இந்தியாவின் மிகப்பெரிய ஃபேஷன் சில்லறை விற்பனை நிறுவனங்களில் ஒன்றான ஆதித்யா பிர்லா ஃபேஷன் மற்றும் ரீடெய்ல் லிமிடெட் (ABFRL) மிகப்பெரிய தரவு மீறலுக்கு பலியாகியுள்ளது. 5.4 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மின்னஞ்சல் முகவரிகளைக் கொண்ட ஆதித்யா பிர்லா குழுமத்திற்குச் சொந்தமான தளத்தின் தரவு ஸ்கிராப் செய்யப்பட்டு ஆன்லைனில் வெளியிடப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது. கூறப்படும் தரவுத்தளத்தில் பெயர்கள், தொலைபேசி எண்கள், முகவரிகள், பிறந்த தேதிகள், ஆர்டர் வரலாறு, கிரெடிட் கார்டு விவரங்கள் மற்றும் கடவுச்சொற்கள் போன்ற தனிப்பட்ட வாடிக்கையாளர் தகவல்கள் உள்ளன. தரவு மீறலில் ஊழியர்களின் சம்பள விவரங்கள், மதம் மற்றும் அவர்களது திருமண நிலை உள்ளிட்ட விவரங்கள் அடங்கியுள்ளதாக கூறப்படுகிறது.

ஆதித்யா பிர்லா ஃபேஷன் மற்றும் சில்லறை விற்பனை தரவுத்தளம் ஷைனிஹண்டர்ஸ் என்ற ஹேக்கர் குழுவால் பகிரங்கப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. ABFRL கணக்குகளின் மீறல் பாதிக்கப்பட்ட வாடிக்கையாளர்களில் சிலருக்கு தரவு மீறல் கண்காணிப்பு இணையதளமான Have I Been Powd மூலம் தெரிவிக்கப்பட்டது. ஆதித்யா பிர்லா ஃபேஷன் & ரீடெய்ல் லிமிடெட் 5,470,063 கணக்குகளைக் கொண்டுள்ளது கூறினார் கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில் அத்துமீறல் நடந்து கப்பம் செலுத்தப்பட்டது. ஹேக்கர் குழுவின் மீட்புக் கோரிக்கை நிராகரிக்கப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது, மேலும் தரவு பின்னர் பிரபலமான ஹேக்கிங் மன்றத்தில் பகிரங்கமாக வெளியிடப்பட்டது.

Aditya Birla Fashion Retail Retail I Notification Screenshot Image Gadgets 360 ஆதித்யா பிர்லா ஃபேஷன் & சில்லறை விற்பனை ஆதித்யா பிர்லா கைது செய்யப்பட்டுள்ளார்.

ஆதித்யா பிர்லா ஃபேஷன் & ரீடெய்ல் (ABFRL) தரவு மீறல் சில பாதிக்கப்பட்ட வாடிக்கையாளர்களுக்குப் புகாரளிக்கப்பட்டது. மூலம் வழங்கப்பட்டது

நீங்கள் மீறலில் ஒரு பகுதியாக இருந்தீர்களா என்பதை சரிபார்க்க, நான் தண்டிக்கப்பட்டுள்ளேன். செல்ல இணையதளம் உங்கள் மின்னஞ்சல் அல்லது தொலைபேசி எண்ணை உள்ளிடவும். விதிமீறல் குறித்து கருத்து தெரிவிக்க, கேஜெட்ஸ் 360 ABFRLஐ அணுகியுள்ளது. நாங்கள் மீண்டும் கேட்கும்போது இந்த அறிக்கை புதுப்பிக்கப்படும்.

ஹேவ் ஐ பீன் பன்ன்ட் இணையதளத்தை உருவாக்கிய ட்ராய் ஹன்ட், கேட்ஜெட்ஸ் 360க்கு கூறுகையில், “இது மிகப்பெரிய அளவிலான தரவு மற்றும் இது மூலக் குறியீட்டை உள்ளடக்கியது. “வாடிக்கையாளர்களைப் பற்றிய தனிப்பட்ட தகவல்கள், ஆனால் ஊழியர்களிடமும் நிறைய உள்ளன. அவர்கள் ஏன் மதம் போன்ற உணர்வுப்பூர்வமான PII ஐயும், திருமண நிலை போன்ற மிகத் தனிப்பட்ட விஷயங்களையும் சேமித்து வைப்பார்கள் என்று எனக்குத் தெரியவில்லை. அது ஏன் தேவைப்படுகிறது என்பது தெளிவாகத் தெரியவில்லை. அதை நிறைவேற்று.”

இந்த விஷயத்தில் ABFRL இலிருந்து முழுமையாக வெளிப்படுத்தவில்லை என்றும் ஹன்ட் குறிப்பிட்டார்.

“ஹேக்கிங் ஃபோரம்களில் தரவு மிகவும் பரவலாகப் பரப்பப்படுகிறது, ஆனால் எனக்குத் தெரிந்தவரை, அவர்கள் இன்னும் வாடிக்கையாளர்களுக்குத் தெரிவிக்கவில்லை. இது மன்னிக்க முடியாதது,” என்று அவர் கூறினார்.

ஷைனிஹன்டர்ஸ் பல வாரங்களுக்கு ABFRL தரவுத்தளத்தை அணுகியது, ஒரு நல்ல அறிக்கை தனியுரிமையை மீட்டெடுப்பதன் மூலம். அறிக்கையின்படி, ஹேக் செய்யப்பட்டதாகக் கூறப்படும் தகவல்களில் முழுப் பெயர், மின்னஞ்சல், பிறந்த தேதி, உடல் முகவரி, பாலினம், வயது, திருமண நிலை, சம்பளம், மதம் மற்றும் பல போன்ற ABFRL பணியாளர் தரவுகள் உள்ளதாகக் கூறப்பட்டுள்ளது. இதில் ABFRL வாடிக்கையாளர் தரவு மற்றும் நூறாயிரக்கணக்கான இன்வாய்ஸ்கள் மற்றும் நிறுவனத்தின் இணையதள மூலக் குறியீடு மற்றும் சர்வர் அறிக்கைகள் உள்ளதாகவும் கூறப்படுகிறது.

தரவு கசிவை அறிவிக்கும் Shinyhunters உருவாக்கிய மன்ற இடுகையின் இருப்பை கேஜெட்ஸ் 360 சுயாதீனமாக சரிபார்க்க முடிந்தது.

“நாங்கள் ABFRL ஐத் தொடர்பு கொள்ள முயற்சித்தோம். அவர்கள் ஒரு உரையாசிரியரை அனுப்பினார்கள், ஆனால் அவர் நிறுத்திக் கொண்டிருந்தார் (’45 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர் குழுவிற்கு’ இந்தச் சலுகை நியாயப்படுத்தப்பட்டது. அதனால் உங்களுக்காக நாங்கள் அனைத்தையும் செய்தோம், எங்கள் பிரபலமான பிரிவுகளான Pantaloons.com அல்லது Jaypore.com,” என்று ஹேக்கர்கள் குழு ஜனவரி 11 இடுகையில் குறிப்பிட்டது. இருப்பினும், பணம் செலுத்துவதற்காகக் கோரப்பட்ட சரியான தொகை தெரியவில்லை.

ஆதித்யா பிர்லா ஃபேஷன் சில்லறை தரவு கசிவு பளபளப்பான வேட்டையாடும் திரைப் படம் ஆதித்யா பிர்லா ஃபேஷன் மற்றும் சில்லறை ஆதித்யா பிர்லா

ஆதித்யா பிர்லா ஃபேஷன் மற்றும் ரீடெய்ல் (ABFRL) தரவு ஹேக்கர் குழுவால் கசிந்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

Restore Privacy அறிக்கையின்படி, அமெரிக்கன் ஈகிள், Pantaloons, Forever21, The Collective, Van Heusen, Peter England, Planet Fashion மற்றும் Shantanu & Nikhil உள்ளிட்ட ABFRL இந்திய ஆடை பிராண்டுகளுக்கான சர்வர் பதிவுகள் மற்றும் பாதிப்பு அறிக்கைகள் தரவுகளில் அடங்கும்.

கசிந்த தரவுத்தளத்தில் நிதி மற்றும் பரிவர்த்தனை விவரங்களுடன் 21GB ABFRL இன்வாய்ஸ்கள் இருப்பதாக கூறப்படுகிறது. ABFR வாடிக்கையாளர்களின் கிரெடிட் கார்டு தரவை, Pantaloons இலிருந்து பிரத்தியேகமாகப் பெற்றதாக ShinyHunters Restore Privacyக்குத் தெரிவிக்கிறது. ABFRL இன் ஊழியர்கள் அத்தகைய தரவுகளை வைத்திருப்பதாகக் கூறப்படுகிறது.


Gadgets 360 இல் உள்ள நுகர்வோர் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் ஷோவிலிருந்து சமீபத்தியவற்றைப் பெறுங்கள் CES 2022 மையம்.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed