ஸ்போர்ட்ஸ் டெஸ்க், அமர் உஜாலா, புது தில்லி

வெளியிட்டவர்: ரோஹித் ராஜ்
புதுப்பிக்கப்பட்டது புதன், 22 டிசம்பர் 2021 07:58 AM IST

சுருக்கம்

ஆசிய ஹாக்கி சாம்பியன்ஸ் டிராபி தொடரில் இந்தியா மற்றும் பாகிஸ்தான் அணிகளுக்கு இடையே புதன்கிழமை (டிசம்பர் 22) உயர் மின்னழுத்த ஆட்டம் நடைபெறுகிறது. வெண்கலப் பதக்கத்திற்காக இரு அணிகளும் நேருக்கு நேர் மோதுகின்றன. அரையிறுதியில் பாகிஸ்தான் தென் கொரியாவையும், இந்தியா ஜப்பானையும் எதிர்கொண்டன.

இந்தியா vs பாகிஸ்தான்

இந்தியா vs பாகிஸ்தான்
– புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

செய்தி கேட்க

வாய்ப்பு

ஆசிய ஹாக்கி சாம்பியன்ஸ் டிராபி தொடரில் இந்தியா மற்றும் பாகிஸ்தான் அணிகளுக்கு இடையே புதன்கிழமை (டிசம்பர் 22) உயர் மின்னழுத்த ஆட்டம் நடைபெறுகிறது. வெண்கலப் பதக்கத்திற்காக இரு அணிகளும் நேருக்கு நேர் மோதுகின்றன. அரையிறுதியில் பாகிஸ்தான் தென் கொரியாவையும், இந்தியா ஜப்பானையும் எதிர்கொண்டன. இந்தப் போட்டியில் இந்தியா-பாகிஸ்தான் அணிகள் இரண்டாவது முறையாக நேருக்கு நேர் மோதுகின்றன. முன்னதாக, டிசம்பர் 17ஆம் தேதி நடைபெற்ற ஆட்டத்தில் இந்திய அணி 3-1 என்ற கோல் கணக்கில் வெற்றி பெற்றது.

இரு அணிகளும் முதல்முறையாக வெண்கலப் பதக்கத்திற்கான போட்டியில் மோதுகின்றன. போட்டி வரலாற்றில் இதற்கு முன், இந்தியா மற்றும் பாகிஸ்தான் அணிகளுக்கு இடையே நான்கு நாக் அவுட் போட்டிகள் நடந்துள்ளன, ஆனால் அனைத்து போட்டிகளும் இறுதிப் போட்டிகளாகும். 2011ல் பெனால்டி ஷூட் அவுட்டில் பாகிஸ்தானை 4-2 என்ற கோல் கணக்கில் இந்தியா வீழ்த்தியது. 2012ல் பாகிஸ்தான் 5-4 என்ற கோல் கணக்கில் இந்தியாவை வீழ்த்தியது. 2016ல் இந்தியா 3-2 என்ற கோல் கணக்கில் பாகிஸ்தானை வீழ்த்தியது. 2018 இல், இரு அணிகளும் கூட்டு வெற்றியாளர்களாக அறிவிக்கப்பட்டன.

இந்தியாவை விட பாகிஸ்தான் முன்னிலையில் உள்ளது

இரு அணிகளுக்கும் இடையே இதுவரை நடந்த போட்டிகளைப் பற்றி பேசுகையில், பாகிஸ்தானின் விளிம்பு இந்தியாவுக்கு பலமாக இருந்தது. அவர் இதுவரை விளையாடியுள்ள 176 போட்டிகளில் 82 போட்டிகளில் விளையாடியுள்ளார். இந்திய அணி 63 போட்டிகளில் வெற்றி பெற்றுள்ளது. 31 போட்டிகள் டிராவில் முடிந்துள்ளன. கோல்கள் அடிப்படையில் பாகிஸ்தான் அணியும் முன்னிலையில் உள்ளது. 396 கோல்கள் அடித்துள்ளார். அதே நேரத்தில், இந்திய அணி 358 கோல்களை அடித்துள்ளது.

ஆசிய ஹாக்கி சாம்பியன்ஸ் டிராபியில் பாகிஸ்தானை வீழ்த்தி இந்தியா ஆதிக்கம் செலுத்துகிறது

ஒட்டுமொத்த சாதனை ஒருபுறம் இருக்க, ஆசிய ஹாக்கி சாம்பியன்ஸ் டிராபிக்கு வரும்போது மட்டும், பாகிஸ்தான் அணியை விட இந்தியா முன்னிலை பெற்றுள்ளது. 2011ஆம் ஆண்டு தொடங்கிய இந்தப் போட்டியில் இரு அணிகளும் 9 முறை நேருக்கு நேர் மோதியுள்ளன. இந்தியா 5 முறை வென்றுள்ளது. பாகிஸ்தானால் இரண்டு போட்டிகளில் மட்டுமே வெற்றி பெற முடிந்தது. இரண்டு போட்டிகள் டிராவில் முடிந்துள்ளன. கோல்களிலும் இந்தியா ஆதிக்கம் செலுத்தி வருகிறது. அவர் 24 கோல்கள் அடித்துள்ளார். பாகிஸ்தானால் 19 கோல்கள் மட்டுமே அடிக்க முடிந்தது.

புள்ளிப்பட்டியலில் இந்திய அணி முதலிடத்தில் இருந்தது

41 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு ஒலிம்பிக்கில் பதக்கம் வென்ற இந்திய அணி, போட்டியை வெல்லும் போட்டியாளராக களமிறங்கியது. அரையிறுதியில் ஜப்பானுக்கு எதிராக தோற்றதற்கு முன் புள்ளிகள் பட்டியலில் முதலிடத்தில் இருந்தார். ஜப்பான் அவரை 5-3 என்ற கணக்கில் வென்றது. முன்னதாக, குரூப் சுற்றில் இந்திய அணி 6-0 என்ற கோல் கணக்கில் ஜப்பானை வீழ்த்தியது. அவர் விளையாடிய நான்கு போட்டிகளில் மூன்றில் வெற்றி பெற்றிருந்தார். ஒரு போட்டி டிரா ஆனது.

இந்தியாவின் போட்டிப் பயணம்

எதிராக விளைவாக மதிப்பெண்
ஜப்பான் மாலை 3-5
ஜப்பான் வெற்றி 6-0
பாகிஸ்தான் வெற்றி 3-1
பங்களாதேஷ் வெற்றி 6-0
தென் கொரியா வரை 2-2

குரூப் சுற்றில் ஒரே ஒரு போட்டியில் மட்டுமே பாகிஸ்தானால் வெற்றி பெற முடிந்தது

குரூப் சுற்றில் பாகிஸ்தான் அணியின் செயல்பாடு சிறப்பாக இல்லை. அந்த அணி ஒரு வெற்றியுடன் அரையிறுதிக்கு முன்னேறியது. அவரது இரண்டு போட்டிகள் டிராவில் முடிந்தது. இந்தியாவுக்கு எதிரான தோல்விதான். நான்கு போட்டிகளில் ஒரு வெற்றி, இரண்டு டிரா மற்றும் ஒரு தோல்வியுடன் பாகிஸ்தான் மூன்றாவது இடத்தில் இருந்தது. அவருக்கு ஐந்து புள்ளிகள் இருந்தன.

போட்டியில் பாகிஸ்தானின் பயணம்

எதிராக விளைவாக மதிப்பெண்
தென் கொரியா மாலை 5-6
பங்களாதேஷ் வெற்றி 6-2
தென் கொரியா வரை 3-3
இந்தியா மாலை 1-3
ஜப்பான் வரை 0-0

போட்டியை எப்போது, ​​எங்கு, எந்த நேரத்தில் பார்க்கலாம்?

இந்த ஆட்டம் வங்கதேச தலைநகர் டாக்காவில் பிற்பகல் 3.30 மணிக்கு தொடங்குகிறது. இந்தியாவில், ஸ்டார் ஸ்போர்ட்ஸ் செலக்ட் 2, ஸ்டார் ஸ்போர்ட்ஸ் செலக்ட் 2 எச்டி மற்றும் டிடி ஸ்போர்ட்ஸ் ஆகியவற்றில் பிற்பகல் 3:00 மணி முதல் பார்க்கலாம். டிஸ்னி + ஹாட்ஸ்டாரிலும் நீங்கள் அதை ஆன்லைனில் பார்க்கலாம்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *