அமர் உஜாலா நெட்வொர்க், புது தில்லி

வெளியிட்டவர்: ஷாரு கான்
திங்கள், 20 டிசம்பர் 2021 09:33 PM IST புதுப்பிக்கப்பட்டது

சுருக்கம்

குழந்தைகள் இறப்பு தொடர்பாக இதுவரை 3 மருத்துவர்கள் பணி நீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளதாக டெல்லி சுகாதாரத்துறை அமைச்சர் சத்யேந்தர் ஜெயின் தெரிவித்துள்ளார். மேலும், இந்த மருத்துவர்களின் உரிமத்தை ரத்து செய்யக் கோரி டெல்லி மருத்துவ கவுன்சிலிடம் (டிஎம்சி) முறையீடு செய்யப்பட்டது.

சத்யேந்திர ஜெயின்

சத்யேந்திர ஜெயின்
– புகைப்படம்: ஏஎன்ஐ

செய்தி கேட்க

வாய்ப்பு

மொஹல்லா கிளினிக்கில் கொடுக்கப்பட்ட தவறான மருந்துகளால் 16 குழந்தைகள் நோய்வாய்ப்பட்டனர், அவர்களில் மூன்று பேர் இறந்துள்ளனர். இந்த விவகாரம் சில மாதங்களுக்கு முந்தையது என்றாலும், திங்கள்கிழமை, மத்திய அரசின் சுகாதார இயக்குநரின் கடிதம் சமூக ஊடகங்களில் வைரலானதை அடுத்து, டெல்லி சுகாதார அமைச்சர் சத்யேந்தர் ஜெயின், இந்த சம்பவத்தில் இதுவரை மூன்று மருத்துவர்கள் பணிநீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளனர் என்று கூறினார். மேலும், இந்த மருத்துவர்களின் உரிமத்தை ரத்து செய்யக் கோரி டெல்லி மருத்துவ கவுன்சிலிடம் (டிஎம்சி) முறையீடு செய்யப்பட்டது.

இந்த விவகாரம் தொடர்பாக டெல்லி அரசு நான்கு பேர் கொண்ட விசாரணைக் குழுவை அமைத்துள்ளதாகவும் அமைச்சர் ஜெயின் தெரிவித்தார். மாவட்ட முதன்மை மருத்துவ அலுவலர் டாக்டர் கீதா மேற்பார்வையில், இந்தக் குழு முழு சம்பவம் குறித்தும் விசாரணை நடத்தி ஒரு வாரத்தில் அரசிடம் அறிக்கை சமர்ப்பிக்கும். எந்த சூழ்நிலையிலும் குற்றவாளிகள் தப்ப முடியாது என்று சுகாதாரத்துறை அமைச்சர் கூறுகிறார்.

உண்மையில், டிசம்பர் 7 ஆம் தேதி, சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டாக்டர். சுனில் குமார் டெல்லி சுகாதாரத் துறைக்கு ஒரு கடிதம் எழுதியுள்ளார், அதில் மொஹல்லா கிளினிக்குகளில் தவறான மருந்துகள் வழங்கப்பட்டதால் 16 குழந்தைகள் நோய்வாய்ப்பட்டதாகக் கூறப்பட்டுள்ளது. கலாவதி மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்ட அவர்கள் மூன்று குழந்தைகளும் இறந்தனர்.

இந்த மருந்து நான்கு வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகளுக்கு வழங்கப்படுவதில்லை. இந்த மருந்தை உடனடியாக தடைசெய்து சேமிப்பில் இருந்து அகற்றுமாறு பணிப்பாளர் நாயகம் வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார். இந்த Dextromethorphan என்ற மருந்தை Omega Pharmaceutical Company தயாரிக்கிறது என்று கூட எழுதியிருக்கிறார்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *