அமர் உஜாலா நெட்வொர்க், பிரயாக்ராஜ்

வெளியிட்டவர்: வினோத் சிங்
வியாழன், 16 டிசம்பர் 2021 12:45 AM IST அன்று புதுப்பிக்கப்பட்டது

சுருக்கம்

மனுதாரர் லெக்பால் சங்கம் சார்பில் வாதிடப்பட்டது, அவர்களின் தேர்வு மற்றும் பயிற்சி 2003-04 ஆம் ஆண்டில் ஆகஸ்ட் 2004 இல் நிறைவடைந்தது. இதன் அடிப்படையில், மனுதாரர்கள் பழைய ஓய்வூதியத் திட்டத்தின் (ஜிபிஏபி) கீழ் தங்களின் சம்பளத்திலிருந்து பிடித்தம் செய்யக் கோரியிருந்தனர்.

செய்தி கேட்க

அலகாபாத் உயர்நீதிமன்றம் 2005 ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதிக்கு முன்னர் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட கணக்காளர்களுக்கு பழைய ஓய்வூதியத் திட்டத்தை மீட்டெடுத்துள்ளது. இதனுடன், இந்த விவகாரத்தில் அரசாங்கத்திடமிருந்தும் பதில் கோரப்பட்டுள்ளது. ஏப்ரல் 2005 க்கு முன் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட லெக்பால்களின் ஓய்வூதியத்தை பழைய ஓய்வூதியத் திட்டத்தின் (ஜிபிஎஃப்) சம்பளத்தில் இருந்து பிடித்தம் செய்யக் கோரிய உ.பி லெக்பால் சங்கத்தின் பொருளாளர் வினோத் குமார் காஷ்யப்பின் மனு மீது அலகாபாத் உயர் நீதிமன்றம் இடைக்கால உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளது. இந்த மனுவை நீதிபதி சரல் ஸ்ரீவஸ்தவா தலைமையிலான ஒற்றை டிவிஷன் பெஞ்ச் விசாரித்து வருகிறது.

மனுதாரர் லெக்பால் சங்கம் சார்பில் வாதிடப்பட்டது, அவர்களின் தேர்வு மற்றும் பயிற்சி 2003-04 ஆம் ஆண்டில் ஆகஸ்ட் 2004 இல் நிறைவடைந்தது. இதன் அடிப்படையில், பழைய ஓய்வூதியத் திட்டத்தின் (ஜிபிஏபி) கீழ் தங்கள் சம்பளத்திலிருந்து பிடித்தம் செய்ய மனுதாரர்கள் கோரியிருந்தனர். மனுதாரர் தரப்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர், 2015ல் இதேபோன்ற வழக்கு உயர்நீதிமன்றத்தில் (பிரமோத் குமார் ஸ்ரீவஸ்தவா மற்றும் பலர் எதிராக உத்தரப்பிரதேச மாநிலம்) வந்தது என்று வாதிட்டார்.

மனுதாரருக்கு பழைய ஓய்வூதிய பலனை வழங்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது. மனுதாரர் சார்பில் ஆஜரான வக்கீல் வாதிடுகையில், 2005 ஏப்., 1ம் தேதிக்கு முன், மனுதாரர் தேர்வு பணி துவங்கி முடிக்கப்பட்டது.எனவே, பழைய ஓய்வூதிய திட்டத்தில் பயன்பெற மனுதாரருக்கு உரிமை உண்டு. இதற்கு இடைக்கால நிவாரணம் வழங்கிய நீதிமன்றம், இந்த வழக்கில் 6 வாரங்களில் பதிலளிக்குமாறு அரசிடம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

வாய்ப்பு

அலகாபாத் உயர்நீதிமன்றம் 2005 ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதிக்கு முன்னர் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட கணக்காளர்களுக்கு பழைய ஓய்வூதியத் திட்டத்தை மீட்டெடுத்துள்ளது. இதனுடன், இந்த விவகாரத்தில் அரசாங்கத்திடமிருந்தும் பதில் கோரப்பட்டுள்ளது. ஏப்ரல் 2005 க்கு முன் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட லெக்பால்களின் ஓய்வூதியத்தை பழைய ஓய்வூதியத் திட்டத்தின் (ஜிபிஎஃப்) சம்பளத்தில் இருந்து பிடித்தம் செய்யக் கோரிய உ.பி லெக்பால் சங்கத்தின் பொருளாளர் வினோத் குமார் காஷ்யப்பின் மனு மீது அலகாபாத் உயர் நீதிமன்றம் இடைக்கால உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளது. இந்த மனுவை நீதிபதி சரல் ஸ்ரீவஸ்தவா தலைமையிலான ஒற்றை டிவிஷன் பெஞ்ச் விசாரித்து வருகிறது.

மனுதாரர் லெக்பால் சங்கம் சார்பில் வாதிடப்பட்டது, அவர்களின் தேர்வு மற்றும் பயிற்சி 2003-04 ஆம் ஆண்டில் ஆகஸ்ட் 2004 இல் நிறைவடைந்தது. இதன் அடிப்படையில், பழைய ஓய்வூதியத் திட்டத்தின் (ஜிபிஏபி) கீழ் தங்கள் சம்பளத்திலிருந்து பிடித்தம் செய்ய மனுதாரர்கள் கோரியிருந்தனர். மனுதாரர் தரப்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர், 2015ல் இதேபோன்ற வழக்கு உயர்நீதிமன்றத்தில் (பிரமோத் குமார் ஸ்ரீவஸ்தவா மற்றும் பலர் எதிராக உத்தரப்பிரதேச மாநிலம்) வந்தது என்று வாதிட்டார்.

மனுதாரருக்கு பழைய ஓய்வூதிய பலனை வழங்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது. மனுதாரர் சார்பில் ஆஜரான வக்கீல் வாதிடுகையில், 2005 ஏப்., 1ம் தேதிக்கு முன், மனுதாரர் தேர்வு பணி துவங்கி முடிக்கப்பட்டது.எனவே, பழைய ஓய்வூதிய திட்டத்தில் பயன்பெற மனுதாரருக்கு உரிமை உண்டு. இதற்கு இடைக்கால நிவாரணம் வழங்கிய நீதிமன்றம், இந்த வழக்கில் 6 வாரங்களில் பதிலளிக்குமாறு அரசிடம் உத்தரவிட்டுள்ளது.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.