மும்பை: சென்செக்ஸ் ரிலையன்ஸ் மற்றும் பைனான்சியல் பங்குகள் வலுவான விற்பனையால் 889 புள்ளிகள் குறைந்து 57,012 புள்ளிகளில் நிறைவடைந்தது. விரிவான நிஃப்டி 263 புள்ளிகள் குறைந்து 17,000 லெவலுக்கு சற்று கீழே மூடப்பட்டது. அமெரிக்க மத்திய வங்கியின் முடிவு அதன் எளிதான நாணயக் கொள்கையின் முடிவை துரிதப்படுத்துகிறது, அதிகரிப்பு ஓமிக்ரான் பல்வேறு நோய்த்தொற்றுகள் மற்றும் அதிகரித்து வரும் பணவீக்கம் சந்தைகளில் விற்பனைக்கு வழிவகுத்தது, இது தலால் தெருவின் உணர்வுகளையும் பாதித்தது. சந்தை வீரர்கள் தெரிவித்தனர்.
வியாழக்கிழமை வட்டி விகிதங்களை உயர்த்துவதற்கான இங்கிலாந்து வங்கியின் முடிவு பீதியை ஏற்படுத்தியது. முதலீட்டாளர்கள் இங்கிலாந்து மத்திய வங்கியின் முடிவை மேலும் மத்திய வங்கிகள் பின்பற்றும் என்று அவர்கள் எதிர்பார்க்கிறார்கள்.
இருப்பினும், முக்கிய தொழில்நுட்பப் பங்குகளின் வலுவான கொள்முதல் சென்செக்ஸில் நாள் விற்பனையைக் குறைத்தது, இதில் இன்ஃபோசிஸ், எச்.சி.எல் டெக் மற்றும் டி.சி.எஸ் ஆகிய ஐந்து சென்செக்ஸ் லாபம் பெற்றன.
கடந்த சில வாரங்களைப் போலவே, வெளிநாட்டு 2,070 கோடி நிகர வெளியேற்றத்துடன் நிதிகள் வெள்ளிக்கிழமை விற்றன. வெளிநாட்டு போர்ட்ஃபோலியோ முதலீட்டாளர் (FPICDSL மற்றும் BSE இன் தரவுகள் இந்த மாதத்தில் நிகரமாக ரூ.15,640 கோடி மதிப்புள்ள பங்குகளை விற்றுள்ளன என்பதைக் காட்டுகிறது. மார்ச் 2020க்குப் பிறகு இதுவே மிகப்பெரிய மாதாந்திர நிகர வெளியேற்றமாகும்.
இருப்பினும், வெள்ளியன்று விற்பனையானது முந்தைய சில வாரங்களை விட கடுமையாக இருந்தது, சந்தை வீரர்கள் சுட்டிக்காட்டினர், இது சென்செக்ஸுக்கு வெளியே உள்ள பங்குகளிலும் தெரியும். சென்செக்ஸில் 1.5% வீழ்ச்சியுடன் ஒப்பிடும்போது BSE மிட்கேப் குறியீடு வெள்ளிக்கிழமை 2.5% குறைந்து, ஸ்மால்கேப் குறியீடு 2.1% குறைந்தது. பரந்த சந்தையில், 2,353 பங்குகள் பிஎஸ்இயில் உயர்ந்த 983 உடன் ஒப்பிடும்போது குறைந்தன. எம்கே வெல்த் மேனேஜ்மென்ட்டின் ஆராய்ச்சித் தலைவரான ஜோசப் தாமஸின் கூற்றுப்படி, இந்த வார தொடக்கத்தில் அதன் கொள்கை உருவாக்கும் குழுவின் கடைசிக் கூட்டத்திற்குப் பிறகு அமெரிக்க மத்திய வங்கியின் பணப்புழக்கத்தை கடுமையாக்கியதே குறியீட்டின் வீழ்ச்சிக்கு முக்கிய காரணமாகும், மேலும் மத்திய வங்கியின் குறிப்புகளும் இருந்தன. அது அதிகரிக்கும் 2022 இல் குறைந்தபட்சம் மூன்று முறை வட்டி விகிதங்கள். ,
தொற்றுநோய் வெடித்ததில் இருந்து வளர்ந்து வரும் சந்தைகளின் கரையை அடையும் பணத்தின் விமானம் மெதுவாக அது எங்கிருந்து வந்ததோ அங்கேயே திரும்பி வருகிறது, ஒரு அம்சம் (பார்க்கப்பட்டது) முன்னதாகவே குறைந்து வருகிறது, ”என்று தாமஸ் ஒரு குறிப்பில் கூறினார். பட்ஜெட் தொடர்பான உற்சாகம் குறைவதற்குள் இந்தப் போக்கு மேலும் அதிகரிக்கும் என்றும் அவர் கூறினார்.
BSE இன் சந்தை மூலதனம் இப்போது ரூ.262.2 லட்சம் கோடி முதலீட்டாளர்களை ரூ.4.7 லட்சம் கோடிக்கும் குறைவாக விட்டுச்சென்றுள்ளது.
அமெரிக்க சந்தையின் தொடக்கம் குறைவாகவும், சிவப்பு குறிக்கு ஆழமாக மூழ்கியும் இருப்பதால், உள்நாட்டு சந்தையில் பலவீனம் தொடரக்கூடும் என்று இங்குள்ள டீலர்கள் தெரிவித்தனர்.

link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *