BWF உலக பேட்மிண்டன் சாம்பியன்ஷிப் போட்டியில் சகநாட்டவரான லக்ஷ்யா சென்னை வீழ்த்தி இறுதிப் போட்டிக்கு முன்னேறிய முதல் இந்திய வீரர் என்ற பெருமையை கிடாம்பி ஸ்ரீகாந்த் சனிக்கிழமை வரலாற்றுப் புத்தகத்தில் பொறித்துள்ளார். வரலாற்றுச் சிறப்புமிக்க அகில இந்திய ஆடவர் ஒற்றையர் அரையிறுதிப் போட்டியில் 28 வயதான ஸ்ரீகாந்த் ஒரு மணி நேரம் ஒன்பது நிமிடங்கள் நீடித்த பரபரப்பான போட்டியில் சென்னை 17-21, 21-14, 21-17 என்ற செட் கணக்கில் வீழ்த்தினார்.

முன்னாள் உலக நம்பர் ஒன் ஸ்ரீகாந்த் தற்போது முதல் பரிசை வெல்வதற்கான உண்மையான வாய்ப்பை வழங்கியுள்ள நிலையில், இந்தியப் பதக்கம் வென்ற பிரகாஷ் படுகோன் (1983ல் வெண்கலம்), பி சாய் பிரனீத் (2019ல் வெண்கலம்) ஆகியோர் இணைந்ததால், சென் முதல் வெண்கலத்துடன் கையெழுத்திட்டார். . ஷோபீஸில் வெற்றியாளர்.

இந்தியாவின் பி.வி.சிந்து 2019 ஆம் ஆண்டில் இரண்டு வெண்கலங்களையும், தங்கம் தவிர இரண்டு வெள்ளிகளையும் வென்றுள்ளார், அதே நேரத்தில் பெண்கள் இரட்டையர் ஜோடியான ஜுவாலா குட்டா மற்றும் அஷ்வினி பொன்னப்பா 2011 இல் வெண்கலம் வென்றனர்.

மேலும், சாய்னா நேவால் மார்கியூ போட்டியில் ஒரு வெள்ளி மற்றும் ஒரு வெண்கலம் வென்றுள்ளார்.

2017ல் நான்கு சூப்பர் சீரிஸ் பட்டங்களை வென்றதில் இருந்து இந்த ஆண்டு டோக்கியோ ஒலிம்பிக்கில் காயங்கள் மற்றும் இழப்புகளை சந்தித்த இந்திய பேட்மிண்டனுக்கு மட்டுமல்ல, உலகின் நம்பர் 14 ஸ்ரீகாந்துக்கும் இது ஒரு பெரிய தருணம்.

இருவரும் சில உற்சாகமான பேரணிகளில் பங்கேற்றனர், ஆரம்பத்தில் ஸ்ரீகாந்த் ஒரு படி மேலே இருந்தார், ஆனால் லக்ஷ்யா சில அற்புதமான ஷாட்களால் 4-4 மற்றும் 6-6 என மீண்டும் வர முடிந்தது.

20 வயதான அவர் ஸ்ரீகாந்தின் ஒரு வைட் மூலம் 8-7 என முன்னிலை பெற்றார், ஆனால் அவர் விரைவில் ஒரு கிராஸ்-கோர்ட் ஸ்மாஷ் மூலம் சமன் செய்தார்.

ஸ்ரீகாந்த் இரண்டு பதட்டமான ஷாட்களுடன் இரண்டு புள்ளிகளை விட்டுக்கொடுத்தார், இடைவேளையின் போது லக்ஷ்யா பின்வரிசைக்கு துல்லியமாக திரும்புவதன் மூலம் மூன்று புள்ளிகளைப் பெற்றார்.

இடைவெளிக்குப் பிறகு லக்ஷ்யா தனது மூன்று புள்ளிகள் முன்னிலையைத் தக்க வைத்துக் கொண்டதால், ஸ்ரீகாந்தின் ஆக்ரோஷமான ஸ்ட்ரோக் அவரது பரந்த ரிட்டர்ன்களால் நிராகரிக்கப்பட்டது.

இருவரும் சில நம்பமுடியாத ரேலிகளை விளையாடி ஸ்ரீகாந்த் சில அற்புதமான மீட்டெடுப்புகளை செய்து 16-16 என மாற்றினார், ஆனால் அவர் ஒரு நெட் ஷாட்டில் இறங்கினார், பின்னர் மீண்டும் இலக்கை வைட் மற்றும் லாங் ஹிட் செய்து 19-17 என முன்னிலை பெற்றார்.

ஸ்ரீகாந்தின் மற்றொரு மறுபிரவேசம் தொடக்க ஆட்டத்தில் வெற்றி பெற லக்ஷ்யாவுக்கு மூன்று போட்டி புள்ளிகளைக் கொடுத்தது.

இருவரும் மூச்சடைக்கக்கூடிய வேகத்தில் தொடர்ந்து விளையாடினர், ஸ்ரீகாந்த் அவர்களின் கட்டாயப்படுத்தப்படாத தவறுகளுக்கு விலை கொடுத்தார்.

லக்கா சில அற்புதமான சேமிப்புகளைச் செய்ததால் பரபரப்பானார், மேலும் இறுக்கமான நிகர ஆட்டத்தை உருவாக்கி 8-4 என முன்னிலை பெற்றார்.

அனுபவம் வாய்ந்த ஸ்ரீகாந்த், அடுத்த ஏழு புள்ளிகளில் ஆறு புள்ளிகளைப் பெற்றார். அவர் ஒரு நீண்ட பேரணியை வென்றார், பின்னர் இரண்டு ஸ்மாஷ்களை செய்தார் மற்றும் ஸ்கோரை 9-9 என சமன் செய்ய ஷட்டிலை பின்னுக்குத் தள்ளினார். மற்றொரு நேர்கோட்டு ஸ்மாஷ் ஆட்டத்தின் நடுப்பகுதியில் ஸ்ரீகாந்துக்கு இரண்டு புள்ளிகள் சாதகமாக அமைந்தது.

13-10 இல், ஸ்ரீகாந்த் இலக்கை இடைவெளியைக் குறைக்க இரண்டு முறை ஷட்டிலை அனுப்பினார். லக்ஷ்யா தனது லென்த் மூலம் தவறிழைத்தார், மேலும் வலையில் ஒரு புள்ளியையும் இழந்தார், அதே நேரத்தில் ஸ்ரீகாந்த் 16-12 என முன்னிலை பெற்றார்.

அடுத்த இரண்டு புள்ளிகளை லக்ஷ்யா வென்றார், ஆனால் ஸ்ரீகாந்த் மற்றொரு பரபரப்பான பேரணியில் தனது சகநாட்டவரை முந்தினார். லக்‌ஷ்யா, ஸ்ரீகாந்துக்கு ஆறு கேம் புள்ளிகளை வழங்க பல கட்டாயப் பிழைகளைச் செய்தார், அவர் மற்றொரு கிராஸ்-கோர்ட் ஸ்மாஷுடன் போட்டிக்குத் திரும்பினார்.

ஸ்ரீகாந்த் ஒரு அற்புதமான டிராப் ஷாட் மூலம் தீர்மானத்தைத் தொடங்கினார், பின்னர் மற்றொரு வேகமான பேரணியில் ஆதிக்கம் செலுத்தினார், ஆனால் சில பிழைகள் இலக்கை 4-4 என முன்னிலைப்படுத்தியது.

43-ஷாட் பேரணிக்குப் பிறகு ஸ்ரீகாந்த் ஷட்டிலை அகலமாக அனுப்புவதற்கு முன்பு இருவரும் 7-7 என்ற கணக்கில் கழுத்தையும் கழுத்தையும் அசைத்தனர்.

ஸ்ரீகாந்தின் மற்றொரு வைட் ஷாட், மற்றும் இலக்கு ஆட்டத்தின் நடுவில் மூன்று-புள்ளி சாதகமாக ஸ்மாஷ் மூலம் செல்கிறது.

ஸ்ரீகாந்த் தனது இளைய போட்டியாளரைத் தொந்தரவு செய்ய அவரது கோணத்தில் திரும்பினார், இடைவேளைக்குப் பிறகு 10-11 ஆனது. எவ்வாறாயினும், லக்ஷ்யா தனது அற்புதமான தற்காப்பு மற்றும் ஆக்ரோஷமான மறுபிரவேசத்தின் மூலம் மீண்டும் மூன்று புள்ளிகள் முன்னிலை பெற முடிந்தது.

ஸ்ரீகாந்த் இரண்டு முக்கியமான புள்ளிகளைப் பெற்றார், பின்னர் இலக்கு தனது மூத்த போட்டியாளரை 13-13 ஆக மாற்றுவதற்கு ஒரு அரிய கட்டாயப் பிழையைச் செய்தார்.

ஸ்ரீகாந்த் 16-15 என மெலிதான முன்னிலை பெற மற்றொரு ஆற்றலை குறைக்கும் பேரணியை இழுத்து 19-16 என சமன் செய்தார்.

விளம்பரப்படுத்தப்பட்டது

சோர்வடைந்த ஸ்ரீகாந்த் முன் வரிசையைத் தவறவிட்டார், ஆனால் லக்ஷ்யாவின் ஒரு ஏமாற்று ஷாட் ஸ்ரீகாந்துக்கு மூன்று மேட்ச் புள்ளிகளை வழங்குவதற்காக தனது குறியைத் தவறவிட்டது, அவர் அதை ஒரு பாடி ரிட்டர்ன் மூலம் சீல் செய்தார், அதை லக்ஷ்யா வலையில் அனுப்பினார்.

(இந்தக் கதை என்டிடிவி ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட்டட் ஊட்டத்திலிருந்து தானாக உருவாக்கப்பட்டது.)

இந்த கட்டுரையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள தலைப்புகள்link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed