ஓம்னிவிஷன் மற்றும் சாம்சங் போன்ற பிராண்டுகளுடன் முன்னணி கேமரா சென்சார் உற்பத்தியாளர்களில் சோனியும் ஒன்றாகும். நிறுவனம் இந்த பகுதியில் மற்றொரு சாத்தியமான கண்டுபிடிப்பை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது. IEEE இன்டர்நேஷனல் எலக்ட்ரான் சாதனங்கள் கூட்டத்தில் Sony ஸ்மார்ட்போன் கேமரா தொழில்நுட்பத்தில் அதன் சமீபத்திய கண்டுபிடிப்பை வெளிப்படுத்தியது. ஜப்பானிய நிறுவனம் 2-லேயர் டிரான்சிஸ்டர் பிக்சல்களுடன் வரும் உலகின் முதல் பல அடுக்கு CMOS (நிரப்பு உலோக ஆக்சைடு குறைக்கடத்தி) பட உணரியை வெளியிட்டது.
பாரம்பரிய சென்சாருடன் ஒப்பிடும்போது புதியது என்ன என்பதைப் பற்றிய சிறந்த யோசனையை வழங்க சோனி ஒரு படத்தையும் வெளியிட்டுள்ளது. இரட்டை CMOS பட சென்சார் பாரம்பரிய CMOS இமேஜ் சென்சாரிலிருந்து வேறுபடுகிறது, இதில் பல அடி மூலக்கூறு அடுக்குகளில் பிக்சல் டிரான்சிஸ்டர்கள் கொண்ட சுயாதீன ஃபோட்டோடியோட்கள் உள்ளன. CMOS இமேஜ் சென்சார் ஒரு அடுக்கு கட்டுமானத்துடன் வருகிறது, இதில் சிக்னல் ப்ராசசிங் சர்க்யூட்களைக் கொண்ட லாஜிக் ப்ராசசரில் அடுக்கப்பட்ட பின் ஒளிரும் பிக்சல்களைக் கொண்ட பிக்சல் செயலி அடங்கும்.
பழைய CMOS இமேஜ் சென்சார்கள் போலல்லாமல், ஃபோட்டோடியோட்கள் மற்றும் பிக்சல் டிரான்சிஸ்டர்கள் ஒரே அடி மூலக்கூறு அடுக்கில் வந்தன, சோனியின் தொழில்நுட்பம் வெவ்வேறு அடி மூலக்கூறு அடுக்குகளில் ஃபோட்டோடியோட்கள் மற்றும் பிக்சல் டிரான்சிஸ்டர்களைக் கொண்டுள்ளது.
இந்த தீர்வு சென்சாரின் செறிவூட்டல் சமிக்ஞை அளவை இரட்டிப்பாக்கும், இது பரந்த டைனமிக் வரம்பை உருவாக்கும் என்று சோனி கூறுகிறது. பிக்சல் டிரான்சிஸ்டர்களை ஒரு தனி அடுக்குக்கு நகர்த்துவதால், இட விரயத்தை குறைக்கிறது மற்றும் ஆம்ப் டிரான்சிஸ்டர்களின் அளவை அதிகரிக்கிறது என்றும் நிறுவனம் குறிப்பிட்டுள்ளது. பெரிய ஆம்ப் டிரான்சிஸ்டர்கள் கணிசமாக குறைவான சத்தத்தை உருவாக்குகின்றன, இது குறைந்த-ஒளி புகைப்படம் எடுப்பதற்கு மிகவும் முக்கியமானதாக இருக்கும் என்று இது விளக்கியது. இந்த தொழில்நுட்பம் சென்சாரில் உள்ள பிக்சல்களை அவற்றின் தற்போதைய செயல்திறனை மேம்படுத்த அல்லது மேம்படுத்த அனுமதிக்கும் என்றும் இது சிறிய பிக்சல் அளவுகளில் கூட வேலை செய்யும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
சோனியின் கூற்றுப்படி, இந்த தொழில்நுட்பம் அதிக தெளிவுத்திறன் மற்றும் சிறிய பிக்சல்கள் கொண்ட ஸ்மார்ட்போன் கேமராக்களுக்கு முக்கியமாக இருக்கும். பிராண்ட் எப்போதாவது Xiaomi அல்லது Samsung ஐப் பின்தொடர்ந்து 108MP அல்லது 200MP கேமராக்களை அறிமுகப்படுத்த விரும்பினால், இது ஒரு குறிப்பிடத்தக்க இயக்குநராகவும் இருக்கலாம்.
இந்த தொழில்நுட்பம் ஸ்மார்ட்போன்களுக்காக மட்டுமே உருவாக்கப்பட்டது என்று நிறுவனம் குறிப்பிட்டுள்ளது, ஆனால் இந்த தளவமைப்புடன் முதல் சென்சார் எப்போது எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்பதற்கான காலவரிசையை வழங்கவில்லை. இருப்பினும், கேமரா சென்சார் கண்டுபிடிப்பாளர்கள் இந்த இடத்தை ஆராய்கிறார்கள் என்பதை அறிவது இன்னும் உற்சாகமாக இருக்கிறது.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed