புதுடெல்லி: கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ள பொருளாதாரத்தை முட்டுக்கட்டையாக வரவிருக்கும் பட்ஜெட்டில் வரி மற்றும் கொள்கை ஸ்திரத்தன்மையை உறுதி செய்யும் அதே வேளையில் சீர்திருத்தங்களைத் தொடர்வதற்காக இந்தியா இன்க் வியாழன் அன்று களமிறங்கியுள்ளது.
நிதி அமைச்சருடன் விர்ச்சுவல் முன் பட்ஜெட் ஆலோசனையில் நிர்மலா சீதாராமன்தனியார் முதலீட்டில் தற்போது காணப்படும் மீட்சிக்கான ஆரம்ப அறிகுறிகளை உறுதிப்படுத்த அரசாங்க நடவடிக்கைகள் உதவும் என்று தொழில்துறை அறைகள் தெரிவித்தன.
சிஐஐ தலைவர் டி.வி.நரேந்திரன் கூறுகையில், மத்திய அரசின் மூலதனச் செலவினங்களை அதிகரிப்பதன் மூலம் உள்கட்டமைப்புச் செலவுகள் இதற்கிடையில் வளர்ச்சியைத் தொடர வேண்டும்.
“பொருளாதாரத்தின் மற்ற பகுதிகளில், குறிப்பாக உள்கட்டமைப்புத் துறையில், உள்கட்டமைப்புத் துறையானது, நிதி ஆதாரங்களை மேம்படுத்துவதற்கும், பல்வகைப்படுத்துவதற்கும் தலையீடுகள் தேவைப்படுகிறது. இந்தச் சூழலில், நகராட்சிப் பத்திரச் சந்தையை உருவாக்குவது குறித்து அரசாங்கம் பரிசீலிக்க வேண்டும் என்று பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. நகர்ப்புற உள்ளாட்சி அமைப்புகள் உள்கட்டமைப்பில் முதலீடு செய்ய நிதி திரட்ட முடியும் என்று அவர் கூறினார்.
இதற்கிடையில், அசோசெம் ‘விவாட் சே விஸ்வாஸ்’ திட்டத்தை டெலிகாம், மின்சாரம் மற்றும் சுரங்கம் போன்ற மிகவும் ஒழுங்குபடுத்தப்பட்ட துறைகளுக்கும், சுங்கம் தொடர்பான பிரச்சினைகளுக்கான தகராறு தீர்வு திட்டத்திற்கும் விரிவுபடுத்த பரிந்துரைத்தது.
“விவாட் சே விஸ்வாஸ் திட்டத்திற்காக நாங்கள் அரசாங்கத்தைப் பாராட்டுகிறோம், இது நீண்டகாலமாக நிலுவையில் உள்ள வழக்குகளைக் குறைப்பதில் நீண்ட தூரம் சென்று அதிக வெற்றியை ஈட்டியுள்ளது.
முதலீடு மற்றும் வளர்ச்சியை மேம்படுத்துவதற்காக தனியார்மயமாக்கப்பட்ட தொலைத்தொடர்பு, மின்சாரம், சுரங்கம் போன்ற பல உள்கட்டமைப்பு மற்றும் சேவைத் துறைகள் அதிக அளவில் ஒழுங்குபடுத்தப்பட்டவை/உரிமம் பெற்றவை,” என்று அசோசெம் தலைவர் வினீத் அகர்வால் கூறினார்.
எனவே, பல மரபு நீதிமன்ற வழக்குகள் உள்ளன, அவை பெரும்பாலும் விதிகள் / கொள்கைகளின் விளக்கத்தால் எழுகின்றன, இந்த வழக்குகள் 10-15 ஆண்டுகள் நீடிக்கும் என்று அகர்வால் கூறினார்.
இந்த விஷயங்கள் முடிவு செய்யப்படும் வரை, அபராத வட்டி விகிதங்கள், அபராதம் மற்றும் அபராதத்தின் மீதான வட்டி விகிதங்களைக் கருத்தில் கொண்டு, நிலுவைத் தொகை சர்ச்சைக்குரிய அசல் தொகையில் 5x முதல் 6 மடங்கு வரை இருக்கலாம் என்று அவர் கூறினார்.
கூட்டத்தில் நிதித்துறை இணை அமைச்சர்கள் பங்கஜ் சவுத்ரி மற்றும் பகவத் காரத் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.
நிதித்துறை செயலாளர் டி.வி.சோமநாதன்; பொருளாதார விவகாரங்கள் செயலர் அஜய் சேத், முதலீடு மற்றும் பொது சொத்து மேலாண்மை துறை (டிஐபிஏஎம்) செயலர் துஹின் காந்தா பாண்டே மற்றும் முதன்மை பொருளாதார ஆலோசகர் சஞ்சீவ் சன்யால் மற்றும் பிற மூத்த அதிகாரிகளும் கூட்டத்தில் கலந்து கொண்டனர்.
கூட்டத்தின் போது, ​​PHD சேம்பர் பெர்ஃபார்மென்ஸ் பேங்க் உத்திரவாதம் (PBG) மற்றும் Earnest Money Deposit (EDM) ஆகியவற்றுக்கான விலக்கை மேலும் ஒரு வருடத்திற்கு நீட்டிக்க கோரியது.
தொற்றுநோய்களின் போது, ​​அரசாங்கம் செயல்திறன் பாதுகாப்பின் சதவீதத்தை 5-10 சதவீதத்தில் இருந்து 3 சதவீதமாகக் குறைத்தது மற்றும் டிசம்பர் 31, 2021க்குள் Earnest Money Deposit (EDM) தேவையை எளிதாக்கியது.
பல வணிக நிறுவனங்களிடையே கடுமையான நிதி நெருக்கடி நிலவியதால், கோவிட்-19 இன் இக்கட்டான காலங்களில் வணிகம் மற்றும் தொழில்துறைக்கு இந்த முன்முயற்சி பெரிதும் ஆதரவளித்தது, இது ஒப்பந்தங்களை சரியான நேரத்தில் நிறைவேற்றுவதையும் வணிக நிறுவனங்களின் ஏலத் திறனையும் பாதித்தது, Ph. பிரதீப் முல்தானி, வர்த்தகம் மற்றும் தொழில்துறையின் தலைவர்.
தொற்றுநோய்க்கான தயார்நிலையை முடுக்கிவிடுவதன் முக்கியத்துவத்தை வலியுறுத்தினார், இது வளர்ச்சிக்கான மேலும் ஆபத்துகளைத் தணிக்க உதவும், “Omicron பதிப்பின் ஆபத்து பெரிய அளவில் இருப்பதால், COVID-19 தடுப்பூசிகளின் பூஸ்டர் அளவைக் கண்டறிவதற்கான போதுமான ஏற்பாடுகளுடன் பட்ஜெட்டில் உள்ளது. முக்கியமானது. எங்கள் கண்காணிப்பு, சோதனை, தடுப்பூசி ஆராய்ச்சி, சிகிச்சை மற்றும் சுகாதார உள்கட்டமைப்பை வலுப்படுத்துதல்.”
நிதித் துறை மற்றும் மூலதனச் சந்தைகளின் பிரதிநிதிகளுடனான சந்திப்பின் போது, ​​தனிநபர்கள் அல்லது சிறு வணிகங்களுக்கு வழங்கப்படும் சில்லறைக் கடன்களின் விஷயத்தில் ‘நெகிழ்வுத்தன்மையின்’ சில கூறுகளைக் கொண்டுவர நிதித் தொழில் வளர்ச்சிக் கவுன்சில் (FIDC) பரிந்துரைத்தது.
2 கோடி வரையிலான சிறு கடன்கள் (சில்லறை மற்றும் MSMEகள்) சிறப்புக் கணக்கு (SMA) மற்றும் செயல்படாத சொத்துக்கள் (NPA) என மாத இறுதி வரை குறிக்க அனுமதிக்கப்படலாம் மற்றும் ரூ. 2 கோடி வரையிலான கடன்களுக்கு இணைப்பு மேம்படுத்த முடியும். FIDC இயக்குனர் ராமன் அகர்வால் NPA களில் இருந்து நிலையான வகை தொடர அனுமதிக்கப்படலாம் என்று கூறினார்.
MSMEகள் மற்றும் பிற பொருத்தமான துறைகளுக்கு கடன் வழங்குவதற்காக NBFC களுக்கு மறுநிதியளிப்பு வசதியை வழங்குவதற்கான ஒரு நிறுவனமாக SIDBI மிகவும் பொருத்தமானது என்று FIDC கூறியது.
மியூச்சுவல் ஃபண்ட் துறை மற்றும் வங்கிகளின் பிரதிநிதிகளும் கூட்டத்தில் கலந்து கொண்டனர்.
வெள்ளிக்கிழமை பிற்பகல் நிதியமைச்சர் சேவைகள் மற்றும் வர்த்தக துறைகளின் பிரதிநிதிகள் மற்றும் தொழில்துறை மற்றும் உள்கட்டமைப்பு மற்றும் காலநிலை மாற்றம் நிபுணர்களை சந்திக்கிறார்.
வெவ்வேறு பங்குதாரர் குழுக்களுடன் இரண்டு ஆலோசனைகள் நடைமுறையில் நடைபெறும் என்று நிதி அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.
நிதி அமைச்சகத்தின் ட்வீட் ஒன்றில், “FM திருமதி @nsitharaman பிற்பகலில் சேவைகள் மற்றும் வர்த்தகத் துறையின் பிரதிநிதிகளுடனும், தொழில், உள்கட்டமைப்பு மற்றும் காலநிலை மாற்றம் நிபுணர்களின் மற்றொரு குழுவுடனும் ஆலோசனை நடத்துவார்” என்று கூறியுள்ளது.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed