புது தில்லி: அதானி குழுமம் இந்தியாவின் மிக நீளமான எக்ஸ்பிரஸ்வே திட்டத்தை – ரூ. 17,000 கோடி மற்றும் 594 கிமீ நீளமுள்ள மீரட்-பிரயாக்ராஜ் இ-வே அமைக்கும் ஒப்பந்தத்தை உ.பி. பெற்றுள்ளது.
இக்குழுவினர் புடானிலிருந்து பிரயாக்ராஜ் வரையிலான 464 கி.மீ. தூரத்தில் இந்த முன்மொழியப்பட்ட அதிவேக நெடுஞ்சாலையில் 80% மூன்று குழுக்களாக அமைக்கும் – 151.7 கி.மீ. உன்னாவ் உன்னாவோவிலிருந்து பிரயாக்ராஜ் வரை 157 கி.மீ. அதானி எண்டர்பிரைசஸ் லிமிடெட் அணுகல்-கட்டுப்படுத்தப்பட்ட ஆறு-வழி விரைவுச்சாலைகளின் மூன்று குழுக்களை உருவாக்கும், அவை எட்டு வழிகளாக விரிவாக்கப்படலாம்.
AELE இருந்து விருது கடிதம் பெற்றார் UP எக்ஸ்பிரஸ்வே தொழில்துறை மேம்பாட்டு ஆணையம் 30 வருட சலுகைக் காலத்துடன் வடிவமைப்பு, உருவாக்கம், நிதி, இயக்கம் மற்றும் பரிமாற்ற அடிப்படையில் இந்த மூன்று முக்கிய பகுதிகளை PPP முறையில் செயல்படுத்த.
கங்கை விரைவுச்சாலையை இணைக்கிறது மீரட் பிரயாக்ராஜ் உடனான DBFOT அடிப்படையில் செயல்படுத்தப்படும் இந்தியாவின் மிக நீளமான விரைவுச் சாலையாக இருக்கும்.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed