கடந்த ஒரு மாதமாக இந்தியாவில் சமூக ஊடக ஊட்டங்களைப் பார்ப்பது அதைக் காட்டுகிறது திருமணங்கள் சில வைரஸ் கட்டுப்பாடுகள் நீக்கப்பட்ட பிறகு தம்பதிகள் முடிச்சுப் போட விரைகிறார்கள்.
நவம்பர் நடுப்பகுதியில் இருந்து சுமார் 2.5 மில்லியன் கொண்டாட்டங்கள் நடைபெறும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, இது இந்த ஆண்டு மதிப்பிடப்பட்ட வருடாந்திர மொத்தத்தில் கால் பகுதி, கூட்டங்கள் தொடர்பான சில கட்டுப்பாடுகளை அரசாங்கம் தளர்த்திய பிறகு. இந்தியாவில் உள்ள நகைக்கடைக்காரர்களுக்கு இது ஒரு பெரிய மாற்றமாகும், ஏனெனில் கொரோனா வைரஸ் பல திருமணங்களை ஒத்திவைக்க வழிவகுத்ததால் கிட்டத்தட்ட இரண்டு ஆண்டுகளாக தேவையைக் கண்டது – வாங்குதல் மற்றும் பரிசளிப்பதைக் கருதும் நாட்டின் தேவையின் முக்கிய ஆதாரம். தூங்கு மங்களகரமானது – அதே சமயம் பரவலான நிதி நெருக்கடிகள் வாங்குவதை மேலும் கட்டுப்படுத்தியது.
பம்பர் பண்டிகை காலம் இந்தியாவின் தங்கத்தை முன்னோக்கி தள்ள உதவும் இறக்குமதி ஆறு ஆண்டுகளில் இல்லாத அளவுக்கு இந்த ஆண்டு 900 டன்களை எட்டியுள்ளதாக மெட்டல்ஸ் ஃபோகஸ் லிமிடெட் தெரிவித்துள்ளது. உலக தங்க கவுன்சில் தரவுகளின்படி, இது கடந்த ஆண்டு கிட்டத்தட்ட 350 டன்னாக இருந்தது.
திருமணங்கள்சியர்
மெட்டல்ஸ் ஃபோகஸின் மும்பையைச் சேர்ந்த ஆலோசகர் சிராக் ஷெத் கூறுகையில், “குறைந்த விலையும் மந்தமான தேவையும் விற்பனையை அதிகரிக்க உதவியுள்ளன, ஆனால் இந்த ஆண்டு நாங்கள் நிறைய திருமணங்களைப் பார்க்கிறோம், சில மதிப்பீடுகள் எங்களிடம் பதிவு எண்கள் இருக்கலாம் என்று கூறுகின்றன.” கடந்த ஒன்றரை வருடங்களில் நடந்த சம்பவங்கள் தங்கத்தின் மீது மக்களுக்கு மீண்டும் நம்பிக்கையை ஏற்படுத்தியுள்ளது.
உலகின் இரண்டாவது பெரிய தங்கம் இந்தியா நுகர்வோர் மற்றும் அது உட்கொள்ளும் அனைத்து உலோகங்களையும் இறக்குமதி செய்கிறது. அக்டோபர் முதல் டிசம்பர் வரையிலான பண்டிகை காலாண்டில் வாங்குவது பொதுவாக உச்சத்தை அடைகிறது, மேலும் இந்த காலகட்டத்தில் விற்பனை குறைந்தது ஒரு தசாப்தத்தில் சிறந்ததாக இருக்கும் என்று உலக தங்க கவுன்சில் முன்பு மதிப்பிட்டுள்ளது.

“கடந்த வருடத்தில் இருந்து இப்போது மீண்டும் பல திருமணங்கள் தள்ளிப்போனது” உலகளாவிய நோய்த்தொற்று லக்னோவை தளமாகக் கொண்ட லாலா ஜுகல் கிஷோர் ஜூவல்லர்ஸ் நிறுவனத்தின் இயக்குனர் தன்யா ரஸ்தோகி கூறுகையில், “சில தம்பதிகள் தங்கள் கொண்டாட்டங்களை முன்னெடுத்துச் செல்ல இது ஊக்கமளிக்கிறது” என்றார். “இம்முறை வாடிக்கையாளர்கள் கற்கள் பதித்த நகைகளை விட கனமான தங்க நகைகளைத் தேடுகின்றனர், இது நகைகள் மீண்டும் அதன் முதலீட்டு மதிப்புக்கு அதிக உணர்திறன் கொண்டு வாங்கப்படுவதைக் குறிக்கிறது.”
நுகர்வோர் நம்பிக்கையில் முன்னேற்றம் மற்றும் கடந்த ஆண்டு உச்சத்தில் இருந்து தங்கத்தின் விலை வீழ்ச்சி ஆகியவை தேவையை மேலும் அதிகரிக்க வாய்ப்புள்ளது. “விலைகள் சாதாரணமாகி, கீழே இறங்கியுள்ளதால், நீண்ட கால இந்திய தேவை குறித்து நாங்கள் மிகவும் நம்பிக்கையுடன் இருக்கிறோம்,” என்று ஷெத் கூறினார்.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *