நியூஸ் டெஸ்க், அமர் உஜாலா, புது தில்லி

வெளியிட்டவர்: சஞ்சீவ் குமார் ஜா
புதுப்பிக்கப்பட்டது சனி, 11 டிசம்பர் 2021 12:36 PM IST

சுருக்கம்

இதற்கு முன்பும், எதிர்க்கட்சித் தலைவர் பதவி தொடர்பாக காங்கிரஸ் கட்சியை பிரசாந்த் கிஷோர் பலமுறை தாக்கியுள்ளார். பேட்டியின் போது பிரசாந்த் கிஷோரும் பிரதமர் மோடியை பாராட்டினார்.

பிரசாந்த் கிஷோர் (கோப்பு படம்)
– புகைப்படம்: சமூக ஊடகங்கள்

செய்தி கேட்க

தேர்தல் வியூகவாதி பிரசாந்த் கிஷோர் மீண்டும் காங்கிரஸ் கட்சியை தாக்கியுள்ளார். காங்கிரஸில் ஜனநாயகம் இல்லை என்று பிரசாந்த் கிஷோர் கூறினார். கட்சியைக் காப்பாற்ற வேண்டும் என்றால், காந்தி குடும்பத்துக்கு வெளியே உள்ள ஒரு தலைவரை ஜனநாயக முறையில் குடியரசுத் தலைவராகத் தேர்ந்தெடுக்க வேண்டும். நாட்டின் பழமையான கட்சியான காங்கிரஸ் இல்லாவிட்டாலும் பாஜகவுக்கு எதிரான முன்னணியை உருவாக்க முடியும் என்றார்.

தனியார் சேனல் ஒன்றுக்கு அளித்த பேட்டியில், ராகுல் காந்தியை கடுமையாக தாக்கி, ட்வீட் மற்றும் மெழுகுவர்த்தி ஊர்வலம் மூலம் பாஜகவை உங்களால் ஒருபோதும் தோற்கடிக்க முடியாது. பாஜக மிகவும் வலுப்பெற்றுள்ளது. மோடி தலைமையிலான பாஜகவை தோற்கடிக்க பலமான வியூகம் வகுக்க வேண்டும். 1984க்குப் பிறகு ஒரு லோக்சபா தேர்தலில் கூட காங்கிரஸ் தனித்து வெற்றி பெறவில்லை என்று பிரசாந்த் கிஷோர் கூறினார். கடந்த பத்து ஆண்டுகளில் 90 சதவீத தேர்தல்களில் காங்கிரஸ் படுதோல்வி அடைந்துள்ளது. தோல்விக்கு காங்கிரஸ் தலைமை பொறுப்பேற்க வேண்டும்.

பிரதமர் மோடி குறித்து பிரசாந்த் கிஷோர் பெரிய விஷயத்தை கூறியுள்ளார்
பிரதமர் மோடியை பாராட்டிய அவர், அனைத்து மக்களின் பேச்சையும் கேட்கிறேன் என்று கூறினார். இதுவே அவரது மிகப்பெரிய பலம். மக்களுக்கு என்ன தேவை என்பது அவர்களுக்குத் தெரியும். அடுத்த சில தசாப்தங்களுக்கு நாட்டின் அரசியல் பாஜகவைச் சுற்றியே இருக்கும் என்றும் பிரசாந்த் கிஷோர் கூறினார்.

இதற்கு முன்பும் பிரசாந்த் கிஷோர் காங்கிரஸைத் தாக்கினார்
பிரசாந்த் கிஷோர் ட்வீட் செய்ததாவது, “ஒரு வலுவான எதிர்க்கட்சிக்கு காங்கிரஸ் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் யோசனையும் விவரமும் முக்கியம், ஆனால் எதிர்க்கட்சித் தலைமை என்பது காங்கிரஸின் தெய்வீக உரிமை அல்ல, கடந்த 10 ஆண்டுகளில் கட்சி 90% தேர்தல்களில் தோல்வியடைந்தபோது. ” ஹோ. எதிர்க்கட்சித் தலைமை ஜனநாயக ரீதியாக முடிவெடுக்கட்டும்.

விரிவாக்கம்

தேர்தல் வியூகவாதி பிரசாந்த் கிஷோர் மீண்டும் காங்கிரஸ் கட்சியை தாக்கியுள்ளார். காங்கிரஸில் ஜனநாயகம் இல்லை என்று பிரசாந்த் கிஷோர் கூறினார். கட்சியைக் காப்பாற்ற வேண்டும் என்றால், காந்தி குடும்பத்துக்கு வெளியே உள்ள ஒரு தலைவரை ஜனநாயக முறையில் குடியரசுத் தலைவராகத் தேர்ந்தெடுக்க வேண்டும். நாட்டின் பழமையான கட்சியான காங்கிரஸ் இல்லாவிட்டாலும் பாஜகவுக்கு எதிரான முன்னணியை உருவாக்க முடியும் என்றார்.

தனியார் சேனல் ஒன்றுக்கு அளித்த பேட்டியில், ராகுல் காந்தியை கடுமையாக தாக்கி, ட்வீட் மற்றும் மெழுகுவர்த்தி ஊர்வலம் மூலம் பாஜகவை உங்களால் ஒருபோதும் தோற்கடிக்க முடியாது. பாஜக மிகவும் வலுப்பெற்றுள்ளது. மோடி தலைமையிலான பாஜகவை தோற்கடிக்க பலமான வியூகம் வகுக்க வேண்டும். 1984க்குப் பிறகு ஒரு லோக்சபா தேர்தலில் கூட காங்கிரஸ் தனித்து வெற்றி பெறவில்லை என்று பிரசாந்த் கிஷோர் கூறினார். கடந்த பத்து ஆண்டுகளில் 90 சதவீத தேர்தல்களில் காங்கிரஸ் படுதோல்வி அடைந்துள்ளது. தோல்விக்கு காங்கிரஸ் தலைமை பொறுப்பேற்க வேண்டும்.

பிரதமர் மோடி குறித்து பிரசாந்த் கிஷோர் பெரிய விஷயத்தை கூறியுள்ளார்

பிரதமர் மோடியை பாராட்டிய அவர், அனைத்து மக்களின் பேச்சையும் கேட்கிறேன் என்று கூறினார். இதுவே அவரது மிகப்பெரிய பலம். மக்களுக்கு என்ன தேவை என்பது அவர்களுக்குத் தெரியும். அடுத்த சில தசாப்தங்களுக்கு நாட்டின் அரசியல் பாஜகவைச் சுற்றியே இருக்கும் என்றும் பிரசாந்த் கிஷோர் கூறினார்.

இதற்கு முன்பும் பிரசாந்த் கிஷோர் காங்கிரஸைத் தாக்கினார்

பிரசாந்த் கிஷோர் ட்வீட் செய்ததாவது, “ஒரு வலுவான எதிர்க்கட்சிக்கு காங்கிரஸ் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் யோசனையும் விவரமும் முக்கியம், ஆனால் எதிர்க்கட்சித் தலைமை என்பது காங்கிரஸின் தெய்வீக உரிமை அல்ல, கடந்த 10 ஆண்டுகளில் கட்சி 90% தேர்தல்களில் தோல்வியடைந்தபோது. ” ஹோ. எதிர்க்கட்சித் தலைமை ஜனநாயக ரீதியாக முடிவெடுக்கட்டும்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *