ஐரோப்பாவின் சிறந்த கிளப்புகள் கேமரூனில் நடைபெறவிருக்கும் ஆப்பிரிக்க நாடுகளின் கோப்பைக்கான (AFCON) COVID-19 சுகாதார நெறிமுறைகளுக்கு பயந்து, வீரர்களை விடுவிக்க வேண்டாம் என்று அச்சுறுத்துகின்றனர். கண்டம் முழுவதும் உள்ள முக்கிய கிளப்களை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் ஐரோப்பிய கிளப் அசோசியேஷன், AFP ஆல் பார்த்த ஒரு கடிதத்தில் FIFA க்கு தனது கவலையை தெரிவித்தது. “பொருந்தக்கூடிய நெறிமுறையைப் பொறுத்தவரை, எங்களுக்குத் தெரிந்தவரை, CAF (தி ஆப்பிரிக்க கால்பந்து கூட்டமைப்பு) இன்னும் AFCON போட்டிக்கான பொருத்தமான மருத்துவ மற்றும் செயல்பாட்டு நெறிமுறையை வழங்கவில்லை, இல்லாத பட்சத்தில் கிளப்கள் போட்டிக்கான வீரர்களை விடுவிக்க முடியாது,” ECA கால்பந்து உலக நிர்வாகக் குழுவிடம் கூறியது.

சுகாதார நெருக்கடி காரணமாக ஏற்கனவே கடந்த ஆண்டு ஒத்திவைக்கப்பட்ட நாடுகளின் கோப்பை, ஜனவரி 9 ஆம் தேதி கேமரூனில் தொடங்கி பிப்ரவரி 6 வரை இயங்கத் திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

லிவர்பூல் இரட்டையர்களான மொஹமட் சாலா மற்றும் சாடியோ மானே, மான்செஸ்டர் சிட்டியின் ரியாத் மஹ்ரெஸ், பாரிஸ் செயின்ட்-ஜெர்மைனின் அச்ராஃப் ஹக்கிமி மற்றும் இட்ரிசா கன் குவே உட்பட ஆப்பிரிக்காவின் முன்னணி வீரர்கள் பலர் ஐரோப்பாவில் உள்ள கிளப்புகளில் உள்ளனர்.

பயணக் கட்டுப்பாடுகள் அல்லது கட்டாய தனிமைப்படுத்தலின் வாய்ப்புகள் காரணமாக, குறிப்பாக கொரோனா வைரஸின் ஓமிக்ரான் பதிப்பால் உருவாகும் அச்சுறுத்தல் தொடர்பாக, நீண்ட காலத்திற்கு வீரர்கள் கிடைக்காமல் போகும் அபாயம் குறித்தும் ECA கவலை தெரிவித்தது.

தொற்றுநோய்களின் போது சர்வதேச கடமைக்காக வீரர்களை விடுவிப்பதற்கான ஃபிஃபாவின் விதிகளின்படி, “ஒரு தேசிய அணி போட்டி நடைபெறவிருக்கும்” இடத்தில் “வந்தவுடன் குறைந்தது ஐந்து நாட்களுக்கு கட்டாய தனிமைப்படுத்தல் இருந்தால்” கிளப்புகள் வீரர்களைத் தக்க வைத்துக் கொள்ளலாம். . உள்ளது” அல்லது வீரர் தனது கிளப்புக்கு திரும்பும்போது.

சுமார் 250 ஐரோப்பிய கிளப்களை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் ECA இன் நிர்வாகக் குழுக் கூட்டம், FIFAவின் துணைச் செயலர் Mattias Grafström க்கு அனுப்பப்பட்ட கடிதத்தின்படி, இந்தக் கொள்கைகள் “கண்டிப்பாக மதிக்கப்பட வேண்டும்” என்று டிசம்பர் 2 அன்று கூறியது.

“இப்படியெல்லாம் நடக்கக் கூடாதா… சர்வதேசப் பணிக்காக வீரர்களை விடுவிக்கக் கூடாது”.

‘கட்டுப்படுத்த முடியாத’

டிசம்பர் 27 முதல் 24 அணிகள் கொண்ட போட்டிக்கு அழைக்கப்பட்ட வீரர்களை கிளப்கள் இழக்க நேரிடலாம், இது இங்கிலாந்தை தளமாகக் கொண்டவர்களுக்கு குறிப்பாக சிக்கலாக உள்ளது, இது டிசம்பர் பிற்பகுதியிலும் ஜனவரி தொடக்கத்திலும் விடுமுறை காலத்தில் பிஸியான போட்டிகளைக் கொண்டிருக்கும்.

“ஆங்கிலம் மற்றும் பிரெஞ்சு கிளப்கள் உட்பட சில கிளப்கள் வீரர்களை விடுவிக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, உள்நாட்டு போட்டி போட்டிகள் ஜனவரி தொடக்கத்தில் நடைபெற உள்ளன, எனவே 2022 AFCON வெளியீட்டு தேதிகள் பொறுத்துக்கொள்ள முடியாதவை” என்று கத்தாரின் நாசர் தலைமையிலான ECA தெரிவித்துள்ளது. அல்- PSG இன் தலைவராகவும் இருக்கும் கெலைஃபி.

CAF பொதுச்செயலாளர் வெரோன் மொசெங்கோ-ஓம்பா தற்போது கேமரூனில் தாமதமான போட்டிக்கான இறுதி தயாரிப்புகளை மேற்பார்வையிடுகிறார்.

AFP ஆல் தொடர்பு கொண்டபோது ECA அச்சுறுத்தல் குறித்து கருத்து தெரிவிக்க அந்த அமைப்பு மறுத்துவிட்டது, ஆனால் Mosengo-Omba தனது இணையதளத்தில் ஒரு புதுப்பிப்பில் “ஒப்பனிங் கேம் எல்லாம் நன்றாக இருப்பதை உறுதிசெய்ய அனைவரும் 24 மணி நேரமும் உழைக்க வேண்டும்” என்று வலியுறுத்தியது.

எவ்வாறாயினும், போட்டியை நடத்தும் நாட்டின் தயார்நிலை பற்றிய கவலையை விட, இந்த தொற்றுநோய் போட்டியின் வெற்றிகரமான அரங்கிற்கு பெரும் அச்சுறுத்தலாக இருக்கும்.

விளம்பரப்படுத்தப்பட்டது

CAF புதுப்பிப்பு அதன் தலைவர் Patrice Motsepe கேமரூனிய அரசாங்கத்துடன் “சுகாதார அணுகுமுறை மற்றும் COVID-19 நெறிமுறை” குறித்து விவாதித்து வருவதாகக் கூறியது.

AFP ஆல் தொடர்பு கொண்ட போது, ​​Cameroonian Football Federation (Fakeafoot) இன் மூத்த அதிகாரி ஒருவரை “போலி செய்தி” என்று போட்டியை நிறுத்தலாம் என்ற பரிந்துரையை நிராகரித்தார்.

இந்த கட்டுரையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள தலைப்புகள்link

Leave a Reply

Your email address will not be published.