அச்சுப்பொறியை வாங்கும் போது, ​​பெரும்பாலான வாங்குபவர்கள் தங்கள் வாங்குதலை முடிப்பதற்கு முன் பல விஷயங்களைக் கருத்தில் கொள்கிறார்கள். வாங்குபவர்கள் தேடும் அம்சங்கள் பிரிண்டர் அளவு, எடை, இணைப்பு, வேகம், அம்சங்கள் மற்றும் பலவற்றைச் சேர்க்கவும். ஒரு சராசரி வீட்டு அச்சுப்பொறி வாங்குபவர் வழக்கமாக இழக்கும் ஒரு முக்கிய விவரம் அச்சிடுவதற்கான செலவு ஆகும், இது என்றும் அழைக்கப்படுகிறது CCP (ஒரு பக்கத்திற்கான விலை). CCP என்பது எந்த அச்சுப்பொறியின் செலவுத் திறனைக் கண்டறியும் ஒரு முக்கிய காரணியாகும். அச்சிடும் செலவு செலவு செயல்திறனுக்கு நேர்மாறான விகிதாசாரமாகும், அதாவது ஒரு பக்கத்திற்கு குறைந்த விலை, அச்சுப்பொறி மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்.
வீடுகளில் பயன்படுத்தப்படும் அச்சுப்பொறிகளுடன் ஒப்பிடும்போது வணிக அல்லது அலுவலக அச்சுப்பொறிகள் ஒப்பீட்டளவில் குறைந்த CCP ஐக் கொண்டுள்ளன. ஒரு பக்கத்தை அச்சிடுவதற்கு கொஞ்சம் கூடுதலாகச் செலவழிப்பதால் எந்த மாற்றமும் ஏற்படாது என்று ஒருவர் நினைத்தாலும், நீண்ட காலத்திற்கு, அது முழு பாக்கெட்டிலும் எரிந்துவிடும்.
ஒரு பக்கத்திற்கான விலை என்ன, அது ஏன் முக்கியமானது
பெயர் குறிப்பிடுவது போல, ஒரு பக்கத்திற்கான செலவு என்பது ஒரு அச்சுப்பொறி மூலம் ஒரு பக்கத்தை அச்சிட எடுக்கும் தொகை. அச்சிடும் செலவு – மை வகை, கெட்டி அளவு, மை பயன்பாடு மற்றும் பிற போன்ற பல்வேறு காரணிகளைப் பொறுத்தது. அதிக அச்சிடும் செலவு காரணமாக பல பிராண்டுகள் தங்கள் பிரிண்டர்களை குறைந்த விலையில் வழங்குகின்றன. அத்தகைய நிறுவனங்களின் குறிக்கோள், மை பொதியுறைகள் மூலம் லாபம் ஈட்டுவதும், அதன்பின் வழங்கப்படும் சேவைகளை பராமரிப்பதும் ஆகும்.
நீங்கள் வாரத்திற்கு ஒரு சில பக்கங்களை மட்டுமே அச்சிட்டால், ஒரு பக்கத்திற்கான செலவு உங்களைத் தொந்தரவு செய்யாது என்பது உண்மைதான், ஆனால் நீங்கள் ஒவ்வொரு நாளும் பிரிண்டரைப் பயன்படுத்தினால், உங்கள் மாத பட்ஜெட்டில் அச்சிடும் செலவில் பெரிய வித்தியாசம் இருக்கும். , குறிப்பாக சிறு வணிக உரிமையாளர்களுக்கு, வணிக அச்சிடலுக்கு ஒரு பக்கத்திற்கு அதிக விலை கொண்ட பிரிண்டரைப் பயன்படுத்துவது நீண்ட காலத்திற்கு மிகவும் விலை உயர்ந்ததாக இருக்கும்.
அச்சுப்பொறியின் அச்சுச் செலவைக் கணக்கிடுவது எப்படி
ஒரு பக்கத்திற்கான அச்சிடும் செலவைக் கணக்கிடுவது மிகவும் கடினம் அல்ல, மேலும் சில நிறுவனங்கள் தயாரிப்பின் விலையை நியாயப்படுத்த குறைந்த அச்சிடும் செலவை USP எனக் குறிப்பிடுகின்றன. நீங்கள் சரியான அச்சிடலை அறிய விரும்பினால் அச்சுப்பொறியின் ஒரு பக்கத்திற்கான விலைமுதலில், கார்ட்ரிட்ஜின் விலையை மீண்டும் நிரப்புவதற்கு அல்லது மாற்றுவதற்கு முன் அச்சிடக்கூடிய பக்கங்களின் எண்ணிக்கையால் நீங்கள் பிரிக்க வேண்டும். இப்போது, ​​ஒரு காகிதத்தின் சராசரி செலவைக் கூட்டவும், உங்களிடம் அச்சிடும் செலவு உள்ளது.
இந்தியாவில் ஒரு காகிதத்தை அச்சிடுவதற்கான சராசரி செலவு வீடுகளை இலக்காகக் கொண்ட ஒரு பிரிண்டருக்கு சுமார் ரூ.0.8 முதல் ரூ.1.5 வரை ஆகும். வணிக அச்சுப்பொறிகளுக்கு CCPகள் மலிவானவை, ஆனால் இந்த சாதனங்கள் 5-6 மடங்கு விலை அதிகம்.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published.