புதுடெல்லி: அடுத்த ஆண்டு பட்ஜெட்டுக்கான ஏற்பாடுகள் வேகமெடுத்து வரும் நிலையில், பிரதமர் நரேந்திர மோடி வெள்ளிக்கிழமை முக்கிய தனியார் பங்கு / துணிகர மூலதன நிறுவனங்களைச் சந்தித்து, இந்தியாவை மிகவும் கவர்ச்சிகரமான முதலீட்டு இடமாக மாற்றுவதற்கான ஆலோசனைகளைக் கேட்டார்.
இந்தியாவில் எளிதாக வணிகம் செய்வதை மேம்படுத்துவதற்கும், அதிக மூலதனத்தை ஈர்ப்பதற்கும், நாட்டில் சீர்திருத்த செயல்முறையை முன்னெடுத்துச் செல்வதற்கும் பிரதமர் ஆலோசனைகளைக் கோரினார்.
“பிரதிநிதிகளிடமிருந்து பெறப்பட்ட நடைமுறை ஆலோசனைகளை அவர் பாராட்டினார், மேலும் அந்த பிரச்சினைகள் மற்றும் சவால்களை எதிர்கொள்ள அரசாங்கம் உறுதிபூண்டுள்ளது” என்று ஒரு அதிகாரப்பூர்வ வெளியீடு கூறியது.
இந்த சந்திப்பின் போது, ​​மேலும் சீர்திருத்தங்களை கொண்டு வர அரசாங்கம் மேற்கொண்ட முயற்சிகள், பிரதமர் கதிசக்தி போன்ற முன்முயற்சிகளின் எதிர்கால வாய்ப்புகள் மற்றும் தேவையற்ற இணக்க சுமையை குறைக்க எடுக்கப்பட்ட நடவடிக்கைகள் குறித்து மோடி விவாதித்தார்.
இந்தியாவில் அடிமட்ட அளவில் நடைபெறும் கண்டுபிடிப்புகள் மற்றும் ஸ்டார்ட்அப் சுற்றுச்சூழல் அமைப்பை மேம்படுத்துவது பற்றியும் அவர் குறிப்பிட்டார்.
நிதி அமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமன்கூட்டத்தில் பங்கேற்றவர், பிப்ரவரி 1, 2022 இல் தொடங்கும் அடுத்த நிதியாண்டுக்கான பட்ஜெட்டை பிப்ரவரி 1 ஆம் தேதி தாக்கல் செய்ய திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.
2014 ஆம் ஆண்டு ஆட்சிக்கு வந்ததில் இருந்து, பிஜேபி அரசாங்கம் பல சீர்திருத்தங்களை வெளியிட்டது, அவை வர்த்தகம் செய்வதற்கான உலகளாவிய தரவரிசையில் இந்தியாவுக்கு உதவியது.
இப்போது அது இந்தியாவை உற்பத்தி மையமாக மாற்ற வலியுறுத்துகிறது. ஆட்டோமொபைல் முதல் செமிகண்டக்டர் மற்றும் சோலார் துறைகளுக்கான உற்பத்தி-இணைக்கப்பட்ட ஊக்கத் திட்டங்கள், உலகளாவிய உற்பத்தியாளர்களை நாட்டில் நிறுவுவதற்கு ஈர்க்கும் வகையில் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளன.
வென்ச்சர் கேபிடல் மற்றும் தனியார் ஈக்விட்டி ஃபண்டுகளின் பிரதிநிதிகளும் நாட்டின் தொழில் முனைவோர் திறனைப் பற்றியும், இந்தியாவின் ஸ்டார்ட்அப்கள் உலக அரங்கை அடையும் வகையில் அதை எவ்வாறு பயன்படுத்திக் கொள்ள முடியும் என்பதைப் பற்றியும் பேசியதாக அந்த வெளியீடு மேலும் கூறியுள்ளது.
உரையாடலுக்குப் பிறகு, சாப்ட் பேங்கின் முனிஷ் வர்மா, நாட்டில் முதலீட்டுச் சூழல் மிகவும் சாதகமாக மாறியுள்ளது என்றார்.
இதை, இந்தியாவிற்குள் வந்துள்ள மூலதனத்தின் அளவு, உருவாக்கப்படும் தொழில்முனைவோர் மற்றும் பட்டியலிடப்பட்டுள்ள நிறுவனங்கள் ஆகியவற்றைப் பார்க்க முடியும் என்றார்.
“எனவே, ஒட்டுமொத்தமாக இது பிரதமருடனான ஒரு சிறந்த உரையாடல் என்று நான் நினைக்கிறேன்,” என்று அவர் கூறினார், மோடி சில நல்ல ஆலோசனைகளை வழங்கினார்.
ஜெனரல் அட்லாண்டிக்கின் சந்தீப் நாயக், இதுபோன்ற பேச்சுக்கள் இந்தியாவிற்கு அதிக மூலதனத்தை கொண்டு வரவும், நாட்டின் சிறந்த ஸ்டார்ட்அப் தொழில்முனைவோருக்கு ஆதரவளிக்கவும் நிதியை ஊக்குவிக்கிறது என்றார்.
“…நாங்கள் இந்தியாவில் பல பில்லியன் டாலர்களை முதலீடு செய்ய திட்டமிட்டுள்ளோம். ஏற்கனவே இந்தியாவில் சுமார் 5 பில்லியன் டாலர் முதலீடுகள் உள்ளன. மேலும் அடுத்த 10 ஆண்டுகளில் சுமார் 10 பில்லியன் டாலர்களை இந்தியாவில் முதலீடு செய்ய முடிந்தால் நான் ஆச்சரியப்படுவதற்கில்லை.” 15 பில்லியன் டாலர்களை முதலீடு செய்யுங்கள், ஏனெனில் இது உலகளவில் எங்களுக்கு மிக முக்கியமான இடங்களில் ஒன்றாகும்” என்று நாயக் கூறினார்.
நாட்டில் ஸ்டார்ட்அப் சுற்றுச்சூழல் அமைப்பை மேம்படுத்த எடுக்கப்பட்ட முயற்சியைப் பாராட்டிய 3one4 இன் சித்தார்த் பாய், மோடியை ‘ஸ்டார்ட்அப் பிரதம மந்திரி’ என்று குறிப்பிட்டார்.
Excel இன் பிரசாந்த் பிரகாஷ் விவசாய தொடக்கத் துறையில் உள்ள வாய்ப்புகளை எடுத்துரைத்தார், அதே நேரத்தில் Sequoia இன் ராஜன் ஆனந்தன் தொழில்நுட்பத்தை மேம்படுத்துவதன் மூலம் இந்தியாவை கல்வியின் உலகளாவிய மையமாக மாற்றும் நோக்கில் பணியாற்ற பரிந்துரைத்தார்.
ஹெச்டிஎஃப்சியின் விபுல் ருங்தா, இது பிரதமருடனான தனது முதல் தனிப்பட்ட உரையாடல் என்றும், வீட்டு வசதித் துறையில், குறிப்பாக மலிவு விலை வீடுகள் பிரிவில் அரசாங்கம் எடுத்துள்ள கொள்கை முயற்சிகளைப் பாராட்டினார்.
கடந்த 7 ஆண்டுகளில் நாடு மேற்கொண்ட சீர்திருத்தங்களை, குறிப்பாக திவாலா நிலை மற்றும் திவாலா நிலை குறியீட்டை (IBC) அமைப்பதற்கான நகர்வை இந்தியா ரீசர்ஜென்ட்டின் சாந்தனு நல்வாடி பாராட்டினார்.
பிளாக்ஸ்டோன் நிறுவனத்தைச் சேர்ந்த அமித் டால்மியா கூறுகையில், உலகளவில் பிளாக்ஸ்டோன் நிதிகளுக்கு சிறந்த முறையில் செயல்படும் பிராந்தியங்களில் இந்தியாவும் ஒன்று.
“ஆற்றல் மாற்றம் உள்ளிட்ட இந்தியாவின் முன்மாதிரியான காலநிலை பொறுப்புகள் காரணமாக உருவாகி வரும் வாய்ப்புகள் குறித்தும் பிரதிநிதிகள் விவாதித்தனர்” என்று அந்த அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.
FinTech, Financial Management மற்றும் Software as a Service (SaaS) போன்ற பகுதிகள் பற்றியும் அவர் பேசினார். இந்தியாவை 5 டிரில்லியன் டாலர் பொருளாதாரமாக மாற்றும் பிரதமரின் தொலைநோக்குப் பார்வையையும் அவர் பாராட்டினார்.
உரையாடலில் டிவிஎஸ் கேபிடல்ஸிலிருந்து கோபால் சீனிவாசன், மல்டிபிள்ஸில் இருந்து ரேணுகா ராம்நாத், கேதாரா கேப்பிட்டலில் இருந்து மனீஷ் கெஜ்ரிவால், க்ரிஸிலிருந்து ஆஷ்லே மெனெஸஸ், அவ்வென்ட்டிலிருந்து வினீத் ராய் மற்றும் அட்வென்ட்டிலிருந்து ஸ்வேதா ஜலன் ஆகியோர் உரையாடலில் அடங்குவர்.
ப்ரூக்ஃபீல்டில் இருந்து அங்கூர் குப்தா, உயரத்தில் இருந்து முகுல் அரோரா, ப்ரோசஸில் இருந்து செஹ்ராஜ் சிங், காசா கேபிட்டலில் இருந்து ரஞ்சித் ஷா, யுவர்னெஸ்டிலிருந்து சுனில் கோயல் மற்றும் NIIF-ஐச் சேர்ந்த பத்மநாப் சின்ஹா ​​ஆகியோரும் பிரதமருடனான சந்திப்பில் கலந்து கொண்டனர்.
இந்த உரையாடலின் போது PMO மற்றும் நிதி அமைச்சக அதிகாரிகளும் உடனிருந்தனர்.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *