ஹர்பஜன் சிங் தனது கிரிக்கெட் ஷூவைத் தொங்கவிட்டார், ஆனால் இந்திய கிரிக்கெட் ஜாம்பவான் கிரிக்கெட்டுக்குப் பிறகு தனது வாழ்க்கை குறித்து இன்னும் எந்த முடிவையும் எடுக்கவில்லை. தற்போதைய நிலையில், முன்னாள் இந்திய கிரிக்கெட் வீரரும், பஞ்சாப் காங்கிரஸ் தலைவருமான நவ்ஜோத் சிங் சித்து என்று அழைக்கப்பட்டதில் இருந்தே, அவர் அரசியல் கட்சியில் சேருகிறாரா என்று மக்கள் ஊகித்து வருவதால், அவரது அரசியல் நகர்வு குறித்து உறுதியாக தெரியவில்லை. உடன். வர்ணனையாளர் அல்லது கிரிக்கெட் பயிற்சியாளராக அல்லது வழிகாட்டியாக பார்க்கப்படுகிறது.

“அடுத்து என்ன செய்ய வேண்டும் என்பதைப் பற்றி நான் உட்கார்ந்து யோசிக்க வேண்டும். விளையாட்டின் காரணமாக நான் எதுவாக இருந்தாலும் சரி. விளையாட்டைச் சுற்றி இருக்க விரும்புகிறேன். விளையாட்டில் ஏதாவது செய்யுங்கள். அது எப்போதும் நடக்கும். நான் தொடர்ந்து இணைந்திருக்கிறேன். விளையாட்டு.” ஐபிஎல் அணிகளில் ஏதேனும் ஒரு அணிக்காக தொடர்ந்து ஏதாவது செய்வேன் அல்லது வர்ணனை செய்வேன் அல்லது விளையாட்டோடு தொடர்ந்து இணைந்திருக்க ஏதாவது செய்வேன், ஆனால் தற்போது நான் அரசியல் செய்கிறேனா இல்லையா என்று தெரியவில்லை,” ஹர்பஜன் சிங் ANI இடம் கூறினார்.பேசும் போது கூறினார்.

“ஒருவேளை சரியான நேரம் வந்தவுடன், நான் அதை அழைப்பேன், நான் தொடர இது சரியான வழியா என்று பார்ப்பேன். எனவே, அரசியலின் மறுபக்க விஷயங்களைப் பற்றி எனக்குத் தெரியவில்லை. எனவே, நான் விரும்ப வேண்டும். நான் ஈடுபட வேண்டுமா வேண்டாமா என்பதை முடிவு செய்யுங்கள், ஆனால் என்னைப் பொறுத்த வரையில், விளையாட்டில் ஈடுபட விரும்புகிறேன், அணிக்கு ஆலோசனை சொல்லும் போது அல்லது வர்ணனை செய்யும் போது எங்காவது இருக்க வேண்டும் அல்லது கிரிக்கெட்டில் ஏதாவது செய்ய வேண்டும். ,” அவன் சேர்த்தான்.

ஜலந்தர் வீரர் கடைசியாக மார்ச் 2016 இல் ஆசிய கோப்பையில் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் அணிக்கு எதிராக ஒரு சர்வதேச போட்டியில் விளையாடினார், அதன் பிறகு மீண்டும் இந்தியாவுக்காக விளையாட முடியவில்லை. ஏறக்குறைய ஐந்து ஆண்டுகளாக சர்வதேச கிரிக்கெட் இல்லாத நிலையில், ஹர்பஜன் மீண்டும் இந்தியாவைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்துவதில் அதிக நம்பிக்கையுடன் இல்லை.

“ஆம், அந்த உணர்வு மூழ்கிவிட்டது. நான் நீண்ட காலமாக சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் விளையாடவில்லை. கிட்டத்தட்ட ஐந்து வருடங்கள் ஆகிவிட்டது. அதனால், என் மனதில், நான் ஓய்வு பெற்றேன் என்று நினைத்தேன், அதனால் நான் அந்த இறுதி முடிவை எடுக்க வேண்டியிருந்தது. “அதை அதிகாரப்பூர்வமாக அறிவிப்பது மிகவும் தாமதமானது. இறுதியாக, நான் ஓய்வு பெற்ற கிரிக்கெட் வீரர். எனக்கு விஷயங்கள் நடந்ததில் மிகவும் மகிழ்ச்சி, திருப்தி.” என்று ஹர்பஜன் சிங் கூறினார்.

41 வயதான அவர் இந்த பெரிய முடிவை எடுப்பதற்கு முன் தனது குடும்ப உறுப்பினர்கள் மற்றும் நெருங்கிய நபர்களிடம் ஆலோசனை கேட்டார், மேலும் அவர் மிகவும் தாமதமாக முடிவை எடுத்ததாக உணர்கிறார்.

விளம்பரப்படுத்தப்பட்டது

“நான் இந்த முடிவை எடுப்பதற்கு முன்பு நீண்ட காலமாக என் மனதில் தெளிவாக இருந்தது. நான் அந்த முடிவை எடுத்தேன். நான் என் மனைவி, என் அம்மா மற்றும் பின்னர் வெளிப்படையாக என் சிறுவயது முதல் என் மிக நெருங்கிய நண்பர்களுடன் பேசினேன். அவர்களிடம் பேசிய பிறகு “நீங்கள் என்ன நினைக்கிறீர்கள் உங்களுக்கு சரியான தேர்வு, அதைச் செய்யுங்கள். நேரம் போய்விட்டது என்று நினைத்தேன். நான் 2016/17 இல் ஓய்வு பெற்றிருக்க வேண்டும். என்னால் ஓய்வு பெற முடியவில்லை. இந்த முறை உங்கள் விருப்பப்படி இருக்கலாம் என்று முடிவு செய்தேன், “என்று அவர் கூறினார். வாழ்க்கையில் எனக்கு எல்லாவற்றையும் கொடுத்த விளையாட்டிற்கு விடைபெற சரியான நேரம்.எனவே, இந்த முடிவை எடுப்பதற்கு முன், என் மனைவி, என் பெற்றோர் போன்ற என் நெருங்கியவர்களிடம் பேசினேன். அதனால், பிசிசிஐ தலைவர் மற்றும் ஜெய் ஷாவிடம் பேசினேன். செயலாளரை அழைத்து அவரது முடிவைத் தெரிவித்தார்” என்று சிங் கூறினார்.

இந்திய ஆஃப் ஸ்பின்னர் நாட்டிற்காக 103 டெஸ்ட், 236 ஒருநாள் மற்றும் 28 டி20 போட்டிகளில் விளையாடி, டெஸ்டில் 417 விக்கெட்டுகளையும், வரையறுக்கப்பட்ட ஓவர் கிரிக்கெட்டில் 294 விக்கெட்டுகளையும் வீழ்த்தியுள்ளார்.

இந்த கட்டுரையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள தலைப்புகள்link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *