சுருக்கம்

பல்கலைக்கழக மாணவர் விபுல் திவாரி அமர் உஜாலாவிடம் கூறுகையில், வேலைவாய்ப்பு மற்றும் பணவீக்கம் என்று வந்தவுடன், அரசின் திட்டங்கள் பொலிவை இழக்கின்றன. இப்போது மக்கள் மதம் மற்றும் மதவாத அரசியலுக்கு அப்பால் சென்று வேலைவாய்ப்பு மற்றும் வளர்ச்சி அரசியலுக்கு வாக்களிக்க வேண்டும் என்றார்.

அலகாபாத் பல்கலைக்கழகம்
– புகைப்படம் : அமர் உஜாலா (கோப்புப் படம்)

செய்தி கேட்க

பூர்வாஞ்சலில் உள்ள மிகப்பெரிய கல்வி மையமான அலகாபாத் பல்கலைக்கழக மாணவர்கள், 2014-ம் ஆண்டு தங்களுக்கு அளித்த வாக்குறுதியை பிரதமர் நரேந்திர மோடி நிறைவேற்றாததால், இன்னும் வேதனையில் உள்ளனர். பிரதமர் நரேந்திர மோடி அப்போது தேர்தல் பிரசாரத்தின் போது விளையாட்டுத்துறையை உருவாக்குவதாக வாக்குறுதி அளித்திருந்தார். பல்கலைக்கழக மாணவர்களுக்கான மைதானம், இன்னும் நிறைவேற்றப்படாமல் உள்ளது. இதுமட்டுமின்றி, மாணவர்கள் தங்குவதற்கு விடுதி இல்லாததால், மற்ற இடங்களில் அதிக வாடகை செலுத்த வேண்டிய நிலை உள்ளது.ஆனால், இப்பிரச்னைக்கு தீர்வு காண, பல்கலை நிர்வாகம் இதுவரை தீவிர நடவடிக்கை எடுக்கவில்லை. இருப்பினும், இதற்குப் பிறகும், பிரதமர் நரேந்திர மோடி மற்றும் உத்தரபிரதேச முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் ஆகியோர் மாணவர்களின் முதல் தேர்வாக உள்ளனர்.

மதம் மற்றும் மதவாத அரசியலில் இருந்து மக்கள் வெளியே வர வேண்டும்

பல்கலைக்கழக மாணவர் விபுல் திவாரி, அமர் உஜாலாவிடம் கூறியதாவது: மாநிலத்தின் வளர்ச்சிக்காக பிரதமர் நரேந்திர மோடியும், முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத்தும் நிறைய செய்திருக்கிறார்கள். இதை யாரும் மறுக்க முடியாது. எல்லா இடங்களிலும் சாலைகள், மேம்பாலங்கள் மற்றும் சந்திப்புகள் உருவாக்கப்பட்டுள்ளன. அரசுத் திட்டங்களின் பலன்களை மக்களும் பெறுகிறார்கள், ஆனால் வேலைவாய்ப்பு, பணவீக்கம் என்று வந்தவுடன், அரசுத் திட்டங்களின் பிரகாசம் மங்கிவிடும். இப்போது மக்கள் மதம் மற்றும் மதவாத அரசியலுக்கு அப்பால் சென்று வேலைவாய்ப்பு மற்றும் வளர்ச்சி அரசியலுக்கு வாக்களிக்க வேண்டும் என்றார்.

ஆனால், வேலைவாய்ப்பு குறித்த கேள்வியில் கவலை உள்ளது.

இளைஞர்களிடையே வேலைவாய்ப்பிற்கான பொருத்தமான தகுதிகளும் விவாதத்திற்குரியவை. புதிய காலத்திற்கேற்ப தங்களை மாற்றிக் கொள்வதில் மாணவர்களும் அக்கறை கொண்டுள்ளனர். பாரம்பரியக் கல்வி முறையால் புதிய வயது வேலைவாய்ப்புக் கவலைகளை நிவர்த்தி செய்ய முடியாது என்பதை மாணவர்கள் அறிந்திருக்கிறார்கள், மேலும் புதிய சவால்களுக்கு ஏற்றவாறு கல்விக் கொள்கையில் பொருத்தமான மாற்றங்களை எதிர்பார்க்கிறார்கள்.

அலகாபாத் பல்கலைக்கழகத்தில் மாணவர்களின் எண்ணிக்கை மிக அதிகமாக இருந்தாலும், அதற்கான வசதிகள் இல்லை என்கிறார் அலகாபாத் பல்கலைக்கழக ஆராய்ச்சி மாணவர் ஹர்பன்ஸ் சிங். இதனால், மாணவர்கள் பல்வேறு சிரமங்களை சந்திக்க வேண்டியுள்ளது. இந்தப் பிரச்னைகளைத் தீர்க்க அரசும், பல்கலைக்கழக நிர்வாகமும் இணைந்து செயல்பட வேண்டும்.

யோகி அரசு மீது மாணவர்களின் ஒரு பகுதி கோபம்

யோகி சர்க்காரின் செயல்பாடுகளில் ஒரு பகுதி மாணவர்கள் திருப்தி அடையவில்லை. இந்த அரசாங்கத்தில் ஒரு குறிப்பிட்ட வகுப்பினர் ஊக்குவிக்கப்படுவதை அவர் உணர்கிறார், அதே நேரத்தில் ஒவ்வொரு வகுப்பினரையும் முன்னேற்றுவதற்கு அரசாங்கம் செயல்பட வேண்டும். சமாஜ்வாடி கட்சியும் அகிலேஷ் யாதவும் தனக்கு சிறந்த வாய்ப்புகள் என்று இந்த மாணவர்கள் கூறினர். இந்த தேர்தலில் மாற்றத்திற்காக வாக்களிப்பார்கள்.

மக்கள் வளர்ச்சிப் பணிகளில் திருப்தி அடைந்துள்ளனர்

முன்னாள் ஜிஐசி செய்தித் தொடர்பாளர் ஆர்.எல்.யாதவ் கூறுகையில், ஐந்து ஆண்டுகளில் பிரயாக்ராஜின் முகத்தை அரசாங்கம் மாற்றியுள்ளது. எல்லா இடங்களிலும் வளர்ச்சிப் பணிகள் நடந்துள்ளன, அதை மறுக்க முடியாது. ஆனால் மாநிலம் முழுவதிலுமிருந்து மற்றும் பல மாநிலங்களில் இருந்தும் மாணவர்கள் இங்கு கல்வி கற்க வருவதால், அவர்களின் மனதில் வேலைவாய்ப்பே முதன்மையானது, அது இருக்க வேண்டும். இந்தத் தேர்தலில் வேலை வாய்ப்பு என்பது பெரிய பிரச்சினையாக உருவெடுக்கக் காரணம் இதுதான்.

அலங்கஞ்சில் பூஜா கோச்சிங் சென்டரை நடத்தி வரும் பங்கஜ் யாதவ், நகரத்தை மேம்படுத்துவதில் அரசாங்கம் எந்தக் கல்லையும் விட்டு வைக்கவில்லை என்று கூறினார். மதம் மற்றும் மதவாத அரசியலுக்கு அப்பாற்பட்டு, சாலைகளை அகலப்படுத்தி நகரை அழகுபடுத்தும் பணியை அரசு செய்துள்ளது. வேறு எந்த அரசாங்கத்தாலும் இவ்வளவு துணிச்சலைக் காட்ட முடியவில்லை, ஏனென்றால் இதற்காக பல வீடுகள் இடிக்கப்பட வேண்டும். யோகி ஆதித்யநாத் அரசு குண்டர்களுக்கு எதிராக கடுமையான நடவடிக்கை எடுத்ததன் மூலம் அவர்களின் இமேஜ் வலுப்பெற்றுள்ளது என்றார்.

வாய்ப்பு

பூர்வாஞ்சலில் உள்ள மிகப்பெரிய கல்வி மையமான அலகாபாத் பல்கலைக்கழக மாணவர்கள், 2014-ம் ஆண்டு தங்களுக்கு அளித்த வாக்குறுதியை பிரதமர் நரேந்திர மோடி நிறைவேற்றாததால், இன்னும் வேதனையில் உள்ளனர். பிரதமர் நரேந்திர மோடி அப்போது தேர்தல் பிரசாரத்தின் போது விளையாட்டுத்துறையை உருவாக்குவதாக வாக்குறுதி அளித்திருந்தார். பல்கலைக்கழக மாணவர்களுக்கான மைதானம், இன்னும் நிறைவேற்றப்படாமல் உள்ளது. இதுமட்டுமின்றி, மாணவர்கள் தங்குவதற்கு விடுதி இல்லாததால், மற்ற இடங்களில் அதிக வாடகை செலுத்த வேண்டிய நிலை உள்ளது.ஆனால், இப்பிரச்னைக்கு தீர்வு காண, பல்கலை நிர்வாகம் இதுவரை தீவிர நடவடிக்கை எடுக்கவில்லை. இருப்பினும், இதற்குப் பிறகும், பிரதமர் நரேந்திர மோடி மற்றும் உத்தரபிரதேச முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் ஆகியோர் மாணவர்களின் முதல் தேர்வாக உள்ளனர்.

மதம் மற்றும் மதவாத அரசியலில் இருந்து மக்கள் வெளியே வர வேண்டும்

பல்கலைக்கழக மாணவர் விபுல் திவாரி, அமர் உஜாலாவிடம் கூறியதாவது: மாநிலத்தின் வளர்ச்சிக்காக பிரதமர் நரேந்திர மோடியும், முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத்தும் நிறைய செய்திருக்கிறார்கள். இதை யாரும் மறுக்க முடியாது. எல்லா இடங்களிலும் சாலைகள், மேம்பாலங்கள் மற்றும் சந்திப்புகள் உருவாக்கப்பட்டுள்ளன. அரசுத் திட்டங்களின் பலன்களை மக்களும் பெறுகிறார்கள், ஆனால் வேலைவாய்ப்பு, பணவீக்கம் என்று வந்தவுடன், அரசுத் திட்டங்களின் பிரகாசம் மங்கிவிடும். இப்போது மக்கள் மதம் மற்றும் மதவாத அரசியலுக்கு அப்பால் சென்று வேலைவாய்ப்பு மற்றும் வளர்ச்சி அரசியலுக்கு வாக்களிக்க வேண்டும் என்றார்.

ஆனால், வேலைவாய்ப்பு குறித்த கேள்வியில் கவலை உள்ளது.

இளைஞர்களிடையே வேலைவாய்ப்பிற்கான பொருத்தமான தகுதிகளும் விவாதத்திற்குரியவை. புதிய காலத்திற்கேற்ப தங்களை மாற்றிக் கொள்வதில் மாணவர்களும் அக்கறை கொண்டுள்ளனர். பாரம்பரியக் கல்வி முறையால் புதிய வயது வேலைவாய்ப்புக் கவலைகளை நிவர்த்தி செய்ய முடியாது என்பதை மாணவர்கள் அறிந்திருக்கிறார்கள், மேலும் புதிய சவால்களுக்கு ஏற்றவாறு கல்விக் கொள்கையில் பொருத்தமான மாற்றங்களை எதிர்பார்க்கிறார்கள்.

அலகாபாத் பல்கலைக்கழகத்தில் மாணவர்களின் எண்ணிக்கை மிக அதிகமாக இருந்தாலும், அதற்கான வசதிகள் இல்லை என்கிறார் அலகாபாத் பல்கலைக்கழக ஆராய்ச்சி மாணவர் ஹர்பன்ஸ் சிங். இதனால், மாணவர்கள் பல்வேறு சிரமங்களை சந்திக்க வேண்டியுள்ளது. இந்தப் பிரச்னைகளைத் தீர்க்க அரசும், பல்கலைக்கழக நிர்வாகமும் இணைந்து செயல்பட வேண்டும்.

யோகி அரசு மீது மாணவர்களின் ஒரு பகுதி கோபம்

யோகி சர்க்காரின் செயல்பாடுகளில் ஒரு பகுதி மாணவர்கள் திருப்தி அடையவில்லை. இந்த அரசாங்கத்தில் ஒரு குறிப்பிட்ட வகுப்பினர் ஊக்குவிக்கப்படுவதை அவர் உணர்கிறார், அதே நேரத்தில் ஒவ்வொரு வகுப்பினரையும் முன்னேற்றுவதற்கு அரசாங்கம் செயல்பட வேண்டும். சமாஜ்வாடி கட்சியும் அகிலேஷ் யாதவும் தனக்கு சிறந்த வாய்ப்புகள் என்று இந்த மாணவர்கள் கூறினர். இந்த தேர்தலில் மாற்றத்திற்காக வாக்களிப்பார்கள்.

மக்கள் வளர்ச்சிப் பணிகளில் திருப்தி அடைந்துள்ளனர்

முன்னாள் ஜிஐசி செய்தித் தொடர்பாளர் ஆர்.எல்.யாதவ் கூறுகையில், ஐந்து ஆண்டுகளில் பிரயாக்ராஜின் முகத்தை அரசாங்கம் மாற்றியுள்ளது. எல்லா இடங்களிலும் வளர்ச்சிப் பணிகள் நடந்துள்ளன, அதை மறுக்க முடியாது. ஆனால் மாநிலம் முழுவதிலுமிருந்து மற்றும் பல மாநிலங்களில் இருந்தும் மாணவர்கள் இங்கு கல்வி கற்க வருவதால், அவர்களின் மனதில் வேலைவாய்ப்பே முதன்மையானது, அது இருக்க வேண்டும். இந்தத் தேர்தலில் வேலை வாய்ப்பு என்பது பெரிய பிரச்சினையாக உருவெடுக்கக் காரணம் இதுதான்.

அலங்கஞ்சில் பூஜா கோச்சிங் சென்டரை நடத்தி வரும் பங்கஜ் யாதவ், நகரத்தை மேம்படுத்துவதில் அரசாங்கம் எந்தக் கல்லையும் விட்டு வைக்கவில்லை என்று கூறினார். மதம் மற்றும் மதவாத அரசியலுக்கு அப்பாற்பட்டு, சாலைகளை அகலப்படுத்தி நகரை அழகுபடுத்தும் பணியை அரசு செய்துள்ளது. வேறு எந்த அரசாங்கத்தாலும் இவ்வளவு துணிச்சலைக் காட்ட முடியவில்லை, ஏனென்றால் இதற்காக பல வீடுகள் இடிக்கப்பட வேண்டும். யோகி ஆதித்யநாத் அரசு குண்டர்களுக்கு எதிராக கடுமையான நடவடிக்கை எடுத்ததன் மூலம் அவர்களின் இமேஜ் வலுப்பெற்றுள்ளது என்றார்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.