லண்டன்: அபராதம் விதித்துள்ளதாக பிரிட்டனின் நிதி ஒழுங்குமுறை ஆணையம் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்துள்ளது hsbc 63.95 மில்லியன் பவுண்டுகள் ($85.16 மில்லியன்) அதன் பணமோசடி எதிர்ப்பு நடைமுறைகளில் தோல்வியடைந்ததற்காக.
மார்ச் 31, 2010 முதல் மார்ச் 31, 2018 வரையிலான எட்டு ஆண்டு காலப்பகுதியில் HSBCயின் பரிவர்த்தனை கண்காணிப்பு அமைப்பின் மூன்று முக்கிய பகுதிகள் கடுமையான பாதிப்புகளைக் காட்டியுள்ளதாக நிதி நடத்தை ஆணையம் (FCA) தெரிவித்துள்ளது.
2014 ஆம் ஆண்டு வரை பணமோசடி மற்றும் பயங்கரவாத நிதியளிப்பு காட்சிகளை போதுமான அளவில் கண்காணிக்காதது மற்றும் 2016 க்குப் பிறகு “புதிய காட்சிகளின்” மோசமான இடர் மதிப்பீடு உள்ளிட்ட பல தோல்விகளை HSBC செய்துள்ளதாக கட்டுப்பாட்டாளர் கூறினார்.
HSBC முறையற்ற சோதனையை நடத்தியது மற்றும் கண்காணிப்பு அமைப்புகளில் தரவின் துல்லியம் மற்றும் முழுமையை சரிபார்க்கவில்லை என்பதும் கண்டறியப்பட்டது.
“இந்த தோல்விகள் ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதவை மற்றும் தவிர்க்கக்கூடிய அபாயங்களுக்கு வங்கி மற்றும் சமூகத்தை அம்பலப்படுத்துகின்றன, குறிப்பாக தீர்வு மிகவும் நீண்ட காலம் எடுக்கும்,” என்று FCA நிர்வாக இயக்குனர் மார்க் ஸ்டீவர்ட் கூறினார்.
HSBC கண்டுபிடிப்புகளை மறுக்கவில்லை என்று கட்டுப்பாட்டாளர் கூறினார், இதன் விளைவாக அதன் அபராதம் £91 மில்லியனில் இருந்து குறைக்கப்பட்டது.
“இந்த விஷயத்தை தீர்ப்பதில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம், இது எச்எஸ்பிசியின் பாரம்பரிய பணமோசடி தடுப்பு அமைப்பு மற்றும் இங்கிலாந்தில் உள்ள கட்டுப்பாடுகள் பற்றியது” என்று எச்எஸ்பிசி செய்தித் தொடர்பாளர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.
“எச்எஸ்பிசி நிதிக் குற்றங்களை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கும் உலகளாவிய நிதி அமைப்பின் ஒருமைப்பாட்டைப் பாதுகாப்பதற்கும் ஆழ்ந்த உறுதியுடன் உள்ளது.”

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed