சுருக்கம்

உத்தரப்பிரதேச அரசியல் இப்போது கரும்பு மற்றும் ஜின்னா மீது கவனம் செலுத்துகிறது. அகிலேஷை ஜே.பி.நட்டா தாக்கியபோது, ​​முதல்வர் யோகியும் அவரை பாபுவா என்று அழைத்தார்.

எட்டாவில் யோகி ஆதித்யநாத் மற்றும் பிற பாஜக தலைவர்கள்
– புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

செய்தி கேட்க

பாரதீய ஜனதா கட்சியின் (BJP) தேசிய தலைவர் ஜேபி நட்டா, மாநில முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் ஆகியோர் எட்டாவில் உள்ள பிராஜின் தேர்தல் வியூகத்தை பூத் தலைவர்களை அறிமுகப்படுத்தினர். ஜிடி சாலையில் உள்ள சைனிக் பேடில் நடைபெற்ற பிரஜ் மாகாணத்தின் பூத் தலைவர் மாநாட்டில் தொழிலாளர்களிடம் உரையாற்ற வந்த ஜேபி நட்டா, எஸ்பியை தாக்கினார். அதே நேரத்தில், முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத்தும் அகிலேஷை பாபுவா என்று கூறி தாக்கினார். கரும்பு விவசாயிகளுக்கு பணம் கொடுப்பது, ராமர் கோவில் கட்டுவது உள்ளிட்ட கிசான் சம்மன் நிதி குறித்து பூத் தலைவர்களிடம் ஜே.பி.நட்டா பேசினார். அதே நேரத்தில், முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் மாஃபியா ஆட்சியை முடிவுக்குக் கொண்டுவருவது மற்றும் கொரோனாவை சிறந்த நிர்வாகத்தை உருவாக்குவது குறித்து பேசினார். இரு தலைவர்களின் இலக்காக சமாஜ்வாடி கட்சி இருந்தது.

யோகி ஆதித்யநாத் பாராட்டினார்
ஜிடி சாலையில் உள்ள சைனிக் பேட் மேடையில் இருந்து முதல்வர், கொரோனா மேலாண்மை குறித்து நாட்டையும், மாநிலத்தையும் பாராட்டி பேசினார். ரஷ்யா, ஐரோப்பா மற்றும் சீனாவில் கொரோனா பாதிப்பு அதிகரித்து வருவதாக யோகி ஆதித்யநாத் தெரிவித்துள்ளார். ஆனால், பிரதமர் நரேந்திர மோடி, கொரோனாவை சிறப்பாக நிர்வகிக்கிறார். கொரோனா மாற்றத்தின் போது பாஜக வேலை செய்தது. பாஜக களத்தில் இறங்கிய போது காங்கிரஸ், பகுஜன் சமாஜ்வாதி, பாபுவா ஆகிய கட்சிகள் எங்கே இருந்தன. அனைவரும் வீட்டில் தனிமைப்படுத்தப்பட்டு பிரசாரம் செய்தனர். அன்ன யோஜனா திட்டம் தொடங்கப்பட்டுள்ளதாக யோகி ஆதித்யநாத் தெரிவித்தார். பா.ஜ.,வின் 28 ஆயிரம் பூத் தொண்டர்கள் மாநாட்டுக்கு வராமல், மகராலிக்கு வந்துள்ளனர். தடுப்பூசி போடுவதற்கு பூத் தலைவர் உறுதிமொழி எடுக்க வேண்டும்.
எதிர்க்கட்சி மீது தாக்குதல்
எதிர்க்கட்சிகளை யோகி அரசு கடுமையாக தாக்கியது. முந்தைய அரசாங்கங்களின் நோக்கங்கள் மோசமானவை என்று கூறினார். ஏழைகளின் ரேஷன் மாஃபியாவிடம் செல்வதை ஏழைகள் பார்த்துக் கொண்டிருந்தனர். முன்பு மாஃபியா ஆதிக்கம் செலுத்தி வந்த நிலையில், இன்று காவல்துறை மாஃபியாவின் ஆதிக்கம் செலுத்துகிறது. மாஃபியா உயிர்களைக் காப்பாற்ற போராடுகிறது. எதிர்க்கட்சி கனவில் தொலைந்து விட்டது. பெண்கள் மற்றும் மகள்களின் பாதுகாப்பு உறுதி செய்யப்பட்டு வருகிறது என்று முதல்வர் கூறினார். பெரிய அளவில் வளர்ச்சி பணிகள் நடந்து வருகின்றன. கங்கா விரைவுச் சாலைக்கு பிரதமர் மோடி வரும் 18ம் தேதி அடிக்கல் நாட்டுகிறார். மத்திய, மாநில அரசுகள் அனைத்துத் துறை வளர்ச்சியையும் செய்து வருகின்றன என்றார். சாவடியில் வெற்றி பெற்றால் 325 பிளஸ் பாரதிய ஜனதா வெற்றி பெறும். எஸ்பி அரசில் ராமர் கோவில் கட்டப்பட்டிருக்குமா என்று தொழிலாளர்களிடம் கேட்டனர். காசியை வளர்க்க முடியவில்லை. ஆஸ்தா பாஜக அரசால் மதிக்கப்பட்டார்.

ஜேபி நட்டா தொழிலாளர்களுக்கு மந்திரத்தை வழங்கினார்
ஜே.பி.நட்டா தனது உரையில், மக்கள் கூட்டம் பொதுக்கூட்டம் அல்ல, தொழிலாளர் மாநாடு என்பதை நாட்டு மக்களுக்குச் சொல்ல விரும்புவதாகக் கூறினார். வாக்குச்சாவடி தலைவர்களுக்கு வாழ்த்து தெரிவித்த அவர், மத்திய, மாநில அரசுகள் அளித்த வாக்குறுதிகளை நிறைவேற்றியதை மக்களுக்கு எடுத்துரைக்க வேண்டும் என்றார். தலைமையின் பணியால், கோடிக்கணக்கான தொழிலாளர்கள் கொரோனாவில் மக்களுக்கு சேவை செய்தனர். இங்கு இருக்கும் பூத் தலைவர் தலைவர்களும் மேடையில் அமர்வார்கள், இந்த வேலையை பா.ஜ.க. ஜம்மு காஷ்மீர் முதல் வங்காளம் வரையிலான கட்சிகளில் பிராந்தியவாதமும் வம்சமும் ஆதிக்கம் செலுத்துகின்றன என்று எதிர்க்கட்சிகளைத் தாக்கி, குடும்பம் மற்றும் வம்சத்தை குறிவைத்து தாக்கினார். அனைவரும் வாக்கு வங்கி அரசியல் செய்கிறார்கள். ஜின்னாவின் பெயரில் யாரோ வாழ்கிறார்கள். ஆனால் பாஜக சப்கா சாத் சப்கா விகாஸுடன் இயங்குகிறது.

ஒரு சட்டம் ஒரே அரசியலமைப்பாகவும் ஒரே முதன்மையாகவும் மாறியுள்ளது. காஷ்மீரில் பாஜக 370. முத்தலாக்கை ரத்து செய்தது பாஜக. அகிலேஷை தாக்கி பேசிய அவர், தனது அரசில் ராமர் கோவில் கட்டப்படவில்லை.
பாஜக விவசாயிகளுக்கு உகந்தது

முந்தைய அரசுகள் விவசாயிகளை ஏமாற்றி வந்தன. விவசாயிகளின் கடன் தள்ளுபடி என்ற பெயரில் சிறிய அளவிலான கடன் தள்ளுபடி செய்யப்பட்டது. இன்று பிரதமர் நரேந்திர மோடி கிசான் சம்மான் நிதியை வழங்கினார். வேப்பம்பூ பூசப்பட்ட யூரியாவை விவசாயிகளின் வீட்டுக்கு வினியோகம் செய்யும் பணியில் ஈடுபட்டார். உத்தரபிரதேசத்தில் உள்ள யோகி அரசு கரும்பு விவசாயிகளுக்கு பணம் கொடுத்தது. அகிலேஷ் அரசு கரும்பு விவசாயிகளின் கடனை 11 ஆயிரம் கோடியை யோகி அரசு செலுத்தியது. மாயாவதி மற்றும் அகிலேஷ் ஆட்சியில் சர்க்கரை ஆலைகள் மூடப்பட்டன. யோகி அரசு அவற்றைத் தொடங்கியது.
எட்டாவில் மருத்துவக் கல்லூரி வழங்கப்பட்டது

சுகாதார அமைச்சராக இருந்தபோது, ​​பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் ஆட்சிக் காலத்தில் எட்டாவில் மருத்துவக் கல்லூரி வழங்கும் பாக்கியம் எனக்கு கிடைத்தது. ஆக்ராவில் மெட்ரோ பணிகள் துவங்கியது. மையத்தின் திட்டங்கள் குறித்து பூத் தலைவர்களிடம் கேள்வி எழுப்பப்பட்டது. சிந்தனை நேர்மையானது, வேலை வலிமையானது. கரும்பு பற்றி பேசும் போது ஜின்னா வாயில் இருந்து வரும். நாற்காலிக்காக, சர்தார் படேலுக்குப் பதிலாக ஜின்னாவின் ஜீனி வெளியேறுகிறார். 28 ஆயிரம் பூத் தலைவர்கள் இந்த ஜீனியை மீண்டும் பாட்டில் போடுவார்கள். எஸ்பியை தாக்கிய அவர், புதிய எஸ்பி இல்லை என்றும், கைரானா போன்ற கலவரங்களை குறிப்பிட்டார்.தலைவரும் இல்லை, கொள்கையும் இல்லை, எண்ணமும் இல்லை, தூங்கும்போது நாற்காலிதான் தெரியும். நாங்கள் நிறுத்த வேண்டியதில்லை, கும்பிட வேண்டாம், சோர்வடைய வேண்டாம் என்று தொழிலாளர்கள் மத்தியில் உற்சாகத்தைத் தெரிவித்தார்.

வாய்ப்பு

பாரதீய ஜனதா கட்சியின் (BJP) தேசிய தலைவர் ஜேபி நட்டா, மாநில முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் ஆகியோர் எட்டாவில் உள்ள பிராஜின் தேர்தல் வியூகத்தை பூத் தலைவர்களை அறிமுகப்படுத்தினர். ஜிடி சாலையில் உள்ள சைனிக் பேடில் நடைபெற்ற பிரஜ் மாகாணத்தின் பூத் தலைவர் மாநாட்டில் தொழிலாளர்களிடம் உரையாற்ற வந்த ஜேபி நட்டா, எஸ்பியை தாக்கினார். அதே நேரத்தில், முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத்தும் அகிலேஷை பாபுவா என்று கூறி தாக்கினார். கரும்பு விவசாயிகளுக்கு பணம் கொடுப்பது, ராமர் கோவில் கட்டுவது உள்ளிட்ட கிசான் சம்மன் நிதி குறித்து பூத் தலைவர்களிடம் ஜே.பி.நட்டா பேசினார். அதே நேரத்தில், முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் மாஃபியா ஆட்சியை முடிவுக்குக் கொண்டுவருவது மற்றும் கொரோனாவை சிறந்த நிர்வாகத்தை உருவாக்குவது குறித்து பேசினார். இரு தலைவர்களின் இலக்காக சமாஜ்வாடி கட்சி இருந்தது.

யோகி ஆதித்யநாத் பாராட்டினார்

ஜிடி சாலையில் உள்ள சைனிக் பேட் மேடையில் இருந்து முதல்வர், கொரோனா மேலாண்மை குறித்து நாட்டையும், மாநிலத்தையும் பாராட்டி பேசினார். ரஷ்யா, ஐரோப்பா மற்றும் சீனாவில் கொரோனா பாதிப்பு அதிகரித்து வருவதாக யோகி ஆதித்யநாத் தெரிவித்துள்ளார். ஆனால், பிரதமர் நரேந்திர மோடி, கொரோனாவை சிறப்பாக நிர்வகிக்கிறார். கொரோனா மாற்றத்தின் போது பாஜக வேலை செய்தது. பாஜக களத்தில் இறங்கிய போது காங்கிரஸ், பகுஜன் சமாஜ்வாதி, பாபுவா ஆகிய கட்சிகள் எங்கே இருந்தன. அனைவரும் வீட்டில் தனிமைப்படுத்தப்பட்டு பிரசாரம் செய்தனர். அன்ன யோஜனா திட்டம் தொடங்கப்பட்டுள்ளதாக யோகி ஆதித்யநாத் தெரிவித்தார். பா.ஜ.,வின் 28 ஆயிரம் பூத் தொண்டர்கள் மாநாட்டுக்கு வராமல், மகராலிக்கு வந்துள்ளனர். தடுப்பூசி போடுவதற்கு பூத் தலைவர் உறுதிமொழி எடுக்க வேண்டும்.

எதிர்க்கட்சி மீது தாக்குதல்

எதிர்க்கட்சிகளை யோகி அரசு கடுமையாக தாக்கியது. முந்தைய அரசாங்கங்களின் நோக்கங்கள் மோசமானவை என்று கூறினார். ஏழைகளின் ரேஷன் மாஃபியாவிடம் செல்வதை ஏழைகள் பார்த்துக் கொண்டிருந்தனர். முன்பு மாஃபியா ஆதிக்கம் செலுத்தி வந்த நிலையில், இன்று காவல்துறை மாஃபியாவின் ஆதிக்கம் செலுத்துகிறது. மாஃபியா உயிர்களைக் காப்பாற்ற போராடுகிறது. எதிர்க்கட்சி கனவில் தொலைந்து விட்டது. பெண்கள் மற்றும் மகள்களின் பாதுகாப்பு உறுதி செய்யப்பட்டு வருகிறது என்று முதல்வர் கூறினார். பெரிய அளவில் வளர்ச்சி பணிகள் நடந்து வருகின்றன. கங்கா விரைவுச் சாலைக்கு பிரதமர் மோடி வரும் 18ம் தேதி அடிக்கல் நாட்டுகிறார். மத்திய, மாநில அரசுகள் அனைத்துத் துறை வளர்ச்சியையும் செய்து வருகின்றன என்றார். சாவடியில் வெற்றி பெற்றால் 325 ப்ளஸ் பாரதிய ஜனதா வெற்றி பெறும். சமாஜவாதி ஆட்சியில் ராமர் கோவில் கட்டப்பட்டிருக்குமா என்று தொழிலாளர்களிடம் கேட்டனர். காசியை வளர்க்க முடியவில்லை. ஆஸ்தா பாஜக அரசால் மதிக்கப்பட்டார்.

ஜேபி நட்டா தொழிலாளர்களுக்கு மந்திரத்தை வழங்கினார்

ஜே.பி.நட்டா தனது உரையில், மக்கள் கூட்டம் பொதுக்கூட்டம் அல்ல, தொழிலாளர் மாநாடு என்பதை நாட்டு மக்களுக்குச் சொல்ல விரும்புவதாகக் கூறினார். வாக்குச்சாவடி தலைவர்களுக்கு வாழ்த்து தெரிவித்த அவர், மத்திய, மாநில அரசுகள் அளித்த வாக்குறுதிகளை நிறைவேற்றியதை மக்களுக்கு எடுத்துரைக்க வேண்டும் என்றார். தலைமையின் பணியால், கோடிக்கணக்கான தொழிலாளர்கள் கொரோனாவில் மக்களுக்கு சேவை செய்தனர். இங்கு இருக்கும் பூத் தலைவர் தலைவர்களும் மேடையில் அமர்வார்கள், இந்த வேலையை பா.ஜ.க. ஜம்மு காஷ்மீர் முதல் வங்காளம் வரையிலான கட்சிகளில் பிராந்தியவாதமும் வம்சமும் ஆதிக்கம் செலுத்துகின்றன என்று எதிர்க்கட்சிகளைத் தாக்கி, குடும்பம் மற்றும் வம்சத்தை குறிவைத்து தாக்கினார். அனைவரும் வாக்கு வங்கி அரசியல் செய்கிறார்கள். ஜின்னாவின் பெயரில் யாரோ வாழ்கிறார்கள். ஆனால் பாஜக சப்கா சாத் சப்கா விகாஸுடன் இயங்குகிறது.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *