ஃபெரான் டோரஸ் கேம்ப் நௌவில் தனது அதிகாரப்பூர்வ விளக்கக்காட்சியின் போது.© AFP

பார்சிலோனா திங்களன்று சாமுவேல் உம்டிடியின் ஒப்பந்தத்தை 2026 வரை நீட்டித்தது, இது மான்செஸ்டர் சிட்டியில் இருந்து புதிய ஒப்பந்தமான ஃபெரான் டோரஸை பதிவு செய்ய கிளப்பின் பட்ஜெட்டில் போதுமான இடத்தை உருவாக்குகிறது. இரண்டு வாரங்களுக்கு முன்பு பார்சிலோனா அணியில் சேர்ந்ததில் இருந்து டோரஸ் பார்சிலோனா அணிக்காக விளையாட முடியவில்லை, ஏனெனில் ஸ்ட்ரைக்கரை பதிவு செய்வது லா லிகாவின் செலவுக் கட்டுப்பாடுகளை மீறுவதாகும். உம்டிட்டியின் மூன்று ஆண்டு நீட்டிப்பு என்பது அவரது சம்பளம் நீண்ட காலத்திற்கு விரிவடையும் என்பதாகும், இது நடப்பு நிதியாண்டில் அவர் பார்சிலோனாவுக்கு செலுத்தப்படும் தொகையைக் குறைக்கிறது.

பார்சிலோனா மேலும், “பிரெஞ்சு டிஃபென்டர் தனது ஒப்பந்தத்தில் பாதி மீதமுள்ள நிலையில், வருடத்தில் பெற வேண்டிய சம்பளத்தில் ஒரு பகுதியை குறைக்கிறார்” என்று கூறினார்.

கிளப் கூறியது: “இந்த ஒப்பந்தம் நீட்டிப்புக்கு எஃப்சி பார்சிலோனாவுக்கு மேலும் எந்த ஒரு நிதி அர்ப்பணிப்பும் வீரர்களைப் பொறுத்தவரை தேவையில்லை.”

பார்சிலோனா கிளப்பின் ஒரு பில்லியன் யூரோக்களுக்கும் அதிகமான கடனைக் குறைக்க உம்டியை விற்க விரும்புவதால் இந்த நீட்டிப்பு ஆச்சரியமாக இருந்தது. அவரது முந்தைய ஒப்பந்தம் ஆண்டுக்கு சுமார் 18 மில்லியன் யூரோக்கள்.

இந்த சீசனில் பார்காவின் செலவின வரம்பு 98 மில்லியன் யூரோக்களுக்குக் குறைவாக உள்ளது, ஆனால் அவை அதிக பட்ஜெட்டில் உள்ளன, லா லிகா விதிகள் அதன் விளைவாக செய்யப்படும் எந்த சேமிப்பிலும் 25 சதவீதத்தை மட்டுமே செலவிட அனுமதிக்கின்றன.

உம்டிட்டி ஒரு காலத்தில் கட்டலான் அணியின் முக்கிய வீரராக இருந்தார், ஆனால் காயங்கள் அவரது வாழ்க்கையைப் பாதித்துள்ளன, மேலும் அவர் நீண்ட காலமாக முதல் அணியின் விளிம்பில் இருந்தார்.

ஆனால் 28 வயது இளைஞனின் எதிர்பாராத புதுப்பித்தலின் அர்த்தம் டோரஸ் இறுதியாக பார்காவுக்காக விளையாட தகுதி பெற்றார்.

“இந்த ஒப்பந்த நீட்டிப்பு மூலம், FC பார்சிலோனா அதன் ‘நிதி நியாயமான விளையாட்டு’ ஒதுக்கீட்டை அதிகரிக்க முடியும், அதன் மூலம் ஃபெரான் டோரஸை ஸ்பானிஷ் கால்பந்து லீக்கில் பதிவு செய்ய முடியும்” என்று கிளப் தெரிவித்துள்ளது.

விளம்பரப்படுத்தப்பட்டது

ஆனால் டிசம்பர் 28 அன்று 55 மில்லியன் யூரோக்களுக்கு சிட்டியில் சேர்ந்த டோரஸ், கோவிட்க்கு நேர்மறை சோதனை செய்துள்ளார், மேலும் இந்த வாரம் சவுதி அரேபியாவில் தனது ஸ்பானிஷ் சூப்பர் கோப்பையில் அறிமுகமானார்.

புதன்கிழமை நடைபெறும் அரையிறுதியில் பார்சிலோனா ரியல் மாட்ரிட் அணியுடன் விளையாடும், வெற்றியாளர்கள் ஞாயிற்றுக்கிழமை நடைபெறும் இறுதிப் போட்டியில் அட்லெட்டிகோ மாட்ரிட் அல்லது அத்லெட்டிக் பில்பாவோவை எதிர்கொள்வார்கள்.

இந்த கட்டுரையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள தலைப்புகள்link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *