புதுடெல்லி: ‘ஆபத்தில்லாத’ நாடுகளில் இருந்து இந்தியாவிற்கு வரும் அனைத்து சர்வதேச நாடுகளும் 7 நாட்களுக்கு வீட்டு தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்படுவதை மையம் வெள்ளிக்கிழமை கட்டாயமாக்கியுள்ளது.
‘ஆபத்தில் உள்ள’ நாடுகளில் இருந்து வரும் பயணிகளும், வருகையின் போது சோதனை நெகட்டிவ் என்று வருபவர்களும் இதைச் செய்ய வேண்டும்.
பயணிகள் வந்து சேரும் 8வது நாளில் RT-PCR சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் மற்றும் முடிவுகள் ஏர் சுவிதா போர்ட்டலில் பதிவேற்றப்படும்.
முடிவுகள் எதிர்மறையாக இருந்தால், அவர்கள் இன்னும் 7 நாட்களுக்கு தங்கள் ஆரோக்கியத்தை சுயமாக கண்காணிக்க வேண்டும். அவர்கள் மீண்டும் நேர்மறையாக வந்தால், அவர்களின் மாதிரிகள் INSACOG ஆய்வக நெட்வொர்க்கில் மரபணு சோதனைக்கு அனுப்பப்படும்.
பாதிக்கப்பட்ட நபர்கள் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட வசதிகளில் சிகிச்சை அளிக்கப்படுவார்கள் மற்றும் தொடர்புத் தடமறிதல் செய்யப்படும்.
ஆபத்து இல்லாத நாடுகளில் இருந்து வருபவர்களுக்கு மத்திய சுகாதார அமைச்சகம் கடுமையான வருகை விதிமுறைகளை அமல்படுத்தியுள்ளது. ஆபத்தில் உள்ள நாடுகளில் இருந்து வரும் பயணிகளுக்கான சோதனை தொடரும் மற்றும் எதிர்மறையான அறிக்கையைப் பெற்ற பிறகு, அவர்கள் விமான நிலையத்திலிருந்து வெளியேறவோ அல்லது இணைக்கும் விமானத்தில் செல்லவோ அனுமதிக்கப்படுவார்கள். இருப்பினும், அவர்கள் ஒரு வாரம் வீட்டில் தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டும் மற்றும் எட்டாவது நாளில் RT-PCR சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும்.
சுகாதார அமைச்சகத்தின் உத்தரவில், “SARS-CoV-2 (B.1.1529; Omicron என்று பெயரிடப்பட்டது) என்ற புதிய மாறுபாட்டின் அறிக்கையின் அடிப்படையில், தற்போதுள்ள வழிகாட்டுதல்கள் மாற்றப்பட்டுள்ளன, இது கவலைக்காக உலக சுகாதார அமைப்பால் அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளது.” என வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது கூறினார்.
புறப்படுவதற்கு முந்தைய தகவல் மற்றும் ஆரோக்யா சேது பயன்பாட்டைப் பதிவிறக்குவதற்கான தேவை ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் மற்ற விதிகள் அப்படியே இருக்கும். ஆபத்து இல்லாத நாடுகளில் இருந்து தற்செயலாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட இரண்டு சதவீதம் பேர் விமான நிலையத்திற்கு வந்த பிறகு சோதனை செய்யப்படுவார்கள்.

முகநூல்ட்விட்டர்Linkedinமின்னஞ்சல்

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed