புதுடெல்லி: அஸ்வினி வைஷ்ணவம் டெலிகாம் மற்றும் ஐடி துறையை அவர் கைப்பற்றியதும் அவரது பணி முடிந்துவிட்டது. அவர் இரண்டு முக்கிய அமைச்சகங்களை ஏமாற்றியதால், ரயில்வே இலாகாவைக் கையாளும் போது, ​​அமைச்சருக்கு ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட பகுதிகளைச் சரிசெய்ய வேண்டியிருந்தது.
முட்டுக்கட்டையான தொலைத்தொடர்புத் துறைக்கு ஒரு பிணை எடுப்புப் பொதியை உறுதிசெய்து, சமூக ஊடக நிறுவனங்களுடனான நம்பிக்கைப் பற்றாக்குறையை அவர் சமாளித்துக்கொண்டாலும், முக்கிய முடிக்கப்படாத நிகழ்ச்சி நிரல்களில் ஒன்று – செமிகண்டக்டர் உற்பத்தியை நாட்டிற்குள் கொண்டுவருவது – இறக்குமதியுடன் 75 பில்லியன் டாலர்களைத் தொட்ட எலக்ட்ரானிக்ஸ் உற்பத்தி அரசாங்கத்தை இன்னும் ஆட்டிப்படைத்தது. . சீவல்கள்
ஃபேப் தயாரிப்பில் இறங்குவதற்கான முந்தைய முயற்சிகள் தோல்வியடைந்தன, மேலும் சிறந்த நிறுவனங்கள் இந்தியாவுக்கு உறுதியளிக்க ஒரு கவர்ச்சிகரமான ஊக்கப் பொதியை உருவாக்க வேண்டியிருந்தது.
மெகா ரூ.76,000 கோடி ஊக்கத்தொகையை நிறைவேற்றும் வசதியுடன் மந்திரி சபைவைஷ்ணவ் தற்போது ஒரு முக்கிய மைல்கல்லை கடந்துள்ளார், இது நாட்டில் மின்னணு பொருட்கள் உற்பத்திக்கு வலுவான உத்வேகத்தை அளிக்கும்.
வைஷ்ணவ் TOI இடம் கூறினார், “இது உண்மையில் ஒரு வரலாற்று முடிவு, மேலும் இந்தியாவை வலுவான உற்பத்தி நாடுகளின் லீக்கில் வைக்கிறது. இந்தியாவில் குறைக்கடத்திகளை தயாரிப்பதில் நாங்கள் பெரிய நடவடிக்கைகளை எடுத்து வருவதால், உலகம் முழுவதும் நம்மைப் பார்த்துக் கொண்டிருக்கிறது.” இந்த முடிவின் அடிப்படையில், மூன்று முதல் நான்கு ஆண்டுகளில் நாட்டில் ரூ.1.7 லட்சம் கோடி வர வாய்ப்பு உள்ளது.
பிரார்த்தனையுடன் அன்றைய தினத்தை ஆரம்பித்ததாக அமைச்சர் கூறினார். “நாட்டிற்காக உழைக்க எனக்கு ஒரு வாய்ப்பு கிடைத்தால், தயவைத் திரும்பப் பெற இதைவிட சிறந்த வழி இல்லை என்று நான் காலையில் கடவுளிடம் பிரார்த்தனை செய்தேன். நானும் எனது குழுவும் இந்த (செமிகண்டக்டர்) திட்டத்தில் பல மாதங்களாக அயராது உழைத்தோம், நாங்கள் எதிர்பார்க்கிறோம். ஆட்டோமொபைல்கள், பவர், எல்இடி மற்றும் தொலைத்தொடர்பு உபகரணங்களில் பயன்படுத்தப்படும் கூட்டு குறைக்கடத்தி உற்பத்தி தொடர்பான முதல் அறிவிப்புகள் அடுத்த மூன்று-நான்கு மாதங்களில் வெளியிடப்படும். விரைவில் பணிகள் தொடங்கப்படும்.”
பெரிய ஃபேப் தொழிற்சாலைகள் (இரண்டு செமிகண்டக்டர்கள் மற்றும் இரண்டு காட்சிக்கு) – ரூ. 30,000 கோடி முதல் ரூ. 50,000 கோடி வரை பெரிய முதலீட்டை மேற்கொள்ளும் – இரண்டு நான்கு ஆண்டுகளில் வரும், மேலும் ஒரு வடிவமைப்பு சுற்றுச்சூழல் உருவாக்கப்படும் என்று அமைச்சர் கூறினார். இணையாக”.
செமிகண்டக்டர் உற்பத்தியின் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதற்காக நாட்டில் தேவையான திறமைகளை உருவாக்க வேண்டிய அவசரத் தேவை குறித்தும் அமைச்சரவையின் முடிவு கவனத்தில் கொள்ளப்பட்டது. “திறமை மற்றும் மனித மூலதனத்தின் வளர்ச்சி ஒரு முக்கிய அங்கமாகப் பார்க்கப்பட்டது, எனவே அமைச்சரவையின் முடிவில் 85,000 உயர் திறமையான பொறியாளர்களை உருவாக்குவதும் அடங்கும். அனைத்து ஐஐடிகள் மற்றும் சிறந்த என்ஐடிகள் உட்பட 60 நிறுவனங்கள் இருக்கும்.”
குறைக்கடத்தி சுற்றுச்சூழலின் ஒரு பகுதியாக மொத்தம் 100 யூனிட்கள் வர வேண்டும் என்று அரசாங்கம் எதிர்பார்க்கிறது மற்றும் இந்தத் தொழிலுக்கு ஏற்ப மனிதவளம் உருவாக்கப்பட்டு வருகிறது. “இந்த கலவை குறைக்கடத்தி, வடிவமைப்பு, பேக்கேஜிங் மற்றும் பெரிய ஃபேப் ஆகியவற்றிற்காக இருக்கும்.”

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed