புதுடெல்லி: குறைந்த அடிப்படை (கோவிட் தாக்கம் காரணமாக) மற்றும் நுகர்வோர் தேவையில் மீண்டும் எழுச்சி காரணமாக, வாகன உதிரிபாகத் துறையின் வருவாயில் 65% வளர்ச்சியடைந்து, இதன் முதல் பாதியில் ரூ.1.96 லட்சம் கோடியாக (ரூ. 1.19 லட்சம் கோடிக்கு எதிராக) உள்ளது. நிதி. இருப்பினும், இது அதிக உள்ளீடு செலவு மற்றும் குறைக்கடத்திகளின் பற்றாக்குறையை எதிர்காலத்தில் கவலையாக உயர்த்தியது.
ஏற்றுமதியில் 76% வளர்ச்சியும், தொழில் வளர்ச்சிக்கு உதவியது, இதில் பெரும்பகுதி அமெரிக்க சந்தையில் இருந்தது, மொத்த வருவாய் 2021 ஏப்ரல்-செப்டம்பர் காலத்தில் ரூ. 68,746 கோடியாக இருந்தது, இது முந்தைய ஆண்டில் இது ரூ. 39,003 கோடியாக இருந்தது. காலம் . , மேலும் இது நம்பகமான மீட்சியை சுட்டிக்காட்டுகிறது, இந்த நிதியாண்டின் முதல் காலாண்டில் தொழில்துறை விற்றுமுதல் தாண்டியுள்ளது. உற்பத்தி தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்படாத ஆண்டான 2020 நிதியாண்டின் அதே காலகட்டத்தில் அடையப்பட்டது.

“சப்ளை பக்க சிக்கல்கள் காரணமாக வாகன விற்பனையில் மந்தநிலை இருந்தபோதிலும், குறிப்பாக முதல் காலாண்டில், வாகன உதிரிபாகத் தொழில் 2022 நிதியாண்டின் முதல் பாதியில் குறிப்பிடத்தக்க மாற்றத்தை வெளிப்படுத்தியது. சப்ளை நிறுவனங்கள், ஏற்றுமதி மற்றும் சந்தைக்குப்பிறகான அனைத்துத் துறைகளிலும் குறிப்பிடத்தக்க வளர்ச்சியைக் கண்டோம். வின்னி மேத்தா, பொது இயக்குனர் வாகன உதிரிபாக உற்பத்தியாளர்கள் சங்கம் (ACMA) கூறினார். செமிகண்டக்டர்கள் பற்றாக்குறையானது தொழில்துறைக்கு ஒரு முக்கிய கவலையாக தொடர்கிறது, ஏனெனில் இந்த பிரச்சினை பயணிகள் வாகனங்கள் பிரிவில் பெரும் காத்திருப்பு காலங்களை ஏற்படுத்தியது, நிலுவையில் உள்ள டெலிவரி பேக்லாக் ஏழு லட்சம் யூனிட்கள் என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. சஞ்சய் கபூர், தலைவர் ACMA, தொழில் எச்சரிக்கையுடன் நம்பிக்கையுடன் உள்ளது என்றார்.
“வாகனங்களுக்கான தேவை மீண்டும் எழுச்சி பெற்ற போதிலும், குறைக்கடத்திகள் கிடைப்பதில் உள்ள சப்ளை பக்க சிக்கல்கள், அதிகரித்து வரும் உள்ளீட்டு செலவுகள், தளவாடச் செலவுகள் மற்றும் கன்டெய்னர்கள் கிடைப்பதில் அதிகரிப்பு ஆகியவை இருந்தாலும், வாகனத் துறை மீட்புக்கு இடையூறாக உள்ளது.” செமிகண்டக்டர் பற்றாக்குறையால் தொழில்துறைக்கு இதுவரை சுமார் ரூ.1,000 கோடி வரை வர்த்தக இழப்பு ஏற்பட்டுள்ளதாக ACMA மதிப்பிட்டுள்ளது. எவ்வாறாயினும், சப்ளை பக்கத்தில் சவால்கள் இருந்தபோதிலும் வணிக வாய்ப்புகள் சிறப்பாக இருக்கும் என்று ACMA இன் இரு அலுவலகப் பணியாளர்களும் தெரிவித்தனர். கபூர் கூறுகையில், “வரவிருக்கும் மாதங்களில் வாகனங்களுக்கான தேவை மேம்படும் என்பதற்கான அறிகுறிகள் உள்ளன.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed