சுருக்கம்

டெல்லியில் சனிக்கிழமை காலை இந்த சீசனில் மிகவும் குளிரான காலையாக பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. இன்று தலைநகரில் குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை 6.0 டிகிரி செல்சியஸ் பதிவாகியுள்ளது, இது பருவத்தின் மிகக் குறைந்த வெப்பநிலையாகும்.

அமிர்தசரஸ், சுரு, மொராபாத் மற்றும் இமாச்சலத்தின் புகைப்படங்கள்
– புகைப்படம்: ஏஎன்ஐ

செய்தி கேட்க

இந்த நாட்களில் டெல்லி உட்பட வட இந்தியா முழுவதும் குளிர்காலத்தின் அழிவு தொடர்கிறது. மலைப்பாங்கான பகுதிகளில் பனிப்பொழிவு மற்றும் மழை தொடர்ந்து கொண்டிருக்கும் அதே வேளையில், சமவெளிப் பகுதிகளிலும் பனி மூட்டம் மற்றும் குளிர் அலைகள் தொடங்கியுள்ளன. வட இந்தியாவின் பல நகரங்களில் சனிக்கிழமை (டிசம்பர் 18) வெப்பநிலையில் வரலாறு காணாத வீழ்ச்சி பதிவாகியுள்ளது. இன்று காலை சமவெளியில் சுருவில் மிகக் குறைந்த வெப்பநிலை மைனஸை எட்டியது, அமிர்தசரஸில் 0.7 டிகிரி செல்சியஸ் பதிவானது.

டெல்லியில் சனிக்கிழமை காலை இந்த சீசனில் மிகவும் குளிரான காலையாக பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. இன்று தலைநகரில் குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை 6.0 டிகிரி செல்சியஸ் பதிவாகியுள்ளது, இது பருவத்தின் மிகக் குறைந்த வெப்பநிலையாகும். முன்னதாக ஞாயிற்றுக்கிழமை குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை 6.4 டிகிரி செல்சியஸ் பதிவானது.

வட இந்தியாவின் பல்வேறு நகரங்களில் இன்று காலை 8.30 மணியளவில் அளவிடப்பட்ட வெப்பநிலை பின்வருமாறு-

டெல்லி: 6.0
சுரு: -1.1
அமிர்தசரஸ்: 0.7
கங்காநகர்: 1.1
நார்னால்: 3.0
ஹிசார்: 4.0

குளிர்ந்த குளிர்காலம் தொடங்கிவிட்டது. வெள்ளிக்கிழமை ஹரியானாவில் நர்னால் மிகவும் குளிராக இருந்தது. இப்பகுதியில் குறைந்தபட்ச வெப்பநிலையாக 3.9 டிகிரி செல்சியஸ் பதிவாகியுள்ளது. அதிகபட்ச வெப்பநிலை 18.4 டிகிரி செல்சியஸ் ஆகும். இதனால், வியாழக்கிழமையுடன் ஒப்பிடும்போது குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை 3.2 டிகிரி செல்சியஸாகவும், அதிகபட்ச வெப்பநிலை 0.8 டிகிரி செல்சியஸாகவும் குறைந்துள்ளது. இன்னும் 3-4 நாட்களில் வெப்பநிலை மேலும் குறைய வாய்ப்புள்ளதாக வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது.

பதேபூர் சிகார் வெள்ளிக்கிழமை சமவெளிகளில் மிகவும் குளிராக இருந்தது
இது குறித்து நர்நாவலில் உள்ள அரசு கல்லூரியின் சுற்றுச்சூழல் கிளப் நோடல் அதிகாரி டாக்டர் சந்திரமோகன் கூறியதாவது: மலைப்பாங்கான பகுதிகளில் மேற்குத் தொடர்ச்சி மலையின் தாக்கத்தை முறியடித்ததால், சமவெளியில் பல இடங்களில் குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை வெகுவாக குறைந்துள்ளது. வெள்ளிக்கிழமை, வடக்கு சமவெளிகளில், ராஜஸ்தானில் குறைந்த குறைந்தபட்ச வெப்பநிலையான ஃபதேபூர் சிகாரில் -1.6 டிகிரி செல்சியஸ், சுருவில் 0 டிகிரி செல்சியஸ் மற்றும் பிலானி மற்றும் ஜுன்ஜுனுவில் 1.1 டிகிரி செல்சியஸ் பதிவாகியுள்ளது.

மேற்கு உத்தரபிரதேசத்தின் சில பகுதிகளில் குளிர் அலை எச்சரிக்கை
மேற்கு உத்தரபிரதேசத்தில் வசிக்கும் மக்கள் தயாராக வேண்டும், விரைவில் குளிர் காற்று வர வாய்ப்புள்ளதாக வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது. மாநிலத்தின் சில பகுதிகளில் காலை நேரங்களில் லேசான பனிமூட்டம் நீடிக்க வாய்ப்புள்ளது. மாநிலத்தின் பல பகுதிகளில் பாதரசத்தில் தொடர்ந்து ஏற்ற இறக்கம் உள்ளது. அலிகார், மீரட், பரேலி, ஃபதேகர், வாரணாசி, எட்டாவா ஆகிய இடங்களில் குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை 10 டிகிரி செல்சியஸுக்கும் குறைவாக பதிவாகியுள்ளது. குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை 5.2 டிகிரி செல்சியஸுடன் ஃபதேகர் குளிராக இருந்தது, அதே நேரத்தில் மீரட்டில் 5.8 டிகிரி செல்சியஸ் பதிவாகியுள்ளது, இது இயல்பை விட 2.1 டிகிரி குறைவாக இருந்தது.

நாளின் அதிகபட்ச வெப்பநிலை 25 டிகிரிக்கு குறைவாக இருக்கும் போதுதான் குளிர் உணரப்படும் என வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது. அந்த வகையில், பெரும்பாலான பகுதிகளில் பகலில் 18 டிகிரி முதல் 24.5 டிகிரி வரை வெப்பநிலை பதிவாகியுள்ளது. சுர்க், வாரணாசி, பிரயாக்ராஜ், பஸ்தி, ஷாஜகான்பூர் ஆகிய இடங்களில் வெப்பநிலை 25 முதல் 28 டிகிரி வரை இருந்தது.

இமாச்சலப் பிரதேசத்தில் மேற்கத்திய இடையூறு தீவிரமடைந்தவுடன், மணாலி நகரம் மற்றும் பார்மூர் தலைமையகம் வெள்ளிக்கிழமை பருவத்தின் முதல் பனிப்பொழிவைப் பெற்றது. தலைநகர் சிம்லா முழுவதுமாக குளிரின் பிடியில் சிக்கியுள்ளது. வெள்ளிக்கிழமை அதிகாலையில் சஞ்சௌலி மற்றும் நர்கண்டாவில் பனித்துளிகள் விழுந்தன. சுற்றுலா தலமான குஃப்ரி மீண்டும் வெண்மையாக மாறியது. டல்ஹவுசியின் லக்கர் மண்டி, டைன்குண்ட், கோத்தி மற்றும் ரோஹ்தாங் ஆகிய இடங்களும் பனியால் மூடப்பட்டிருக்கின்றன. சமவெளி மாவட்டங்களில் பனிமூட்டம் காரணமாக காலை மற்றும் மாலை நேரங்களில் வாகனங்கள் இயக்கம் பாதிக்கப்படுகிறது. குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை குறைந்துள்ளதால், சாலைகளில் தண்ணீர் உறையத் தொடங்கியுள்ளது. வெள்ளிக்கிழமையும் கீலாங்கில் அதிகபட்ச வெப்பநிலை மைனஸை எட்டியுள்ளது. வெள்ளிக்கிழமை கீலாங்கில் அதிகபட்ச வெப்பநிலை மைனஸ் 4.1 டிகிரி செல்சியஸ் பதிவாகியுள்ளது. வானிலை மையம் சிம்லாவில் சனிக்கிழமை தெளிவான வானிலை கணித்துள்ளது. டிசம்பர் 21-ம் தேதி வரை மாநிலத்தின் அனைத்துப் பகுதிகளிலும் வெயில் இருக்கும் என்று கணிக்கப்பட்டுள்ளது.

பனிமூட்டம், நடுங்கும் குளிருக்கு நடுவே ஜம்முவின் பாதரசம் நான்கு டிகிரி
ஜம்மு காஷ்மீரில் கடும் குளிர் நிலவுகிறது. வெள்ளியன்று மூடுபனியுடன், ஜம்மு மாவட்டத்திலேயே குறைந்தபட்ச பாதரசம் 4.0 டிகிரியை எட்டியது. இதன் காரணமாக காலை விமான நிலையத்திற்கு வரும் 6 விமானங்கள் திட்டமிட்ட நேரத்தில் தாமதமாக வந்தன. மாநிலத்தின் கிட்டத்தட்ட அனைத்து மாவட்டங்களிலும், பாதரசம் இயல்பை விட ஆறு டிகிரி குறைந்துள்ளது. மலைப்பகுதிகள் மட்டுமின்றி சமவெளிப் பகுதிகளிலும் குளிர்ந்த காற்று வீசுவதால் இயல்பு வாழ்க்கை பாதிக்கப்பட்டுள்ளது. லே மற்றும் கார்கிலில் பகல் மற்றும் இரவு வெப்பநிலை பூஜ்ஜியத்திற்கு கீழே உள்ளது. மழை இல்லாததால் உடல்நிலையும் மோசமாகி வருகிறது. ஸ்ரீநகர் வானிலை ஆய்வு மையம் கூறுகையில், வரும் நாட்களில் மாநிலத்தில் வானிலை தெளிவாக இருக்கும், ஆனால் குளிரில் இருந்து விடுபட முடியாது.

வாய்ப்பு

இந்த நாட்களில் டெல்லி உட்பட வட இந்தியா முழுவதும் குளிர்காலத்தின் அழிவு தொடர்கிறது. மலைப்பாங்கான பகுதிகளில் பனிப்பொழிவு மற்றும் மழை தொடர்ந்து கொண்டிருக்கும் அதே வேளையில், சமவெளிப் பகுதிகளிலும் பனி மூட்டம் மற்றும் குளிர் அலைகள் தொடங்கியுள்ளன. வட இந்தியாவின் பல நகரங்களில் சனிக்கிழமை (டிசம்பர் 18) வெப்பநிலையில் வரலாறு காணாத வீழ்ச்சி பதிவாகியுள்ளது. இன்று காலை சமவெளியில் சுருவில் மிகக் குறைந்த வெப்பநிலை மைனஸை எட்டியது, அமிர்தசரஸில் 0.7 டிகிரி செல்சியஸ் பதிவானது.

டெல்லியில் சனிக்கிழமை காலை இந்த சீசனில் மிகவும் குளிரான காலையாக பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. இன்று தலைநகரில் குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை 6.0 டிகிரி செல்சியஸ் பதிவாகியுள்ளது, இது பருவத்தின் மிகக் குறைந்த வெப்பநிலையாகும். முன்னதாக ஞாயிற்றுக்கிழமை குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை 6.4 டிகிரி செல்சியஸ் பதிவானது.

வட இந்தியாவின் பல்வேறு நகரங்களில் இன்று காலை 8.30 மணியளவில் அளவிடப்பட்ட வெப்பநிலை பின்வருமாறு-

டெல்லி: 6.0

சுரு: -1.1

அமிர்தசரஸ்: 0.7

கங்காநகர்: 1.1

நார்னால்: 3.0

ஹிசார்: 4.0Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *