மனோஜ் திவாரி – புகைப்படம் : சமூக ஊடகங்கள்

உத்தரப் பிரதேச சட்டப் பேரவைத் தேர்தல் (சட்டமன்றத் தேர்தல் நேரலை) 2022 அறிவிப்பு வெளியாகியுள்ளது. இதுபோன்ற சூழ்நிலையில் அனைத்து கட்சிகளும் வாக்காளர்களை கவரும் முயற்சியில் ஈடுபட்டுள்ளன. அதிகரித்து வரும் கொரோனா பாதிப்புகளைக் கருத்தில் கொண்டு, தேர்தல் ஆணையம் பேரணிகளுக்குத் தடை விதித்துள்ளது, ஆனால் பாஜகவும் அதை உடைத்துவிட்டது. பாஜக எம்பியும், போஜ்புரி பாடகருமான மனோஜ் திவாரி தேர்தலுக்கு முன் வாக்காளர்களைக் கவரும் வகையில் ஒரு சிறந்த பாடலை இயற்றியுள்ளார். பூர்வாஞ்சலில் மனோஜ் திவாரியின் பிடி போதுமானது, இப்படிப்பட்ட சூழ்நிலையில் அவர் பாடிய ‘மந்திர் பன்னா லகா ஹை, பக்வா ரங் சத்னே லகா ஹை’ பாடல் மக்களால் விரும்பப்பட்டு வருகிறது.

மனோஜ் திவாரி – புகைப்படம் : சமூக ஊடகங்கள்

எதிர்க்கட்சிகளை குறிவைத்து

போஜ்புரி நடிகரும் பாடகருமான மனோஜ் திவாரியின் ‘மந்திர் அப் பனானே லகா ஹை, பக்வா ரங் சத்னே லகா ஹை’ பாடல் பிரபல பாடகர் ஜூபின் நௌடியாலின் ‘தில் கலாத் கர் பைதா ஹை’ பாடலின் வரியில் உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. பா.ஜ.க தலைவர் காசியின் பிரமாண்ட கோவில் மற்றும் மதுரா கோவிலையும் பாடலில் குறிப்பிட்டுள்ளார். இந்தப் பாடலின் மூலம் எதிர்க்கட்சிகளை குறிவைத்துள்ளார்.

மனோஜ் திவாரி – புகைப்படம்: சமூக ஊடகங்கள்

அவரது இந்த பாடல் குறித்து மனோஜ் திவாரி கூறுகையில், நாங்கள் பாடகர்கள், நாங்கள் கலாச்சார மக்கள், எனவே அந்த வடிவத்தில் மக்களுக்கு ஒரு செய்தியை வழங்குகிறோம். மக்கள் எதிர்மறையாகப் பேசும் தேர்தலில், சதிகள் கூட நடக்கின்றன, எனவே நாங்கள் எங்கள் பாடல்களின் மூலம் மக்களுக்கு எங்கள் வார்த்தைகளை எடுத்துச் செல்கிறோம். விரைவில் ரவி கிஷன் தனது ‘யுபி மே சப் பா’ பாடலையும் வெளியிட உள்ளார்.

மனோஜ் திவாரி – புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

போஜ்புரி படங்களில் பாடுவது முதல் நடிப்பு மற்றும் அரசியல் வரை, மனோஜ் திவாரி தனது காலடியை நிறுவுவதில் பல ஏற்ற தாழ்வுகளைக் கண்டார். 2004-ம் ஆண்டு ‘சசுரா படா பைசாவாலா’ படத்தின் மூலம் போஜ்புரி படங்களில் அறிமுகமானார். போஜ்புரியை கொஞ்சம் புரிந்துகொள்பவர்கள், மனோஜ் பாடிய ‘ரிங்கியா கே பாப்பா…’, ‘ஜியா ஹோ பிஹார் கே லாலா’ என்று நாக்கில் பாடினார். ‘கோரியா சந்த் கே அன்ஜோரியா…’, ‘ஹாஃப் பண்ட் வாலி சே…’ போன்ற பாடல்கள் அப்படியே இருக்கின்றன. மனோஜ் தனது பாடல்கள் மூலம் விவாதத்தில் இருக்கிறார்.

மனோஜ் திவாரி – புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

மனோஜ் திவாரியும் பாட்டு மற்றும் நடிப்பில் வேரூன்றிய பிறகு அரசியலில் நுழைந்தார். 2009ல், லோக்சபா தேர்தலில், சமாஜ்வாதி கட்சி சார்பில் போட்டியிட்டார். தேர்தலில் தற்போதைய முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத்தை எதிர்த்து கோரக்பூரில் இருந்து போட்டியிட்டு தோல்வியடைந்தார். மனோஜ் 2013-ம் ஆண்டு பாஜகவில் சேர்ந்தார். இப்போது திவாரி இந்த நாட்களில் தலைப்புச் செய்திகளில் தொடர்ந்து இருப்பதுதான் நிபந்தனை.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *