ஊர்வன கர்ப்பமாக இருந்திருக்கலாம் என்று கூறினார்.

லண்டனில் உள்ள இயற்கை வரலாற்று அருங்காட்சியகத்தில் உள்ள புவி அறிவியல் முதுகெலும்புகள் மற்றும் மானுடவியல் பேலியோபயாலஜி துறையின் மெரிட் ஆராய்ச்சியாளர் பால் பாரெட், CNN இடம், “இங்கிலாந்தின் கடல் புதைபடிவ கண்டுபிடிப்புகளில் இது மிகவும் ஈர்க்கக்கூடிய ஒன்றாகும், இது குறைந்தபட்சம் கடந்த 20 இல் எனக்கு நினைவிருக்கிறது. -30″. வருடம் அல்லது அதற்கு மேல்.”


Gadgets 360 இல் உள்ள நுகர்வோர் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் ஷோவிலிருந்து சமீபத்தியவற்றைப் பெறுங்கள் CES 2022 மையம்.link

Leave a Reply

Your email address will not be published.