நியூஸ் டெஸ்க், அமர் உஜாலா, புது தில்லி

வெளியிட்டவர்: விகாஸ் குமார்
திங்கள், 13 டிசம்பர் 2021 12:36 AM IST புதுப்பிக்கப்பட்டது

சுருக்கம்

விவசாயிகளின் தலைவர்களின் கூற்றுப்படி, சிங்கு எல்லையில் 95 சதவீத மக்கள் வெளியேறிவிட்டனர், மேலும் அனைத்து தடைகளும் அகற்றப்பட்டுள்ளன. விவசாயிகள் மற்றும் அரசு சார்பற்ற அமைப்புகள் இங்கு துப்புரவு பணிகளை செய்து வருகின்றன.

செய்தி கேட்க

விவசாய சட்டங்களை திரும்பப் பெறுவது மற்றும் பிற கோரிக்கைகள் குறித்து மத்திய அரசுடன் ஒப்பந்தம் செய்து வெற்றியை கொண்டாடும் விவசாயிகள் டெல்லியின் அனைத்து எல்லைகளிலிருந்தும் வீடு திரும்பத் தொடங்கியுள்ளனர். பஹதுர்கரில் உள்ள திக்ரி எல்லையில் இருந்து அனைத்து விவசாயிகளும் சனிக்கிழமை திரும்பினர். இதன் காரணமாக ஞாயிற்றுக்கிழமை இங்கிருந்து போக்குவரத்து தொடங்கியது. அதே நேரத்தில், காஜிபூர் மற்றும் சிங்கு எல்லையில் இருந்து விவசாயிகள் திரும்பும் பணி நடந்து வருகிறது. சிந்து எல்லையில் இருந்த 95 சதவீத தடைகள் அகற்றப்பட்டுள்ளன. திங்கள்கிழமை முதல் இங்கு வாகனங்கள் இயக்கம் தொடங்கலாம்.

காவல்துறையின் கூற்றுப்படி, ரோஹ்தக் சாலை திக்ரி எல்லையில் உள்ள வண்டிப்பாதையின் ஒரு பக்கத்தில் உள்ள தடுப்புகள் அக்டோபர் மாதத்திலேயே போக்குவரத்துக்காக அகற்றப்பட்டன. வண்டிப்பாதையின் மறுபுறம் விவசாயிகள் அமர்ந்திருந்தனர். ஞாயிற்றுக்கிழமை, விவசாயிகள் சென்றதையடுத்து, அனைத்து தடுப்புகளையும் அகற்றிய டெல்லி காவல்துறை, அதன்பிறகு போக்குவரத்து அமைப்பு சீரமைக்கப்பட்டது. விவசாயிகள் வெளியேறியதையடுத்து, ரோதக் சாலையில் இருந்த பல நிலை தடுப்புகள் முற்றிலும் அகற்றப்பட்டுள்ளதாக மூத்த போலீஸ் அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார். வாகனங்கள் செல்ல இருபுறமும் சாலைகள் திறக்கப்பட்டுள்ளன. கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 26ம் தேதி முதல் ஆயிரக்கணக்கான விவசாயிகள் இங்கு தர்ணாவில் ஈடுபட்டுள்ளனர்.

அதே நேரத்தில், விவசாயி தலைவர்களின் கூற்றுப்படி, சிங்கு எல்லையில் உள்ள 95 சதவீத மக்கள் வெளியேறிவிட்டனர், மேலும் அனைத்து தடைகளும் அகற்றப்பட்டுள்ளன. விவசாயிகள் மற்றும் அரசு சார்பற்ற அமைப்புகள் இங்கு துப்புரவு பணிகளை செய்து வருகின்றன. துப்புரவு பணி நடந்து வருவதாக ஐக்கிய கிசான் மோர்ச்சா பிரதிநிதிகள் தெரிவித்தனர். இப்பணியில் 20க்கும் மேற்பட்ட ஜேசிபி இயந்திரங்கள் ஈடுபடுத்தப்பட்டுள்ளன. 100க்கும் மேற்பட்ட தன்னார்வலர்கள் இரவு பகலாக பணியாற்றி வருகின்றனர். விவசாயிகள் தலைவர் அபிமன்யு கோஹர் கூறுகையில், திங்கள்கிழமை மாலை முதல் இங்கு வாகனங்கள் இயக்கப்படும்.

வாய்ப்பு

விவசாய சட்டங்களை திரும்பப் பெறுவது மற்றும் பிற கோரிக்கைகள் குறித்து மத்திய அரசுடன் ஒப்பந்தம் செய்து வெற்றியை கொண்டாடும் விவசாயிகள் டெல்லியின் அனைத்து எல்லைகளிலிருந்தும் வீடு திரும்பத் தொடங்கியுள்ளனர். பஹதுர்கரில் உள்ள திக்ரி எல்லையில் இருந்து அனைத்து விவசாயிகளும் சனிக்கிழமை திரும்பினர். இதன் காரணமாக ஞாயிற்றுக்கிழமை இங்கிருந்து போக்குவரத்து தொடங்கியது. அதே நேரத்தில், காஜிபூர் மற்றும் சிங்கு எல்லையில் இருந்து விவசாயிகள் திரும்பும் பணி நடந்து வருகிறது. சிந்து எல்லையில் இருந்த 95 சதவீத தடைகள் அகற்றப்பட்டுள்ளன. திங்கள்கிழமை முதல் இங்கு வாகனங்கள் இயக்கம் தொடங்கலாம்.

காவல்துறையின் கூற்றுப்படி, ரோஹ்தக் சாலை திக்ரி எல்லையில் உள்ள வண்டிப்பாதையின் ஒரு பக்கத்தில் உள்ள தடுப்புகள் அக்டோபர் மாதத்திலேயே போக்குவரத்துக்காக அகற்றப்பட்டன. வண்டிப்பாதையின் மறுபுறம் விவசாயிகள் அமர்ந்திருந்தனர். ஞாயிற்றுக்கிழமை, விவசாயிகள் சென்றதையடுத்து, அனைத்து தடுப்புகளையும் அகற்றிய டெல்லி காவல்துறை, அதன்பிறகு போக்குவரத்து அமைப்பு சீரமைக்கப்பட்டது. விவசாயிகள் வெளியேறியதையடுத்து, ரோதக் சாலையில் இருந்த பல நிலை தடுப்புகள் முற்றிலும் அகற்றப்பட்டுள்ளதாக மூத்த போலீஸ் அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார். வாகனங்கள் செல்ல இருபுறமும் சாலைகள் திறக்கப்பட்டுள்ளன. கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 26ம் தேதி முதல் ஆயிரக்கணக்கான விவசாயிகள் இங்கு தர்ணாவில் ஈடுபட்டுள்ளனர்.

அதே நேரத்தில், விவசாயி தலைவர்களின் கூற்றுப்படி, சிங்கு எல்லையில் உள்ள 95 சதவீத மக்கள் வெளியேறிவிட்டனர், மேலும் அனைத்து தடைகளும் அகற்றப்பட்டுள்ளன. விவசாயிகள் மற்றும் அரசு சார்பற்ற அமைப்புகள் இங்கு துப்புரவு பணிகளை செய்து வருகின்றன. துப்புரவு பணி நடந்து வருவதாக ஐக்கிய கிசான் மோர்ச்சா பிரதிநிதிகள் தெரிவித்தனர். இப்பணியில் 20க்கும் மேற்பட்ட ஜேசிபி இயந்திரங்கள் ஈடுபடுத்தப்பட்டுள்ளன. 100க்கும் மேற்பட்ட தன்னார்வலர்கள் இரவு பகலாக பணியாற்றி வருகின்றனர். விவசாயிகள் தலைவர் அபிமன்யு கோஹர் கூறுகையில், திங்கள்கிழமை மாலை முதல் இங்கு வாகனங்கள் இயக்கப்படும்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *