மீடியாடெக் ஒரு நிகழ்வில் புதிய சிப்செட்டை அறிவித்தது மேலும் வரவிருக்கும் Oppo Find X4 மற்றும் Redmi K50 போன்கள் மீடியாவால் இயக்கப்படும் என்றும் அறிவித்தது.
அதன் சமீபத்திய மற்றும் மிகவும் சக்திவாய்ந்த SoC ஐ அறிவித்து கிட்டத்தட்ட ஒரு மாதத்திற்குப் பிறகு, MediaTek ஒரு புதிய சிப்பை கிண்டல் செய்துள்ளது, பரிமாணம் 8000 ஒரு செய்தியாளர் சந்திப்பில். நிறுவனத்தின் புதிய சிப், MediaTek Dimensity 9000க்கு மலிவு விலையில் மாற்றாக இருக்கும்.
இந்நிகழ்ச்சியில், நிறுவனம் சிப்பின் பெயரை மட்டும் வெளியிட்டதுடன், சிப் பற்றிய மற்ற விவரங்களை வெளியிட இன்னும் தயாராக இல்லை என்று குறிப்பிட்டுள்ளது.
இருப்பினும், சமீபத்திய 4nm செயல்முறைக்குப் பதிலாக பழைய TSMC இன் 5nm செயல்முறையைப் பயன்படுத்தும் என்று வதந்தி ஆலை ஏற்கனவே வெளிப்படுத்தியுள்ளது. 6nm செயல்முறையை அடிப்படையாகக் கொண்ட Dimensity 1000 தொடர் சிப்பை விட 5nm சிப் இன்னும் சிறந்த செயல்திறன் மற்றும் செயல்திறனை வழங்கும்.
சிப்பின் பிற வதந்தியான விவரக்குறிப்புகளைப் பொறுத்தவரை, டைமன்சிட்டி 8000 ஆனது 2.75GHz இல் 4 x கார்டெக்ஸ்-A78 கோர்களுடன் பழைய ARMv8 வடிவமைப்பையும், 2GHz இல் க்ளாக் செய்யப்பட்ட நான்கு குறைந்த சக்தி கொண்ட கார்டெக்ஸ் A55 கோர்களையும் பயன்படுத்தும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. நிறுவனம் சமீபத்திய ஸ்கோரைத் தேர்ந்தெடுத்திருந்தால் நன்றாக இருந்திருக்கும், ஆனால் சற்று வித்தியாசமான A710 மற்றும் A510 – பரிமாணம் 9000 போன்றது.
ஜிபியுவைப் பொறுத்தவரை, சிப் சமீபத்திய மாலி-ஜி510 எம்சி6 சிபியுவைக் கொண்டிருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, இது முந்தைய தலைமுறை ஜிபியுவை விட சிறந்த செயல்திறன் மற்றும் அதிக செயல்திறனை வழங்குவதாகக் கூறப்படுகிறது.
மேலும், சிப் 1080p தெளிவுத்திறனில் 168Hz காட்சியையும் 120Hz இல் 1440 டிஸ்ப்ளேவையும் கையாள முடியும். இது LPDDR5 ரேம் மற்றும் ஆதரிக்கிறது யுஎஃப்எஸ் 3.1 சேமிப்பு.
Dimensity 8000 சிப் கொண்ட ஸ்மார்ட்போன்கள் அடுத்த ஆண்டு வெளியிடப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *