சம்வத் செய்தி நிறுவனம், லக்கிம்பூர் கெரி

வெளியிட்டவர்: விகாஸ் குமார்
செவ்வாய், 14 டிசம்பர் 2021 12:15 AM IST புதுப்பிக்கப்பட்டது

சுருக்கம்

திங்களன்று, எஸ்ஐடியில் இணைக்கப்பட்ட தலைமை புலனாய்வாளர் வித்யாராம் திவாகர், இந்த விவகாரம் நன்கு திட்டமிடப்பட்ட சதித்திட்டத்தின் கீழ் உள்ளது என்று தெளிவுபடுத்தினார். இது மனித தவறு அல்ல.

லக்கிம்பூர் கெரி வன்முறை: திகுனியா வன்முறை வழக்கில் ஆஷிஷ் மிஸ்ரா முக்கிய குற்றவாளியாக சேர்க்கப்பட்டார்
– புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

செய்தி கேட்க

மூன்று மாதங்களுக்குப் பிறகு, உயர்மட்ட திகுனியா வன்முறை வழக்கில் ஒரு பெரிய மறுசீரமைப்பு முன்னுக்கு வந்துள்ளது. இந்த வழக்கில் புதிய பிரிவுகளை அதிகரித்துள்ள நிலையில், இந்த வழக்கை விபத்தின் சதி அல்ல, திட்டமிட்ட கொலை என்று விசாரணைக் குழு விவரித்துள்ளது.

இதுவரை, தற்செயலான வழக்கு மற்றும் கொலைப் பிரிவுகளுடன் எஸ்ஐடி களத்தில் உள்ளது, அதே நேரத்தில், திங்களன்று, எஸ்ஐடியின் தலைமை ஆய்வாளர் வித்யாராம் திவாகர், நெருக்கமான விசாரணையில் கார் அலட்சியமாக இருந்தது என்பது தெளிவாகத் தெரிகிறது என்று தெளிவுபடுத்தினார். அலட்சியம். இது வாகனம் ஓட்டும் போது மரணத்தை ஏற்படுத்தும் விபத்து அல்ல, ஆனால் கும்பலை நசுக்க சதி செய்தல், கொலை மற்றும் கொலை முயற்சி மற்றும் நன்கு திட்டமிடப்பட்ட சதித்திட்டத்தின் காரணமாக கைகால்கள் துண்டிக்கப்பட்டதற்கான தெளிவான வழக்கு. எனவே, வழக்கை மாற்றும் போது, ​​கொலை, கொலை முயற்சி, உடல் உறுப்புகளை துண்டாடுதல் ஆகிய பிரிவுகள் விதிக்க வேண்டும்.

அதே சமயம், விசாரணை அதிகாரி அறிக்கை அளிக்கையில், விபத்து வழக்கு தொடர்பான பிரிவுகள் நீக்கப்படுவதாகவும், அதனால் சிறையில் இருக்கும் குற்றவாளிகள் மீது 279, 337, 338, 304ஏ ஆகிய பிரிவுகள் நீக்கப்படுவதாகவும், கொலைவெறி தாக்குதல் மற்றும் கொலை செய்த குற்றவாளி. 120பி, 307, 34, 326 ஐபிசியின் பிரிவுகள் அதிகரிக்கப்பட்டுள்ளன.

வாய்ப்பு

மூன்று மாதங்களுக்குப் பிறகு, உயர்மட்ட திகுனியா வன்முறை வழக்கில் ஒரு பெரிய மறுசீரமைப்பு முன்னுக்கு வந்துள்ளது. இந்த வழக்கில் புதிய பிரிவுகளை அதிகரித்துள்ள நிலையில், இந்த வழக்கை விபத்தின் சதி அல்ல, திட்டமிட்ட கொலை என்று விசாரணைக் குழு விவரித்துள்ளது.

இதுவரை, தற்செயலான வழக்கு மற்றும் கொலைப் பிரிவுகளுடன் எஸ்ஐடி களத்தில் உள்ளது, அதே நேரத்தில், திங்களன்று, எஸ்ஐடியின் தலைமை ஆய்வாளர் வித்யாராம் திவாகர், நெருக்கமான விசாரணையில் கார் அலட்சியமாக இருந்தது என்பது தெளிவாகத் தெரிகிறது என்று தெளிவுபடுத்தினார். அலட்சியம். இது வாகனம் ஓட்டும் போது மரணத்தை ஏற்படுத்தும் விபத்து அல்ல, ஆனால் கும்பலை நசுக்க சதி செய்தல், கொலை மற்றும் கொலை முயற்சி மற்றும் நன்கு திட்டமிடப்பட்ட சதித்திட்டத்தின் காரணமாக கைகால்கள் துண்டிக்கப்பட்டதற்கான தெளிவான வழக்கு. எனவே, வழக்கை மாற்றும் போது, ​​கொலை, கொலை முயற்சி, உடல் உறுப்புகளை துண்டாடுதல் ஆகிய பிரிவுகள் விதிக்க வேண்டும்.

அதே சமயம், விசாரணை அதிகாரி அறிக்கை அளிக்கையில், விபத்து வழக்கு தொடர்பான பிரிவுகள் நீக்கப்படுவதாகவும், அதனால் சிறையில் இருக்கும் குற்றவாளிகள் மீது 279, 337, 338, 304ஏ ஆகிய பிரிவுகள் நீக்கப்படுவதாகவும், கொலைவெறி தாக்குதல் மற்றும் கொலை செய்த குற்றவாளி. 120பி, 307, 34, 326 ஐபிசியின் பிரிவுகள் அதிகரிக்கப்பட்டுள்ளன.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *