அலிபாபா இந்த வாரம் தனது தென்கிழக்கு ஆசிய இ-காமர்ஸ் வர்த்தகத்தை $100 பில்லியன் (சுமார் ரூ.7,60,140 கோடி) பரிவர்த்தனை விற்பனையில் அதிகரிக்க ஒரு லட்சியத் திட்டத்தை அறிவித்தது, அத்துடன் 2030க்குள் அதன் செயல்பாடுகளில் கார்பன் நடுநிலையை அடைவதற்கான உறுதிமொழியையும் அறிவித்தது.

சீனாவின் மிகப்பெரிய இ-காமர்ஸ் நிறுவனம் தனது தென்கிழக்கு ஆசிய இ-காமர்ஸ் பிரிவிற்கான தனது பார்வையை வெள்ளிக்கிழமை வெளியிட்டது. லசாடா அதன் வருடாந்திர முதலீட்டாளர் தினத்திற்காக அதன் தளத்தில் பதிவேற்றப்பட்ட விளக்கக்காட்சி ஸ்லைடில், பொதுவாக முதலீட்டாளர்களுடன் தனது வணிக அலகுகளின் வருவாய் புள்ளிவிவரங்கள் மற்றும் எதிர்கால உத்திகளைப் பகிர்ந்து கொள்கிறது. அலிபாபாவின் உயர் அதிகாரி டேனியல் ஜாங் வெள்ளியன்று ஒரு விளக்கக்காட்சியின் போது அதன் கார்பன் உமிழ்வு இலக்குகளை கோடிட்டுக் காட்டினார்.

லாசாடாவின் ஒட்டுமொத்த மொத்த வர்த்தக அளவைக் குறைக்கும் திட்டம் – அதன் தளத்தில் விற்பனையின் மொத்த அளவு என வரையறுக்கப்பட்டுள்ளது – சீன நிறுவனம் சீன சந்தையில் அதிகரித்துள்ள போட்டி மற்றும் மந்தமான பொருளாதாரத்திற்கு மத்தியில் வளர்ச்சிக்கான ஆதாரங்களை வெளிநாட்டில் பார்க்கும்போது குறைக்கப்படும்.

அலிபாபா விளக்கக்காட்சி ஸ்லைடுகளின்படி, லாசாடா இறுதியில் 300 மில்லியன் நுகர்வோருக்கு சேவை செய்வதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

2018 ஆம் ஆண்டில் வணிகத்தை விரிவுபடுத்த கூடுதல் $2 பில்லியன் (சுமார் ரூ. 15,200 கோடி) முதலீடு செய்வதற்கு முன், 2016 இல் லாசாடாவில் ஒரு கட்டுப்பாட்டுப் பங்கை ஹாங்சோவை தளமாகக் கொண்ட நிறுவனம் எடுத்தது.

அலிபாபாவின் உள்வரும் தலைமை நிதி அதிகாரி டோபி சூ வெள்ளியன்று ஒரு விளக்கக்காட்சியின் போது, ​​அதன் சீன வர்த்தகப் பிரிவு “மெதுவான மேக்ரோ-சுற்றுச்சூழல் மற்றும் உயர்ந்த அளவிலான போட்டியின் கால சவால்களை” எதிர்கொள்கிறது என்று கூறினார்.

“இது சமீபத்திய காலாண்டில் மெதுவாக GMV மற்றும் வருவாய் வளர்ச்சியை ஏற்படுத்தியுள்ளது,” என்று அவர் கூறினார். “ஆனால் புதிய பயனர்களை உருவாக்க புதிய முகவரியிடக்கூடிய சந்தைகளைத் தட்டுவதற்கான வாய்ப்புகளையும் நாங்கள் காண்கிறோம், அது நீண்ட காலத்திற்கு எங்களை நன்றாக நிலைநிறுத்துகிறது.”

தற்போது, ​​செப்டம்பர் 2021 முதல் கடந்த பன்னிரண்டு மாதங்களில் லாசாடாவின் மொத்த வர்த்தக அளவு 159 மில்லியன் மாதாந்திர செயலில் உள்ள பயனர்களுடன் $21 பில்லியன் (தோராயமாக ரூ. 1,59,630 கோடி) அடைந்துள்ளது.

அலிபாபா தலைமை நிர்வாக அதிகாரி டேனியல் ஜாங் வெள்ளிக்கிழமை ஒரு தனி விளக்கக்காட்சியில், “சர்வதேச சந்தைகளில் மிகப்பெரிய திறனை” நிறுவனம் முன்னோக்கிப் பார்க்கிறது என்று கூறினார்.

“தென்கிழக்கு ஆசியாவில், இ-காமர்ஸ் ஊடுருவல் 11% மட்டுமே, மற்றும் லாசாடாவின் வருடாந்திர பயனர்கள் பிராந்திய இணைய பயனர்களில் 34 சதவீதத்தை மட்டுமே அடைகிறார்கள்” என்று ஜாங் கூறினார். “ஒட்டுமொத்த சந்தை அளவு மற்றும் எங்கள் ஊடுருவல் இரண்டிலும் மிகப்பெரிய ஆற்றல் உள்ளது.”

அலிபாபாவின் தென்கிழக்கு ஆசிய வணிகத்தை விரிவுபடுத்துவதற்கான உந்துதல், குறுகிய வீடியோ ஈ-காமர்ஸிற்கான குய்ஷோ போன்ற அதன் உள்நாட்டு சந்தையில் போட்டியாளர்களிடமிருந்து போட்டியை எதிர்கொள்கிறது, அத்துடன் விற்பனை மற்றும் சந்தைப்படுத்துதலில் கவனம் செலுத்தும் குழு வாங்கும் தளமான Pinduoduo ஆகியவற்றிலிருந்து போட்டியை எதிர்கொள்கிறது. அதிக முதலீடு செய்துள்ளது. செலவுகளில். உங்கள் பயனர் தளத்தை விரிவாக்குங்கள்.

சில பிக் டெக் நிறுவனங்கள் போட்டிக்கு எதிரான மற்றும் ஏகபோக நடத்தையில் ஈடுபடுகின்றன என்ற கவலையைத் தொடர்ந்து, தொழில்நுட்பத் துறையில் சீன அதிகாரிகள் ஒழுங்குமுறை மேற்பார்வையை அதிகரித்ததால், நிறுவனம் கடந்த ஆண்டில் கடுமையான ஒழுங்குமுறை ஆய்வுகளை எதிர்கொண்டது. அலிபாபா நிறுவனம் நம்பிக்கையற்ற விதிகளை மீறியதாக அதிகாரிகள் முடிவு செய்ததை அடுத்து, இந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் $2.8 பில்லியன் (சுமார் ரூ. 21,300 கோடி) அபராதம் விதிக்கப்பட்டது.

தனித்தனியாக வெள்ளிக்கிழமை, ஜாங் நிறுவனம் தனது சொந்த செயல்பாடுகளில் கார்பன் நடுநிலையை 2030 க்குள் அடைய இலக்காகக் கொண்டுள்ளது, அத்துடன் அதன் விநியோகச் சங்கிலி மற்றும் வணிக சுற்றுச்சூழல் அமைப்பில் உமிழ்வுகளின் அளவை பாதியாகக் குறைக்கிறது.

மேலும் புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றலைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் உமிழ்வைக் குறைக்கவும், அதே போல் “ஆற்றல் சேமிப்பு மற்றும் செயல்திறனை மேம்படுத்தும் தொழில்நுட்பங்களை” பயன்படுத்தி உமிழ்வைக் குறைக்கவும் நிறுவனம் திட்டமிட்டுள்ளதாக ஜாங் கூறினார்.

அலிபாபா நுகர்வோர், வணிகர்கள், வணிகப் பங்குதாரர்கள் மற்றும் சேவை வழங்குநர்களை அவர்களின் கார்பன் குறைப்பு முயற்சிகளில் பங்கேற்கத் திரட்டும். பச்சைப் பொருட்களின் நுகர்வு, பசுமைப் போக்குவரத்து விருப்பங்களை ஊக்குவித்தல் மற்றும் முன் சொந்தமான பொருட்களின் மறுபயன்பாடு மற்றும் மறுவிற்பனையை ஊக்குவித்தல் போன்ற உதாரணங்களை ஜாங் மேற்கோள் காட்டினார்.

அலிபாபாவின் கார்பன் கால்தடத்தைக் குறைப்பதற்கான உறுதிமொழியும் 2060க்குள் கார்பன் நடுநிலைமையை அடைவதற்கான சீனாவின் பெரும் உந்துதலுடன் ஒத்துப்போகிறது. இந்த நாடு தற்போது உலகின் மிகப்பெரிய கார்பன் உமிழ்ப்பாளராக உள்ளது, இது உலகளாவிய உமிழ்வுகளில் மூன்றில் ஒரு பங்கைக் கொண்டுள்ளது.

சீன அதிகாரிகள் பின்னர் நாட்டின் பல அரசுக்கு சொந்தமான நிறுவனங்களின் மீது எரிசக்தி இலக்குகளை நிர்ணயித்துள்ளனர், இருப்பினும் பெரும்பாலானவை நிலக்கரி நுகர்வு குறைக்க போராடியுள்ளன – சீனாவின் பாரிய கார்பன் உமிழ்வுகளுக்கு மிகப்பெரிய பங்களிப்பாளர்களில் ஒன்றாகும்.
link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed