ஸ்பேம் அழைப்புகள் அல்லது குறுஞ்செய்திகளைப் பெறும்போது இது தினசரி நிகழ்வாகும். இது ஒரு டெலிமார்க்கெட்டிங் அழைப்பாக இருக்கலாம் அல்லது யாராவது உங்களுக்கு இன்சூரன்ஸ், கிரெடிட் கார்டுகளை விற்க முயற்சி செய்கிறார்கள். அறியப்படாத அழைப்பாளர்களிடமிருந்து வரும் செய்திகள் தினசரி ஸ்மார்ட்போன் அனுபவத்தின் வழக்கமான பகுதியாகும். மூலம் ஒரு அறிக்கை ட்ரூகாலர் மிக மோசமாக பாதிக்கப்பட்ட நாடுகளில் இந்தியாவும் ஒன்று என்பதை இப்போது உறுதி செய்துள்ளது ஏமாத்து அழைப்பு மற்றும் செய்தி.
நிறுவனம் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், 2021 ஆம் ஆண்டில் ஸ்பேம் அழைப்புகளால் பாதிக்கப்பட்ட முதல் நாடுகளின் பட்டியலில் இந்தியா நான்காவது இடத்தில் உள்ளது. இந்தியாவில் உள்ள அனைத்து ஸ்பேம்களில் பெரும்பாலானவை – 93.5% – விற்பனை அல்லது டெலிமார்க்கெட்டிங் அழைப்புகள் என்பதைப் பார்ப்பதில் ஆச்சரியமில்லை. இந்த ஆண்டு இந்தியாவில் ஒரு ஸ்பேமர் மூலம் 202 மில்லியனுக்கும் அதிகமான ஸ்பேம் அழைப்புகள் செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும் அறிக்கை வெளிப்படுத்துகிறது. நீங்கள் அதை உடைத்தால், ஒவ்வொரு நாளும் 6,64,000 அழைப்புகள் மற்றும் ஒவ்வொரு மணி நேரத்திற்கும் 27,000 அழைப்புகள்.
ட்ரூகாலர் அறிக்கை ஒரு பயனருக்கு மாதத்திற்கு சராசரியாக ஸ்பேம் அழைப்புகளின் எண்ணிக்கை 16.8 என்று காட்டுகிறது. அக்டோபர் மாதத்தில் Truecaller பயனர்களால் பெறப்பட்ட மொத்த ஸ்பேம் அளவு மட்டும் 3.8 பில்லியன் அழைப்புகளைத் தாண்டியது.
ஒரு பயனருக்கு மாதத்திற்கு 32.9 ஸ்பேம் அழைப்புகளுடன் (தொடர்ந்து நான்கு ஆண்டுகள்) உலகில் அதிக ஸ்பேம் செய்யப்பட்ட நாடுகளின் பட்டியலில் பிரேசில் முதலிடத்தில் உள்ளது. பிரேசிலில் பெறப்படும் ஸ்பேம் அழைப்புகளின் சராசரி எண்ணிக்கைக்கும் (ஒரு பயனருக்கு மாதத்திற்கு 32.9 அழைப்புகள்) பெருவுக்கும் (ஒரு பயனருக்கு ஒரு மாதத்திற்கு 18.02 அழைப்புகள்) இரண்டாவது இடத்தில் உள்ளதற்கும் இடையே குறிப்பிடத்தக்க வேறுபாடு உள்ளது.
இது ஸ்பேம் பற்றியது மட்டுமல்ல, மோசடி மற்றும் அறிக்கை அதையும் வெளிச்சம் போட்டுக் காட்டுகிறது. நாட்டில் மிகவும் பொதுவான மோசடிகளில் ஒன்று, எப்போதும் பிரபலமான KYC (உங்கள் வாடிக்கையாளரை அறிந்து கொள்ளுங்கள்) மோசடியாகும், அங்கு மோசடி செய்பவர்கள் வங்கி, பணப்பை அல்லது டிஜிட்டல் கட்டணச் சேவையாகக் காட்டி, இந்திய ரிசர்வ் வங்கியால் கட்டாயப்படுத்தப்பட்ட KYC ஆவணங்களைக் கேட்கிறார்கள்.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed