உங்கள் ஸ்மார்ட்போன்களுக்கு சமீபத்திய புதுப்பிப்புகளை வழங்கும்போது, ஆப்பிள் வெகுதூரம் சென்றுவிட்டது கூகிள் மற்றும் அண்ட்ராய்டு, iPhone பயனர்கள் சரியான நேரத்தில் புதுப்பிப்புகளைப் பெறுவதால், அவர்கள் பெரும்பாலும் சமீபத்திய பதிப்பிற்கு மாறுகிறார்கள், பழைய பதிப்புகளுக்கு அல்ல. ஆப்பிள் நிறுவனம் தனது அதிகாரப்பூர்வ அறிவிப்பை வெளியிட்டுள்ளது iOS தத்தெடுப்புகளின் எண்ணிக்கை மற்றும் அது 72% என்று மாறிவிடும் iphone – கடந்த நான்கு ஆண்டுகளில் தொடங்கப்பட்டது – இப்போது கிடைத்தது iOS 15 நிறுவப்பட்டது. iOS 14 26% சாதனங்களில் நிறுவப்பட்டுள்ளது, 2% மட்டுமே iOS இன் பழைய பதிப்பைப் பயன்படுத்துகிறது.
‘பழைய’ ஐபோன்களையும் நீங்கள் பார்த்தால், எண்கள் ஈர்க்கக்கூடியவை. நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட ஐபோன்களில் சுமார் 63% ஐஓஎஸ் 15 இல் இயங்குகின்றன. 30% ஐஓஎஸ் 14 ஐக் கொண்டுள்ளன, அதே சமயம் 7% பழைய ஐபோன்கள் பழைய பதிப்பைப் பயன்படுத்துகின்றன.


கூகுள் மற்றும் ஆண்ட்ராய்டு எவ்வாறு ஒப்பிடுகின்றன

ஆண்ட்ராய்டு தத்தெடுப்பு எண்களை வெளியிடுவதை Google பலமுறை நிறுத்தியது. இருப்பினும், நவம்பர் 21 இல், ஆண்ட்ராய்டு போன்களில் மிகவும் பிரபலமான OS பதிப்பு ஆண்ட்ராய்டு 12 என்று தெரியவந்தது. 26.5% ஆண்ட்ராய்டு போன்கள் ஆண்ட்ராய்டு 10ல் இயங்குவதாக ஆன்லைன் அறிக்கைகள் தெரிவிக்கின்றன. ஆண்ட்ராய்டு 10 2019 இல் தொடங்கப்பட்டது மற்றும் கால்வாசி ஸ்மார்ட்போன்களில் இன்னும் பிரபலமாக உள்ளது. ஆண்ட்ராய்டு 11 24.2% சாதனங்கள் பதிப்பில் இயங்கி இரண்டாம் இடத்தைப் பிடித்தது. கூகுளின் சமீபத்திய வெளியீடான Android 12, அந்த நேரத்தில் பட்டியலில் இல்லை. ஆனால் சில பிராண்டுகள் ஆண்ட்ராய்டு 12 புதுப்பிப்பை வெளியிடத் தொடங்கியுள்ளன, இருப்பினும் இது இன்னும் மெதுவான தத்தெடுப்பு செயல்முறையாகும்.
பழைய Android பதிப்புகள் இன்னும் சாதனங்களில் மிகவும் பிரபலமாக உள்ளன. Android 9 Pie 18.2% சாதனங்களிலும், Android 8 Oreo 13.7% சாதனங்களிலும் இருந்தது. எண்களின் அடிப்படையில் ஆராயும்போது, ​​​​ஆண்ட்ராய்டின் பழைய பதிப்புகள் இன்னும் பல தொலைபேசிகளில் இருப்பதாகத் தெரிகிறது. எடுத்துக்காட்டாக, ஆண்ட்ராய்டின் 2018 பதிப்பு – பை – 18.2% ஃபோன்களில் உள்ளது, ஆண்ட்ராய்டு 8 ஓரியோ 13.7% ஸ்மார்ட்போன்களில் உள்ளது.
ஆண்ட்ராய்டு புதுப்பிப்புகளை வெளியிடும் போது, ​​பல பிராண்டுகள் தங்கள் காலக்கெடுவைப் பின்பற்றுகின்றன. பொதுவாக சமீபத்திய ஆண்ட்ராய்டு புதுப்பிப்பைப் பெறும் பிரீமியம் ஃபோன்கள் மற்றும் பிற மாடல்கள் சிறிது தாமதமாகப் பெறும் சாலை வரைபடத்தை வைத்திருக்கிறார்கள். ஆப்பிளுக்கு இதுபோன்ற பிரச்சனைகள் எதுவும் இல்லை என்பதுடன், கூகுள் மற்றும் ஆண்ட்ராய்டு ஆகியவற்றில் தொடர்ந்து ஒரு விளிம்பை வைத்திருக்கும்.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *