எலோன் மஸ்க் இந்தியாவில் டெஸ்லா இன்க். 2019 ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில் கார்களை விற்க விரும்புகிறது. மூன்று ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, அமெரிக்க மின்சார வாகன முன்னோடி உண்மையில் மிகவும் நெருக்கமாக இல்லை.
வியாழன் தொடக்கத்தில் ஆசியாவில் ஒரு ட்விட்டர் பதிவில் மஸ்க் கூறுகையில், “அரசாங்கத்துடன் எதிர்கொள்ள இன்னும் ஏராளமான சவால்கள் உள்ளன.
டெஸ்லா சிஇஓ மஸ்க் மற்றும் பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் நிர்வாகம் பல ஆண்டுகளாக பேச்சுவார்த்தையில் ஈடுபட்டுள்ளன, ஆனால் உள்ளூர் தொழிற்சாலை மற்றும் நாட்டின் இறக்குமதி கட்டணங்கள் 100% வரையிலான கருத்து வேறுபாடு காரணமாக நின்றுவிட்டன. அரசாங்கம் EV உற்பத்தியாளர்களை உள்ளூர் கொள்முதலை விரைவுபடுத்தவும், விரிவான உற்பத்தித் திட்டங்களைப் பகிர்ந்து கொள்ளவும் கேட்டுக் கொண்டுள்ளது; மஸ்க் குறைந்த வரிகளுக்கு அழைப்பு விடுத்தார், எனவே டெஸ்லா இறக்குமதி செய்யப்பட்ட வாகனங்களை மலிவான விலையில் விற்பனை செய்வதன் மூலம் பட்ஜெட் உணர்வுள்ள சந்தையைத் தொடங்க முடியும்.

அக்டோபரில், ஒரு இந்திய அமைச்சர், நாட்டில் சீனாவில் தயாரிக்கப்பட்ட கார்களை விற்பனை செய்வதைத் தவிர்க்குமாறு டெஸ்லாவிடம் கூறியதாகக் கூறினார், மேலும் உள்ளூர் தொழிற்சாலையிலிருந்து வாகனங்களைத் தயாரிக்கவும், விற்கவும் மற்றும் ஏற்றுமதி செய்யவும் வாகன உற்பத்தியாளரை வலியுறுத்தினார். இந்தியா, சீனாவுடன் ஒப்பிடக்கூடிய மக்கள்தொகையுடன், EV தயாரிப்பாளர்களுக்கு மிகவும் நம்பிக்கைக்குரிய சந்தையாக உள்ளது, ஆனால் நாட்டின் சாலைகள் இன்னும் விலையுயர்ந்த, சுசுகி மோட்டார் கார்ப் மற்றும் ஹூண்டாய் மோட்டார் கோ ஆகியவற்றின் உள்ளூர் அலகுகளால் தயாரிக்கப்பட்ட மலிவான கார்களால் ஆதிக்கம் செலுத்துகின்றன.
டெஸ்லா, Mercedes-Benz உட்பட மற்ற வெளிநாட்டு வீரர்களிடமிருந்து போட்டியை எதிர்கொள்ளும், இது புதன் அன்று அதன் முதன்மையான S-கிளாஸ் செடானின் மின்சார பதிப்பான EQS -ஐ இந்தியாவில் நான்காவது காலாண்டில் வெளியிடப்போவதாக அறிவித்தது.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed