அமர் உஜாலா பணியகம், தர்மசாலா

வெளியிட்டவர்: கிரிஷன் சிங்
புதுப்பிக்கப்பட்டது ஞாயிறு, 19 டிசம்பர் 2021 02:39 AM IST

சுருக்கம்

தர்மசாலா கல்லூரி அரங்கில் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டிருந்த முன்னாள் ராணுவ வீரர்களுக்கு விழிப்புணர்வு நிகழ்ச்சியில் ஆர்எஸ்எஸ் தலைவர் மோகன் பகவத் கூறியதாவது: கடந்த 96 ஆண்டுகளாக ஆர்எஸ்எஸ் அமைப்புக்கு எப்போதும் எதிர்ப்பு இருந்து வருகிறது. ஆனால் நாங்கள் சமூகத்திற்கு தொடர்ந்து சேவை செய்தோம். சங்கத் தலைவர் ராகுல் காந்தியின் பெயரை குறிப்பிடாமல் குறிவைத்தார். சில வார்த்தைகள் நம் வாழ்வில் ஒட்டிக்கொள்கின்றன, அவற்றை நீக்க முடியாது என்று பகவத் கூறினார்.

ஆர்எஸ்எஸ் தலைவர் மோகன் பகவத், முன்னாள் ராணுவ வீரர்களுக்கு விழிப்புணர்வு நிகழ்ச்சியின் போது
– புகைப்படம் : அமர் உஜாலா

செய்தி கேட்க

இமாச்சலப் பிரதேசத்தின் காங்க்ரா மாவட்டத்தில் தங்கியிருந்த மூன்றாவது நாளான சனிக்கிழமை, ராஷ்ட்ரிய ஸ்வயம்சேவக் சங்கத்தின் (ஆர்எஸ்எஸ்) தலைவர் மோகன் பகவத் ஒரு பொது நிகழ்ச்சியில் பங்கேற்று சங்கத்தின் வேதனையை வெளிப்படுத்தினார். அதிகாரத்தின் ரிமோட் கண்ட்ரோல் சங்கத்திற்கு இல்லை என்றார். இந்தக் குற்றச்சாட்டு ஆதாரமற்றது. தர்மசாலா கல்லூரி அரங்கில் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டிருந்த முன்னாள் ராணுவத்தினருக்கு விழிப்புணர்வு நிகழ்ச்சியில் பேசிய அவர், கடந்த 96 ஆண்டுகளாக ஆர்.எஸ்.எஸ்-க்கு எப்போதும் எதிர்ப்பு இருந்து வருகிறது. ஆனால் நாங்கள் சமூகத்திற்கு தொடர்ந்து சேவை செய்தோம். ஸ்வயம்சேவகர்கள் ஆட்சிக்கு வந்ததும் சங்கத்திற்கு ஓரளவு நிம்மதி கிடைத்தது. அனைத்து தடைகளையும் தாண்டி, 96 ஆண்டுகளாக, ஆர்.எஸ்.எஸ்., சமுதாயத்திற்கு சேவை செய்து கொண்டே முன்னேறியது.

சீனா மற்றும் பாகிஸ்தானுக்கு மறைமுகமாக அனுப்பிய செய்தியில், இந்தியா யாருடனும் பகை கொண்டதில்லை என்று பகவத் கூறியுள்ளார். ஆனால் உலகில் எதிரிகள் இருக்கிறார்கள். யாராவது விரோதமாக இருந்தால், தலைவணங்க வேண்டாம், ஆனால் எதிரியை அழுத்தி முன்னேறுங்கள். ராணுவ தயார்நிலையில் நமது ராணுவத்தை அமெரிக்கா, சீனா போன்ற நாடுகளுடன் ஒப்பிடலாம், ஆனால் தைரியம், தைரியம், வலிமை ஆகியவற்றில் இந்தியாவின் ராணுவ வீரர் உலக அளவில் முதலிடத்தில் இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார். இந்த வலிமை இந்திய ராணுவ வீரரின் உடல் பயிற்சியினால் வரவில்லை, மனதிலிருந்தே வருகிறது. இந்திய ராணுவ வீரர் வீரத்துடன் போராடுகிறார். அவர் எல்லையில் முடிக்கிறார் அல்லது இறந்துவிடுகிறார். முன்னாள் ராணுவத்தினரை ஆர்.எஸ்.எஸ். இராணுவக் குடும்பங்களுடன் சங்கத்தின் சித்தாந்தத்தைப் பகிர்ந்து கொள்ளும் முன் சைனிக் சேவா பரிஷத் அமைப்பை ஆர்எஸ்எஸ் கொண்டுள்ளது.

ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளாக அனைத்து இந்தியர்களின் டிஎன்ஏவும் ஒன்றுதான்
பகவத் இந்துத்துவா குறித்தும் வெளிப்படையாக பேசினார். சில வார்த்தைகள் நம் வாழ்வில் ஒட்டிக்கொள்கின்றன, அவற்றை நீக்க முடியாது என்றார். ஹிந்து என்ற வார்த்தை ஹிந்துஸ்தானில் இருந்து வந்தது. இந்துத்துவா என்ற வார்த்தை சங்கத்தில் ஒட்டிக் கொண்டது. யாரையும் வெல்வது பற்றி இந்துத்துவா பேசுவதில்லை. இந்துத்துவா என்ற சொல் முதலில் குருநானக் தேவ் ஜியால் பயன்படுத்தப்பட்டது. இந்துத்துவா யாரையும் பிளவுபடுத்தாமல் ஒன்றிணைப்பது பற்றி பேசுகிறது. கடந்த 40 ஆயிரம் ஆண்டுகளாக அனைத்து இந்தியர்களின் டி.என்.ஏ. தர்மம் என்றால் சமூகத்தை ஒன்றிணைக்கும் நம்பிக்கை. இதற்கு இந்து, முஸ்லீம் என்று அர்த்தம் இல்லை. எப்பொழுதும் பிரிந்து கிடப்பதால் அடிமைகளாகி விட்டோம் என்று பகவத் கூறினார்.

சிடிஎஸ் ராவத்துக்கு அஞ்சலி செலுத்தப்பட்டது
நிகழ்ச்சியில் ஹெலிகாப்டர் விபத்தில் உயிரிழந்த நாட்டின் முதல் சிடிஎஸ் பிபின் ராவத், அவரது மனைவி மற்றும் ராணுவ அதிகாரிகளுக்கு மோகன் பகவத் அஞ்சலி செலுத்தினார். நிகழ்ச்சியில் ஒரு நிமிடம் மௌன அஞ்சலி செலுத்தப்பட்டது. தொடர்ந்து மௌன அஞ்சலி செலுத்தப்பட்டு, மறைந்தவர்களின் ஆன்மா சாந்தியடைய பிரார்த்தனை செய்யப்பட்டது.

தொழிற்சங்கம் போர்க்காலத்திலும் சமாதான காலத்திலும் இராணுவத்துடன் நின்றது
விஜய் திவாஸின் பொன்விழாவை முன்னிட்டு, தர்மசாலா முதுகலை கல்லூரியில் ராணுவ வீரர்களுக்கு சர்சங்கசாலக் மோகன் பகவத் மரியாதை செலுத்தினார். இந்திய ராணுவத்துக்கு உலக அளவில் பெயர் உண்டு என்றார். ராணுவ வீரர்கள் தங்கள் திறமை, வீரம் மற்றும் ஒழுக்கத்தை நிரூபித்துள்ளனர். போர் மற்றும் அமைதிக் காலத்திலும் சங்கம் ராணுவத்துடன் நிற்கிறது என்றார். ஓய்வு பெற்ற பிறகு முன்னாள் படைவீரர்களும் சங்கத்தில் இணைகிறார்கள் மேலும் பலர் ஆர்வலர்களாகவும் மாறியுள்ளனர். சங்கத் தொண்டர்களின் குடும்பங்களை நேரில் சென்று அனுபவிக்க, முன்னாள் ராணுவ வீரர்களுக்கு அவர் அழைப்பு விடுத்தார். நிகழ்ச்சியில் 601 வீரர்கள் பங்கேற்றனர்.

வாய்ப்பு

இமாச்சலப் பிரதேசத்தின் காங்க்ரா மாவட்டத்தில் தங்கியிருந்த மூன்றாவது நாளான சனிக்கிழமை, ராஷ்ட்ரிய ஸ்வயம்சேவக் சங்கத்தின் (ஆர்எஸ்எஸ்) தலைவர் மோகன் பகவத் ஒரு பொது நிகழ்ச்சியில் பங்கேற்று சங்கத்தின் வேதனையை வெளிப்படுத்தினார். அதிகாரத்தின் ரிமோட் கண்ட்ரோல் சங்கத்திற்கு இல்லை என்றார். இந்தக் குற்றச்சாட்டு ஆதாரமற்றது. தர்மசாலா கல்லூரி அரங்கில் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டிருந்த முன்னாள் ராணுவத்தினருக்கு விழிப்புணர்வு நிகழ்ச்சியில் பேசிய அவர், கடந்த 96 ஆண்டுகளாக ஆர்.எஸ்.எஸ்-க்கு எப்போதும் எதிர்ப்பு இருந்து வருகிறது. ஆனால் நாங்கள் சமூகத்திற்கு தொடர்ந்து சேவை செய்தோம். ஸ்வயம்சேவகர்கள் ஆட்சிக்கு வந்ததும் சங்கத்திற்கு ஓரளவு நிம்மதி கிடைத்தது. அனைத்து தடைகளையும் தாண்டி, 96 ஆண்டுகளாக, ஆர்.எஸ்.எஸ்., சமுதாயத்திற்கு சேவை செய்து கொண்டே முன்னேறியது.

சீனா மற்றும் பாகிஸ்தானுக்கு மறைமுகமாக அனுப்பிய செய்தியில், இந்தியா யாருடனும் பகை கொண்டதில்லை என்று பகவத் கூறியுள்ளார். ஆனால் உலகில் எதிரிகள் இருக்கிறார்கள். யாராவது விரோதமாக இருந்தால், தலைவணங்க வேண்டாம், ஆனால் எதிரியை அழுத்தி முன்னேறுங்கள். ராணுவ தயார்நிலையில் நமது ராணுவத்தை அமெரிக்கா, சீனா போன்ற நாடுகளுடன் ஒப்பிடலாம், ஆனால் தைரியம், தைரியம், வலிமை ஆகியவற்றில் இந்தியாவின் ராணுவ வீரர் உலக அளவில் முதலிடத்தில் இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார். இந்த வலிமை இந்திய ராணுவ வீரரின் உடல் பயிற்சியினால் வரவில்லை, மனதிலிருந்தே வருகிறது. இந்திய ராணுவ வீரர் வீரத்துடன் போராடுகிறார். அவர் எல்லையில் முடிக்கிறார் அல்லது இறந்துவிடுகிறார். முன்னாள் ராணுவத்தினரை ஆர்.எஸ்.எஸ். இராணுவக் குடும்பங்களுடன் சங்கத்தின் சித்தாந்தத்தைப் பகிர்ந்து கொள்ளும் முன் சைனிக் சேவா பரிஷத் அமைப்பை ஆர்எஸ்எஸ் கொண்டுள்ளது.

ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளாக அனைத்து இந்தியர்களின் டிஎன்ஏவும் ஒன்றுதான்

பகவத் இந்துத்துவா குறித்தும் வெளிப்படையாக பேசினார். சில வார்த்தைகள் நம் வாழ்வில் ஒட்டிக்கொள்கின்றன, அவற்றை நீக்க முடியாது என்றார். ஹிந்து என்ற வார்த்தை ஹிந்துஸ்தானில் இருந்து வந்தது. இந்துத்துவா என்ற வார்த்தை சங்கத்தில் ஒட்டிக் கொண்டது. யாரையும் வெல்வது பற்றி இந்துத்துவா பேசுவதில்லை. இந்துத்துவா என்ற சொல் முதலில் குருநானக் தேவ் ஜியால் பயன்படுத்தப்பட்டது. இந்துத்துவா யாரையும் பிளவுபடுத்தாமல் ஒன்றிணைப்பது பற்றி பேசுகிறது. கடந்த 40 ஆயிரம் ஆண்டுகளாக அனைத்து இந்தியர்களின் டி.என்.ஏ. தர்மம் என்றால் சமூகத்தை ஒன்றிணைக்கும் நம்பிக்கை. இதற்கு இந்து, முஸ்லீம் என்று அர்த்தம் இல்லை. எப்பொழுதும் பிரிந்து கிடப்பதால் அடிமைகளாகி விட்டோம் என்று பகவத் கூறினார்.

சிடிஎஸ் ராவத்துக்கு அஞ்சலி செலுத்தப்பட்டது

நிகழ்ச்சியில் ஹெலிகாப்டர் விபத்தில் உயிரிழந்த நாட்டின் முதல் சிடிஎஸ் பிபின் ராவத், அவரது மனைவி மற்றும் ராணுவ அதிகாரிகளுக்கு மோகன் பகவத் அஞ்சலி செலுத்தினார். நிகழ்ச்சியில் ஒரு நிமிடம் மௌன அஞ்சலி செலுத்தப்பட்டது. தொடர்ந்து மௌன அஞ்சலி செலுத்தப்பட்டு, மறைந்தவர்களின் ஆன்மா சாந்தியடைய பிரார்த்தனை செய்யப்பட்டது.

தொழிற்சங்கம் போர்க்காலத்திலும் சமாதான காலத்திலும் இராணுவத்துடன் நின்றது

விஜய் திவாஸின் பொன்விழாவையொட்டி, தர்மசாலா முதுகலை கல்லூரியில் ராணுவ வீரர்களுக்கு சர்சங்கசாலக் மோகன் பகவத் மரியாதை செலுத்தினார். இந்திய ராணுவத்துக்கு உலக அளவில் பெயர் உண்டு என்றார். ராணுவ வீரர்கள் தங்கள் திறமை, வீரம் மற்றும் ஒழுக்கத்தை நிரூபித்துள்ளனர். போர் மற்றும் அமைதிக் காலத்திலும் சங்கம் ராணுவத்துடன் நிற்கிறது என்றார். ஓய்வு பெற்ற பிறகு முன்னாள் படைவீரர்களும் சங்கத்தில் இணைகிறார்கள் மேலும் பலர் ஆர்வலர்களாகவும் மாறியுள்ளனர். சங்கத் தொண்டர்களின் குடும்பங்களை நேரில் சென்று அனுபவிக்க, முன்னாள் ராணுவ வீரர்களுக்கு அவர் அழைப்பு விடுத்தார். நிகழ்ச்சியில் 601 வீரர்கள் பங்கேற்றனர்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You missed