கடந்த ஆண்டு அமெரிக்கா பல பெரிய சைபர் தாக்குதல்களை எதிர்கொண்ட பிறகு மென்பொருள் பாதுகாப்பு குறித்து விவாதிக்க ஆல்பாபெட் நிறுவனத்திற்கு சொந்தமான கூகுள், ஆப்பிள் மற்றும் அமேசான் உள்ளிட்ட முக்கிய தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களின் நிர்வாகிகளை வெள்ளை மாளிகை வியாழக்கிழமை சந்திக்கவுள்ளது.

டிசம்பரில், வெள்ளை மாளிகையின் தேசிய பாதுகாப்பு ஆலோசகர் ஜேக் சல்லிவன், திறந்த மூல மென்பொருளில் பாதுகாப்பு பாதிப்பைக் கண்டறிந்த பின்னர், தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரிகளுக்கு ஒரு கடிதம் அனுப்பினார். பதிவு4j. அழைக்கப்படுகிறது உலகெங்கிலும் உள்ள நிறுவனங்கள் தங்கள் பயன்பாடுகளில் தரவைப் பதிவு செய்யப் பயன்படுத்துகின்றன.

கடிதத்தில், அத்தகைய திறந்த மூல மென்பொருள் தன்னார்வலர்களால் பரவலாகப் பயன்படுத்தப்படுகிறது மற்றும் பராமரிக்கப்படுகிறது மற்றும் “ஒரு முக்கிய தேசிய பாதுகாப்பு கவலை” என்று சல்லிவன் குறிப்பிட்டார்.

இணையம் மற்றும் வளர்ந்து வரும் தொழில்நுட்பத்திற்கான துணை தேசிய பாதுகாப்பு ஆலோசகர் அன்னே நியூபெர்கர் தொகுத்து வழங்கும் வியாழக்கிழமை சந்திப்பில், திறந்த மூல மென்பொருளின் பாதுகாப்பு மற்றும் அதை எவ்வாறு மேம்படுத்துவது என்பது பற்றி விவாதிக்கப்படும் என்று வெள்ளை மாளிகை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

கூட்டத்தில் பங்கேற்கும் மற்ற சிறந்த தொழில்நுட்ப நிறுவனங்கள் அடங்கும் ibm, மைக்ரோசாப்ட், மெட்டா தளம் யாருக்கு சொந்தமாய் முகநூல் மற்றும் ஆரக்கிள், உள்நாட்டுப் பாதுகாப்புத் திணைக்களம், பாதுகாப்புத் திணைக்களம் மற்றும் வர்த்தகத் திணைக்களம் உள்ளிட்ட அரசாங்க நிறுவனங்களும் கலந்துகொள்ளவுள்ளன.

கடந்த ஆண்டு பல பெரிய சைபர் தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, நிறுவனங்கள் மற்றும் அரசு நிறுவனங்களால் ஹேக்கர்களுக்காக ஆயிரக்கணக்கான பதிவுகளை வைத்திருந்த பிடன் நிர்வாகத்திற்கு சைபர் பாதுகாப்பு முதன்மையாக உள்ளது.

அமெரிக்க அரசாங்கம் கூறிய ஒரு ஹேக் அநேகமாக ரஷ்யாவால் திட்டமிடப்பட்டது, மீறல் மென்பொருள் உருவாக்கியது ஓரியன் மற்றும் அதன் தயாரிப்புகளைப் பயன்படுத்தி ஆயிரக்கணக்கான நிறுவனங்கள் மற்றும் அரசாங்க அலுவலகங்களுக்கு ஹேக்கர்களுக்கு அணுகலை வழங்கியது. ஹேக்கர்கள் அமெரிக்க கருவூலம், நீதி மற்றும் வர்த்தகத் துறைகள் மற்றும் பிற நிறுவனங்களின் மின்னஞ்சல்களுக்கான அணுகலைப் பெற்றனர்.

இத்தகைய தாக்குதல்களின் அதிகரித்துவரும் அதிர்வெண் மற்றும் தாக்கம் கடந்த ஆண்டு நிர்வாக ஆணையை வெளியிடத் தூண்டியது, இது ஒரு மறுஆய்வு வாரியம் மற்றும் அரசு நிறுவனங்களுக்கான புதிய மென்பொருள் தரநிலைகளை உருவாக்கியது.

© தாம்சன் ராய்ட்டர்ஸ் 2022


Gadgets 360 இல் உள்ள நுகர்வோர் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் ஷோவிலிருந்து சமீபத்தியவற்றைப் பெறுங்கள் CES 2022 மையம்.link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *