சுரிந்தர் பால், அமர் உஜாலா, ஜலந்தர் (பஞ்சாப்)

வெளியிட்டவர்: அஜய் குமார்
திங்கள், 20 டிசம்பர் 2021 12:38 AM IST புதுப்பிக்கப்பட்டது

சுருக்கம்

டிஜிபி சித்தார்த் சட்டோபாத்யாய் கூறுகையில், பஞ்சாப் மாநிலத்தில் உச்சக்கட்ட எச்சரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது. குருத்வாரா சாஹிப்பில் ஒரு பதி சிங் அல்லது சேவதார் எப்போதும் இரு காவலர்களுடன் இருக்க வேண்டும் என்று அனைத்து குருத்வாரா சாஹிப்களின் மேலாளர்களுக்கும் தரை மட்டத்தில் அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது. அமிர்தசரஸ் மற்றும் கபுர்தலா சம்பவங்கள் தீவிரமாக விசாரிக்கப்பட்டு வருகின்றன, இதற்காக பல குழுக்கள் நிறுத்தப்பட்டுள்ளன. எங்கள் போலீஸ் குழுக்கள் தொடர்ந்து கண்காணிப்பில் உள்ளன, எந்த மோசமான செயலும் வெற்றிபெற அனுமதிக்கப்படாது.

பஞ்சாபில் உள்ள மத வழிபாட்டுத் தலங்களில் பாதுகாப்பு பலப்படுத்தப்பட்டுள்ளது.
– புகைப்படம் : சம்வத் செய்தி நிறுவனம்

செய்தி கேட்க

பஞ்சாபில் மத உணர்வுகளைத் தூண்டும் மோசமான திட்டத்தால் தேசவிரோத சக்திகள் தூண்டப்படுவதாக மத்திய உள்துறை அமைச்சகம் பஞ்சாப் அரசுக்கு உயர் எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது. அனைத்து தேரா தலைவர்கள் தவிர அனைத்து மத இடங்களுக்கும் பாதுகாப்பை உறுதி செய்ய ஏஜென்சிகள் உத்தரவிட்டுள்ளன. இந்த தகவலுக்குப் பிறகு, பஞ்சாப் அரசு அனைத்து வழிபாட்டுத் தலங்களுக்கும் பாதுகாப்பை பலப்படுத்தியுள்ளது. கோவில்கள் முதல் குருத்வாராக்கள் வரை, சிசிடிவி கேமராக்கள் மற்றும் கிராம அளவில் சர்பஞ்ச்கள் கூட பொருத்தப்பட்டு, கிராமம் அல்லது மத வழிபாட்டுத் தலங்களைச் சுற்றி ஏதேனும் குறும்புக் கூறுகள் காணப்பட்டால், உடனடியாக காவல்துறைக்கு தகவல் தெரிவிக்கவும்.

சமீபத்திய உள்ளீடுகளின்படி, பஞ்சாபில் உள்ள பல மத தேராக்களில் குறும்புக்காரர்கள் சில குற்றங்களைச் செய்யலாம். தேராவின் பல முகங்கள் ஏற்கனவே பயங்கரவாதிகளின் இலக்கில் உள்ளன. வியன்னா சம்பவத்திற்குப் பிறகு, பஞ்சாபில் வளிமண்டலம் நீண்ட காலமாக மோசமாக இருந்தது மற்றும் தீப்பிடித்தது. வியன்னாவில் பயங்கரவாதிகளால் தேரா சச்கந்த் பாலனின் சாந்த் ராமானந்த் ஜி கொல்லப்பட்டார்.

தேரா சிர்சாவைச் சேர்ந்த சந்த் குர்மீத் ராம் ரஹீம், நூர்மஹாலின் திவ்ய ஜோதி ஜாக்ரதி சன்ஸ்தான் ஆகியோருக்கு RDX பயங்கரவாதிகளால் அனுப்பப்பட்டுள்ளது. இதன் காரணமாக, பல தேராக்களின் பாதுகாப்பு மதிப்பாய்வு செய்யத் தொடங்கியுள்ளது. அமிர்தசரஸ் மற்றும் கபுர்தலாவின் பரபரப்பான சம்பவங்களுக்குப் பிறகு, பஞ்சாபில் மத உணர்வுகளைத் தூண்டும் வகையில் மோசமான செயல்கள் செய்யப்படலாம் என்று ஏஜென்சிகளுக்கு உள்ளீடுகள் கிடைத்துள்ளன.

பஞ்சாபிலும் சட்டசபை தேர்தல் நெருங்கி வருவதால், இதன் முழு சாதகத்தை பாகிஸ்தானின் உளவு அமைப்பான ஐஎஸ்ஐ கைப்பற்ற முயற்சிக்கிறது. பஞ்சாபில் உள்ள அனைத்து குருத்வாராக்கள் மற்றும் கோவில்களின் பாதுகாப்பை கடுமையாக்க உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளது மற்றும் அனைத்து மத இடங்களுக்கு வெளியேயும் சிசிடிவி கேமராக்கள் பொருத்த உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது.

பஞ்சாபில் உள்ள அனைத்து சிறிய மற்றும் பெரிய கிராமங்களிலும் குருத்வாரா சாஹிப் உள்ளது, அங்கு ஸ்ரீ குரு கிரந்த் சாஹிப் ஜியின் ஒளி உள்ளது. இவ்வாறான சூழ்நிலையில், அனைத்து குருமார்களின் பாதுகாப்பையும் பலப்படுத்தி கண்காணிக்க வேண்டும் எனவும் முகவர் நிலையங்கள் எச்சரித்துள்ளன. ஆதாரங்களின்படி, பாகிஸ்தானின் உளவுத்துறை நிறுவனமும் பஞ்சாபில் ட்ரோன்களில் இருந்து டிபன் குண்டுகளை அனுப்பியதாக உள்ளீடுகள் கிடைத்துள்ளன. அதில் ஒரு சரக்கு இன்னும் மீட்கப்படவில்லை.

சீக்கியர்கள் மற்றும் ஹிந்துக்கள் அல்லது தேராவுடன் தொடர்புடைய பக்தர்களின் மத உணர்வுகளைத் தூண்டும் பணி வழங்கப்பட்ட ஒரு டஜன் அத்தகைய நபர்கள் தயார் செய்யப்பட்டு பஞ்சாபிற்கு அனுப்பப்பட்டுள்ளனர். பஞ்சாபில், சனிக்கிழமையன்று ஸ்ரீ தர்பார் சாஹிப்பில் ஒரு படுகொலை சம்பவம் நடந்த நிலையில், இதற்கு முன்பு, தக்த் ஸ்ரீ கேஷ்கர் சாஹிப்பிலும் மோசமான செயல்கள் செய்யப்பட்டன.

பஞ்சாபில் கடந்த இரண்டு நாட்களாக நடந்த சம்பவங்கள் பதற்றமான சூழலை உருவாக்கி அமைதி மற்றும் சகோதரத்துவத்திற்கு அச்சுறுத்தலை ஏற்படுத்தியுள்ளது. புலனாய்வு அமைப்புகளின் குழுக்கள் பஞ்சாபில் வலை விரித்துள்ளன. பஞ்சாபின் உளவுப்பிரிவு மற்றும் எதிர் உளவுப்பிரிவு குழுக்கள் களமிறக்கப்பட்டு, அனைத்து மத வழிபாட்டு இடங்களிலும் முகாமிட உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளது.

வாய்ப்பு

பஞ்சாபில் மத உணர்வுகளைத் தூண்டும் மோசமான திட்டத்தால் தேசவிரோத சக்திகள் தூண்டப்படுவதாக மத்திய உள்துறை அமைச்சகம் பஞ்சாப் அரசுக்கு உயர் எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது. அனைத்து தேரா தலைவர்கள் தவிர அனைத்து மத இடங்களுக்கும் பாதுகாப்பை உறுதி செய்ய ஏஜென்சிகள் உத்தரவிட்டுள்ளன. இந்த தகவலுக்குப் பிறகு, பஞ்சாப் அரசு அனைத்து வழிபாட்டுத் தலங்களுக்கும் பாதுகாப்பை பலப்படுத்தியுள்ளது. கோவில்கள் முதல் குருத்வாராக்கள் வரை, சிசிடிவி கேமராக்கள் மற்றும் கிராம அளவில் சர்பஞ்ச்கள் கூட பொருத்தப்பட்டு, கிராமம் அல்லது மத வழிபாட்டுத் தலங்களைச் சுற்றி ஏதேனும் குறும்புக் கூறுகள் காணப்பட்டால், உடனடியாக காவல்துறைக்கு தகவல் தெரிவிக்கவும்.

சமீபத்திய உள்ளீடுகளின்படி, பஞ்சாபில் உள்ள பல மத தேராக்களில் குறும்புக்காரர்கள் சில குற்றங்களைச் செய்யலாம். தேராவின் பல முகங்கள் ஏற்கனவே பயங்கரவாதிகளின் இலக்கில் உள்ளன. வியன்னா சம்பவத்திற்குப் பிறகு, பஞ்சாபில் வளிமண்டலம் நீண்ட காலமாக மோசமாக இருந்தது மற்றும் தீப்பிடித்தது. வியன்னாவில் பயங்கரவாதிகளால் தேரா சச்கந்த் பாலனின் சாந்த் ராமானந்த் ஜி கொல்லப்பட்டார்.

தேரா சிர்சாவைச் சேர்ந்த சந்த் குர்மீத் ராம் ரஹீம், நூர்மஹாலின் திவ்ய ஜோதி ஜாக்ரதி சன்ஸ்தான் ஆகியோருக்கு RDX பயங்கரவாதிகளால் அனுப்பப்பட்டுள்ளது. இதன் காரணமாக, பல தேராக்களின் பாதுகாப்பு மதிப்பாய்வு செய்யத் தொடங்கியுள்ளது. அமிர்தசரஸ் மற்றும் கபுர்தலாவின் பரபரப்பான சம்பவங்களுக்குப் பிறகு, பஞ்சாபில் மத உணர்வுகளைத் தூண்டும் வகையில் மோசமான செயல்கள் செய்யப்படலாம் என்று ஏஜென்சிகளுக்கு உள்ளீடுகள் கிடைத்துள்ளன.

பஞ்சாபிலும் சட்டசபை தேர்தல் நெருங்கி வருவதால், இதன் முழு சாதகத்தை பாகிஸ்தானின் உளவு அமைப்பான ஐஎஸ்ஐ கைப்பற்ற முயற்சிக்கிறது. பஞ்சாபில் உள்ள அனைத்து குருத்வாராக்கள் மற்றும் கோவில்களின் பாதுகாப்பை கடுமையாக்க உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளது மற்றும் அனைத்து மத இடங்களுக்கு வெளியேயும் சிசிடிவி கேமராக்கள் பொருத்த உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *