புதுடெல்லி: நிதி அமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமன் மானியங்களுக்கான துணைக் கோரிக்கைகளின் இரண்டாவது தொகுதி செவ்வாயன்று ராஜ்யசபாவில் பரிசீலனைக்கு மாற்றப்பட்டது, இது நடப்பு நிதியாண்டில் கூடுதலாக 3.73 லட்சம் கோடி ரூபாய் செலவழிக்க அரசாங்கத்திற்கு அங்கீகாரம் அளிக்கிறது.
மக்களவை ஏற்கனவே திங்கட்கிழமை கோரிக்கைகள் மற்றும் ஒதுக்கீடுகள் (எண். 5) மசோதா 2021க்கு ஒப்புதல் அளித்துள்ளது.
புதன்கிழமை மேல்சபை மசோதாவை நிறைவேற்ற வாய்ப்புள்ளது.
2021-22 பட்ஜெட்டில் அரசின் மொத்த செலவு ரூ.34.83 லட்சம் கோடியாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. ஆனால் இதுவரை அரசு சமர்ப்பித்துள்ள மானியங்களுக்கான கூடுதல் கோரிக்கைகளின் இரண்டு தொகுதிகளைக் கருத்தில் கொண்டு இது மேலும் அதிகரிக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
கூடுதல் செலவினங்களில் ஏர் இந்தியாவின் எஞ்சிய சொத்துக்கள் மற்றும் பொறுப்புகள் நிறுவனத்தில் ரூ.62,000 கோடி முதலீடுகள் அடங்கும்; கூடுதல் உர மானியம் மூலம் 58,430 கோடி; நிலுவையில் உள்ள ஏற்றுமதி ஊக்கத்தொகையை செலுத்த ரூ.53,123 கோடி; மற்றும் தேசிய ஊரக வேலை உறுதி நிதிக்கு மாற்றுவதற்காக ஊரக வளர்ச்சி அமைச்சகத்திற்கு ரூ.22,039 கோடி.
மேலும், உணவு சேமிப்பு மற்றும் கிடங்குகளுக்கான பல்வேறு திட்டங்களுக்கான செலவினங்களைச் சமாளிக்க உணவு மற்றும் பொது விநியோகத் துறைக்கு கூடுதலாக ரூ.49,805 கோடி வழங்கப்படும்.
‘வட்டி சமன்படுத்தும் திட்டத்தின்’ கீழ் மானியச் செலவினங்களுக்காகவும், ஏற்றுமதி கடன் உத்தரவாதக் கூட்டுத்தாபனம் (ECGC) திட்டத்தின் கீழ் முதலீட்டிற்காகவும் சுமார் 2,400 கோடி ரூபாய் வணிகத் துறைக்கு வழங்கப்படும்.
பாதுகாப்பு மற்றும் உள்துறை அமைச்சகங்களால் முறையே ரூ.5,000 கோடி மற்றும் ரூ.4,000 கோடி கூடுதல் செலவினங்களுக்காக ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது.
நிதி ஒதுக்கீடு (எண். 5) மசோதா, 2021 மீதான விவாதத்தில் பங்கேற்ற சுஷில் குமார் மோடி (பாஜக), இந்தியா மட்டுமல்ல, அமெரிக்கா, இங்கிலாந்து, ரஷ்யா மற்றும் ஐரோப்பிய ஒன்றியம் போன்ற ஒவ்வொரு பெரிய பொருளாதாரமும் தொற்றுநோய்க்குப் பிந்தைய காலத்தில் பணவீக்கத்தால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது என்றார். . ,
மற்ற பிராந்தியங்களுடன் ஒப்பிடுகையில் இந்தியாவின் நிலை மிகவும் சிறப்பாக உள்ளது என்று கூறிய மோடி, “உலகம் முழுவதும் பணவீக்கம் அதிகரித்தால் நாம் தனிமைப்படுத்தப்பட முடியாது… உலகளாவிய விநியோகச் சங்கிலியின் ஒரு பகுதியாக இருக்கிறோம்” என்றார்.
பெட்ரோலியப் பொருட்களின் விலையைக் குறைக்கும் வகையில், மத்திய அரசின் கலால் வரியைக் குறைத்த பிறகு, பல்வேறு பாஜக ஆளும் மாநிலங்கள் வாட் வரியைக் குறைத்துள்ளன, ஆனால் மகாராஷ்டிரா, மேற்கு வங்கம் மற்றும் ஜார்கண்ட் போன்ற மாநிலங்கள் இதுவரை இதுபோன்ற நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளன. எடுத்து கொள்ளப்பட்டது.
ஏர் இந்தியாவின் தற்போதைய நிலைக்கு முந்தைய அரசாங்கத்தையும் தாக்கிய அவர், நிறுவனத்தை மீண்டும் அதன் காலடியில் கொண்டு வர மோடி அரசாங்கம் முடிந்த அனைத்தையும் செய்து வருகிறது என்று கூறினார்.
அதிமுக, TDP மற்றும் YSRCP உள்ளிட்ட பல்வேறு கட்சிகள் மசோதாவை ஆதரித்தன, அதே நேரத்தில் காங்கிரஸ் மற்றும் TMC உள்ளிட்ட முக்கிய எதிர்க்கட்சிகள் தேர்தல் சீர்திருத்த மசோதாவை ராஜ்யசபாவின் தேர்வுக் குழுவிற்கு அனுப்ப முன்மொழிந்ததால் வாக்குகளைப் பிரிக்கக் கோரி அவையில் இருந்து வெளிநடப்பு செய்தனர்.
COVID-19 வெடித்ததால் ஏற்பட்ட இடையூறுகளுக்கு மத்தியில் ஏழைகளுக்கு உடனடி நிவாரணம் வழங்க அரசாங்கம் சரியான நேரத்தில் நடவடிக்கைகளைத் தொடங்கியுள்ளது என்று அருண் சிங் (BJP) கூறினார். இலவச ரேஷன் முதல் சுகாதார உள்கட்டமைப்பை வலுப்படுத்துவது வரை, நரேந்திர மோடி அரசாங்கம் சாமானியர்களின் நலனுக்காக பல முயற்சிகளை எடுத்துள்ளது, இது மக்களின் நம்பிக்கையைப் பெற்றுள்ளது.
சிங், “இன்று உலகமே இந்தியாவை நோக்கிப் பார்க்கிறது. முதலீட்டுக்கான கவர்ச்சிகரமான இடமாக இந்தியா பார்க்கப்படுகிறது. இந்தியா வரலாறு காணாத அன்னிய நேரடி முதலீடுகளைக் கண்டு வருகிறது… ஏனெனில் மோடி அரசு வெளிப்படையாகவும், வெளிப்படைத்தன்மையுடனும் உள்ளது” என்று சிங் கூறினார்.
சையத் ஜாபர் இஸ்லாம் (பிஜேபி) அசாதாரண காலங்களில் அசாதாரண முடிவுகள் தேவை என்று கூறினார், மேலும் தொற்றுநோய்களின் போது, ​​ஏழைகளுக்கு உதவ அரசாங்கம் அசாதாரண நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளது என்றும் கூறினார்.
சமூகத்தின் பின்தங்கிய பிரிவினருக்கு ரேஷன் வழங்குவது முதல் இந்திய ரயில்வேயின் உள்கட்டமைப்பை மேம்படுத்துவதற்கும் நவீனப்படுத்துவதற்கும் முன்முயற்சிகள் வரை, அத்துடன் சிறு மற்றும் பெரிய வணிகங்களை மேம்படுத்துவதற்கான கொள்கை நடவடிக்கைகள் – அரசாங்கத்தின் முடிவுகளின் வெற்றி இந்தியப் பொருளாதாரத்தில் தெளிவான, நேர்மறையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது. ஒரு தாக்கம். பொருளாதாரம், என்றார்.
அனைத்து முக்கிய அளவுருக்கள் மற்றும் அளவுகோல்கள் இந்தியப் பொருளாதாரம் விரைவாகத் திரும்பி வருவதை எடுத்துக்காட்டுகின்றன என்று இஸ்லாம் கூறியது.
விவாதத்தில் பங்கேற்ற வினய் பி சஹஸ்ரபுத்தே (பாஜக) அமர்வின் போது எதிர்க்கட்சி உறுப்பினர்களின் நடத்தைக்கு கண்டனம் தெரிவித்தார்.
வீட்டுக்கடன் கட்டணங்கள், மொபைல் டேட்டா விலை குறைப்பு, ஸ்டென்ட் போன்ற மருத்துவ சாதனங்களின் விலை குறைப்பு மற்றும் எளிதாக தொழில் செய்யக்கூடிய குறியீட்டில் இந்தியாவின் தரவரிசையில் முன்னேற்றம் உள்ளிட்ட பல்வேறு சாதனைகளை அவர் எடுத்துரைத்தார்.
ஷிவ் பிரதாப் சுக்லாவும் (பாஜக) டெரெக் ஓ பிரையன் (டிஎம்சி) விதிப் புத்தகத்தை வீசியதைக் கண்டித்து, எதிர்க்கட்சி உறுப்பினர் எல்லையைத் தாண்டியதாக குற்றம் சாட்டினார்.
மேலும், பெண்களுக்கு அதிகாரமளித்தல் மற்றும் தொற்றுநோய்களின் போது ஏழைகளுக்கு இலவச ரேஷன் விநியோகம் போன்ற ஆதரவிற்காக அரசாங்கம் எடுத்துள்ள நடவடிக்கைகளை எடுத்துரைத்த அவர், மேற்கு வங்கம் போன்ற எதிர்க்கட்சி ஆளும் மாநிலங்களில் ஏழைகளுக்கு பயனளிப்பதற்குப் பதிலாக இந்த விவகாரம் அரசியலாக்கப்பட்டது என்று அவர் புலம்பினார். . மைய படி
ஆசாதியின் அம்ரித் மஹோத்சவை ஏற்பாடு செய்ததற்காக அரசாங்கத்தைப் பாராட்டிய சோனல் மான்சிங் (BJP) சீதாராமனிடம் “சர்வதேச தரத்தில் சிறந்த திட்டங்களைத் தொடங்குவதற்கு” சிறப்பு ஒதுக்கீட்டில் இருந்து நிதியை ஒதுக்குமாறும், அமைச்சகங்களுக்கு இடையே சிறந்த ஒருங்கிணைப்பைக் கோரினார். நிகழ்வை ஏற்பாடு செய்தல்
வேறு எந்த மாற்று வாழ்வாதாரமும் இல்லாத கலைஞர்கள், குறிப்பாக இளைஞர்கள் மீது COVID-19 தொற்றுநோயின் தாக்கம் குறித்தும் அவர் கவனத்தை ஈர்த்தார்.
எதிர்காலத்தில் நாட்டை முன்னேற்றம் மற்றும் வளர்ச்சியை நோக்கி அழைத்துச் செல்லும் இளைஞர்களுக்கு புதிய கல்விக் கொள்கை உதவும் என்று கூறிய அசோக் பாஜ்பாய் (BJP) உள்நாட்டு கொள்முதலை ஊக்குவிப்பதன் மூலம் பாதுகாப்பில் தன்னிறைவு அடைய இந்தியா பாடுபடுகிறது.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *