நியூஸ் டெஸ்க், அமர் உஜாலா, ரேபரேலி

வெளியிட்டவர்: ஹிமான்ஷு மிஸ்ரா
திங்கள், 20 டிசம்பர் 2021 12:46 AM IST புதுப்பிக்கப்பட்டது

சுருக்கம்

‘அமர் உஜாலா’வின் தேர்தல் ரதமான ‘சத்தா கா சங்க்ராம்’ திங்கள்கிழமை (டிசம்பர் 20) பூர்வாஞ்சலின் பல மாவட்டங்கள் வழியாக ரேபரேலியை சென்றடைகிறது. சாமானியர்களிடம் ‘சாய் பே சர்ச்சா’ இருக்கும். இதைத்தொடர்ந்து, பெண்கள், இளைஞர்களுடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்தப்பட்டு, தலைவர்களிடம் பொதுமக்களின் கேள்விகள் கேட்கப்படும்.

ரேபரேலி, உத்தரபிரதேச தேர்தல் 2022

ரேபரேலி, உத்தரபிரதேச தேர்தல் 2022
– புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

செய்தி கேட்க

வாய்ப்பு

ரேபரேலிக்கு வரலாற்று ரீதியாகவும் அரசியல் ரீதியாகவும் தனி முக்கியத்துவம் உள்ளது. இது முன்னாள் பிரதமர் இந்திரா காந்தியின் தொகுதி. காங்கிரஸ் தலைவர் சோனியா காந்தி இங்கிருந்து எம்.பி. நாட்டின் சுதந்திரத்தில் ரேபரேலியின் புரட்சியாளர்களின் பங்கு மிக முக்கியமானது. டால்மாவ் கங்கைக் கரையில் உள்ள ஈர்ப்பு மையம். 1986 இல் நிறுவப்பட்ட இந்திரா உத்யன், சமஸ்பூர் பறவைகள் சரணாலயம் மற்றும் பெஹ்தா கா புல் ஆகியவை சுற்றுலாவின் முக்கிய மையங்களாகும்.

ஆறு சட்டசபை தொகுதிகள்

மாவட்டத்தில் ஆறு சட்டசபை தொகுதிகள் உள்ளன. 2017 தேர்தலில் பாஜக வேட்பாளர்கள் மூன்றில் வெற்றி பெற்றனர். இரண்டு இடங்களை காங்கிரஸும், ஒரு இடத்தில் சமாஜ்வாதி கட்சியும் வெற்றி பெற்றன. இந்நிலையில், கடந்த சில நாட்களுக்கு முன்பு காங்கிரஸ் எம்எல்ஏ ஒருவர் அக்கட்சியில் இருந்து விலகி பாஜகவில் இணைந்தார். அதே நேரத்தில், கரோனாவைச் சேர்ந்த பாஜக எம்எல்ஏ ஒருவர் காலமானார்.

தேர்தல் காலம் தொடங்கியது

அடுத்த ஆண்டு நடைபெற உள்ள சட்டசபை தேர்தல் காரணமாக இங்கு அரசியல் சூழல் சூடுபிடிக்கத் தொடங்கியுள்ளது. யோகி ஆட்சியில் இங்கு எந்த அளவுக்கு வளர்ச்சி ஏற்பட்டது என்ற கேள்விகள் எழுந்துள்ளன. அரசின் பணியால் பொதுமக்கள் மகிழ்ச்சி அடைகிறார்களா? தற்போதைய அரசாங்கம் பற்றி இளைஞர்கள், பெண்கள் மற்றும் பொதுமக்கள் என்ன நினைக்கிறார்கள்? அரசியல் கட்சி தலைவர்கள் என்ன நினைக்கிறார்கள்? எந்தெந்த விஷயங்களில் அவர் மக்களிடம் செல்வார்? இந்தக் கேள்விகளுக்கெல்லாம் விடை தெரிய வரும் திங்கட்கிழமை ரேபரேலியில் ‘அமர் உஜாலா’வின் தேர்தல் ரதமான ‘சத்தா கா சங்க்ராம்’ நடைபெறவுள்ளது.

இந்த ‘அமர் உஜாலா’ மன்றத்தில் நீங்களும் சேரலாம். இதன் மூலம் உங்கள் பிராந்தியம், நகரம், மாநிலம் மற்றும் நாட்டின் ஒவ்வொரு பிரச்சினையையும் எழுப்ப முடியும். வரும் தேர்தலில் தலைவர்கள் மற்றும் அரசியல் கட்சிகளிடம் உங்கள் எதிர்பார்ப்பு என்ன என்பதை சொல்ல முடியுமா? எந்த விஷயங்களில் நீங்கள் வாக்களிப்பீர்கள், தலைவர்களிடமிருந்து நீங்கள் என்ன விரும்புகிறீர்கள்?

நிகழ்வுகள் எப்போது, ​​​​எங்கே நடக்கும்

காலை 1. 9 மணி

தேநீர் விவாதிக்க

இடம்: டி-ஸ்டால், ஜெயில் கார்டன் சாலை

2. மதியம் 12 மணி

பாதி மக்களிடம் பேசுங்கள்

இடம்: சாரணர் பவன் வளாகம்

3. 2 மணி

இளைஞர்களுடன் கலந்துரையாடல்

இடம்: FD கல்லூரி வளாகம்

மாலை 4. 4 மணி

அரசியல் கட்சிகளுடன் கலந்துரையாடல்

இடம்: சூப்பர் மார்க்கெட்

இதுவரை 35 மாவட்டங்களில் இத்திட்டம் செய்யப்பட்டுள்ளது

இதுவரை, மேற்கு உ.பி., பிரஜ், அவத் மற்றும் பூர்வாஞ்சல் ஆகிய 35 மாவட்டங்களில் ‘அதிகாரப் போராட்டம்’ ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளது. நவம்பர் 11-ம் தேதி காஜியாபாத்தில் இருந்து மொராதாபாத், ராம்பூர், அம்ரோஹா, பரேலி, பதாவுன், பிலிபித், ஷாஜஹான்பூர், லக்கிம்பூர் கெரி, சீதாபூர், ஹர்தோய், ஃபரூகாபாத், கன்னோஜ், எட்டாவா, மெயின்புரி, ஈட்டா, ஃபிரோசாபாத், ஆக்ராஸ், ஆக்ராஸ், ஆக்ராஸ், ஆக்ராஸ், ஆக்ராஸ் டிசம்பரில் ஒருவர் புலந்த்ஷாஹரை அடைந்தார். இதற்குப் பிறகு எங்கள் தேர்தல் ரதம் அவத் மற்றும் பூர்வாஞ்சல் பகுதிக்குள் நுழைந்தது. இது லக்னோ, அயோத்தி, கோரக்பூர், தியோரியா, அசம்கர், காஜிபூர், ஜான்பூர், மிர்சாபூர், வாரணாசி, பிரயாக்ராஜ், பிரதாப்கர், சுல்தான்பூர், அமேதி வழியாக ரேபரேலியை அடையும்.

‘அதிகாரப் போராட்டம்’ சிறப்பு என்ன?

அமர் உஜாலா ‘சத்தா கா சங்க்ராம்’ என்ற தேர்தல் ரதத்தின் கீழ் ஒவ்வொரு பகுதி வாக்காளர்களையும் சென்றடைவார். தேநீர் பற்றிய கலந்துரையாடலுடன், பெண்கள் மற்றும் இளைஞர்களுடன் உரையாடல் நடைபெறும். அரசியல் பிரமுகர்களிடம் நேரடியான கேள்விகள் கேட்கப்படும். அரசியல் பிரமுகர்கள் தேர்தல் பேரணிகளை நடத்த வரும்போது, ​​அவர்களும் உங்களுடன் தொடர்புடைய நிலப்பிரச்சினைகளை நினைவில் வைத்துக்கொள்ளும் வகையில், அமர் உஜாலா உங்கள் கருத்துக்களை முன்வைக்கும் தளத்தை உங்களுக்கு வழங்குகிறது.

சிறப்பு ஊக்க அமைப்பு

‘சட்ட கா சங்க்ராம்’ தொடர்பான நிகழ்ச்சிகளில் அடிமட்ட அளவில் பங்கேற்கும் பார்வையாளர்கள் மற்றும் பார்வையாளர்களுக்கு சிறப்பு சலுகைகள் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளன.

இந்த பிரத்யேக கவரேஜை எங்கு பார்க்கலாம்

  • அமர் உஜாலா செய்தித்தாள் மற்றும் amarujala.com இல் இடம் பற்றிய தகவலைப் பெறுவீர்கள்.
  • அமர் உஜாலா நாளிதழில் ‘சத்தா கா சங்க்ராம்’ தொடர்பான விரிவான நிலக் கவரேஜை நீங்கள் படிக்க முடியும்.
  • amarujala.com இல் நீங்கள் நிகழ்ச்சிகளை நேரலையில் பார்க்க முடியும்.
  • அனைத்து நிகழ்ச்சிகளையும் அமர் உஜாலா டிஜிட்டலின் முகநூல் பக்கம் மற்றும் யூடியூப் சேனலில் பார்க்கலாம்.
  • இந்த நிகழ்ச்சிகள் மூலம் பதிவுசெய்யப்பட்ட பொதுமக்களின் குரல் அமர் உஜாலாவின் ‘ஆவாஸ்’ என்ற போட்காஸ்டில் பிரத்தியேகமாக கிடைக்கும்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed