நான்காவது முறையாக, குபெர்டினோவை தளமாகக் கொண்ட தொழில்நுட்ப நிறுவனமானது அதன் அலுவலகத்திற்கு திரும்பும் திட்டங்களை தாமதப்படுத்தியுள்ளது. ஆப்பிள் பிப்ரவரி 1, 2022 முதல் ஊழியர்கள் மீண்டும் அலுவலகத்திற்கு அழைத்து வரப்படுவார்கள். இருப்பினும், புதிய ஓமிக்ரான் கோவிட்-19 மாறுபாடு உலகம் முழுவதும் பரவியதால், ஆப்பிள் மீண்டும் யோசனையை பின்னுக்குத் தள்ளியுள்ளது என்று ப்ளூம்பெர்க் அறிக்கை தெரிவிக்கிறது.
ஆப்பிள் ஊழியர்களுக்கு $1,000 போனஸை வழங்குவதாகவும், அதை அவர்கள் வீட்டில் இருந்து வேலை செய்யும் சாதனங்களுக்கு செலவிடலாம் என்றும் அறிக்கை கூறியுள்ளது. அலுவலகங்களுக்குத் திரும்புவதற்கான உண்மையான தேதியை நிர்ணயிப்பதற்கு முன்பு ஒரு மாத கால அறிவிப்பை ஊழியர்களுக்கு வழங்குவதாக ஆப்பிள் கூறியதாகவும் கூறப்படுகிறது.
ஆப்பிள் தனது கலப்பின வேலைத் திட்டங்களை ஜூன் 2021 இல் தொடங்க உத்தேசித்துள்ளது, அங்கு ஊழியர்கள் வாரத்தில் மூன்று நாட்கள் அலுவலகத்திற்கு வருவார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்பட்டது. கோவிட்-19 வேகம் குறைவதற்கான சிறிய அறிகுறிகளைக் காட்டுவதால், ஆப்பிள் தனது திட்டத்தை செப்டம்பர் வரை ஒத்திவைத்தது. ஆனால், இதுவும் தாமதமாகி, தற்போது புதிய தேதி நிர்ணயிக்கப்படவில்லை.
கோவிட்-19 வழக்குகள் அதிகரித்து வருவதால், ஆப்பிள் மூன்று சில்லறை கடைகளையும் – தற்காலிகமாக – அமெரிக்காவில் மூடியுள்ளது. மியாமி, மேரிலாந்து மற்றும் ஒட்டாவாவில் மூடப்பட்ட கடைகள் உள்ளன. ஆப்பிள் தனது அமெரிக்க கடைகளில் கட்டாய முகமூடி ஆணையையும் அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது. வாடிக்கையாளர்களுக்கான முகமூடி ஆணை நீக்கப்பட்டது, ஆனால் இப்போது திரும்பியுள்ளது. ப்ளூம்பெர்க் அறிக்கை, பாதி ஆப்பிள் கடை அமெரிக்காவில், வாடிக்கையாளர்கள் முகமூடி அணிய வேண்டிய அவசியமில்லை. இருப்பினும், “வாடிக்கையாளர்கள் மற்றும் ஊழியர்களின் நல்வாழ்வை ஆதரிப்பதற்காக” அவ்வப்போது முகமூடிகள் கட்டாயமாகிவிட்டதாக ஆப்பிள் கூறியுள்ளது.
“பல சமூகங்களில் அதிகரித்து வரும் வழக்குகளுக்கு மத்தியில், அனைத்து வாடிக்கையாளர்களும் எங்கள் கடைகளுக்குச் செல்லும்போது முகமூடி அணிந்து எங்கள் குழு உறுப்பினர்களுடன் சேர வேண்டும்” என்று நிறுவனம் இந்த வார தொடக்கத்தில் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed